Nhóm Khu công nghiệp hưởng lợi sự dịch chuyển dòng vốn FDI, lịch sử lặp lại năm 2018-2019

, , , , , , ,

Mình thấy bạn phân tích rất chi tiết cổ bản thân cầm, trùng ý tưởng
Trao đổi cùng với nhau

8 Likes

Trên thị trường được phép đúng vs sai, quan trọng mỗi lần như thế chúng ta hiểu những gì mình đang mắc phải

7 Likes

NTC thì cổ máy in tiền rồi, mã này được nội bộ mua gom hết. Nên gần như thanh khoản ở ngoài hay trên sàn chẳng còn bao nhiêu, ai cầm cũng xác định mỗi năm nhận cổ tức là đủ

7 Likes

Vừa rồi PHR không hẳn chạy yếu nhất vì nhóm BDS KCN vẫn còn nhiều mã khác nữa, chỉ là ở những mã đáng quan tâm về FA thì PHR tăng giá chưa tương xứng thôi
Đã xác định đầu tư thì đôi khi bạn phải kiên nhẫn thôi, chứ mua xong mà tăng ngay thì đâu đó có xúc tác may măn nữa

8 Likes

Mình thấy đúng IDC cần 1 nến xanh dài và kl lớn để break điểm này đang lên trong nghi ngờ

Theo t nghĩ IDC sẽ tích lũy 1,2 phiên rồi lại tăng mạnh trở lại

IDC đang có sự thay đổi cơ cấu cổ đông. Mình thấy rất rõ nét là khối ngoại đang mua dần trong những động thái gần đây sau buổi analyst của doanh nghiệp công bố các thông tin tiềm năng tăng trưởng rất tích cực

6 Likes

Hình ảnh đánh giá kỹ thuật theo bộ lọc mới nhất cho IDC. Nhà mình có thể tham khảo cho phiên nay.

1 Likes

Bản này có tác dụng gì vậy bạn, mình nhìn trên thấy KN thì tích cực, mà giai đoạn là chu kỳ giảm
Thế là mua hay không mua được ?

7 Likes

Đang tiêu cực anh, trong phiên nay thì chưa mua được, break kháng cự 61.6 sẽ đẹp hơn

1 Likes

à mình nhìn nhầm vậy là tiêu cực, vượt 61.6 tích cực ah. rồi nó có dự báo khi nào tích cực tới đâu không bạn

6 Likes

Dạ sau khi giá hiện tại vượt 61.6, em sẽ tra cứu lại IDC và cho anh kết quả gần nhất ạ. Còn tính trong phiên nay thì chưa tích cực.

1 Likes

Thế hôm trước IDC tăng xanh lên 61, là tích cực hay sao bạn

6 Likes

Tích cực nhưng không qua kháng cự 61.6 anh, em vẫn đợi qua 61.6

Vì sao lại có kháng cự 61.6 em ?

6 Likes

Dạ nhiều pp xác định lắm anh, em thì dung fibo ạ.

Mình đo các kiểu TA vẫn chưa thấy rõ mốc 61.6 có tác dụng gì? . Muốn trao đổi thêm xem thế nào
Mốc 70 của IDC mới là kháng cự đủ mạnh vì cổ đã xác định vào sóng tăng

6 Likes

Quan trong là gặp vùng đó sau đó IDC cũng có giảm về, tạm nếu tính theo cái râu của nến thì vừa gặp 61.7 là IDC tuột ngay. Fibo cũng nhiều cách đó lắm anh, với em ngưỡng này là kháng cự, anh có thể tham khảo thử nhen.

2 Likes

Nói thật mình chưa thấy fibo nó có tính khoa học ở đâu. Chỉ là dãy số toán học thì lquan cái gì mà rõ lắm ng dùng.

Phr lại siết nền hơn. Kiệt khối lượng. Nhỏ lẻ phải đc rũ bỏ

1 Likes