Nhóm Siêu cổ phiếu ... (p 1).......VIX

Hết quý 1 khg biết vix đang cầm mã cổ bào nên cũng hên xui. Tính theo cách này thì vci có esp cao nhất. Và nó toàn nắm giữ cổ uptrend HPG, vpb, tcb,… Hơn nữa nó toàn trả cổ tức bằng tiền mặt. Nên các bác đừng so sánh vix với vci. Không cùng đẳng cấp.

Trước có nhiều bác kỳ vọng vix đuổi kịp vci mà :grin:

Mua bán ở mình, nghe lời người khác mà ko tìm hiểu phải chịu. Hàng của lái rành rành mà các bạn dám đu đỉnh. Các bạn vẫn giữ, chưa ói hết ra thì lái nó chưa cho lên.

Chờ bctc q.2 sẽ xem xét. Giờ ko khuyến nghị mua. A e trên này vẫn còn đông. Còn bạn thấy lái đạp xuống mua vào, mai mốt up bô lại lái.

Con tch là 1 ví dụ nhé bác. PE pb đều thấp hơn vix lại trong rổ vn30 giờ kg ngóc dậy được

Bác so sánh 2 còn không cùng ngành gì thế.

Cùng là hàng lái. Giá của nó còn hấp dẫn hơn vix hiện tại

Không thấy nó public trong báo cáo bác nhỉ, nên em cũng ko soi ra được. Nhưng lợi nhuận quý 2 chắc cũng phần lớn đến từ tự doanh thôi.

Chỉ vci public thôi. thế mới thấy lãnh đạo vci có tâm hơn nhiều lãnh đạo vix

Cơ mà không soi được danh mục nhưng em coi danh mục của nó thấy có thằng TBD là bên liên quan nên chắc không bán đâu, cổ đó gần như không có thanh khoản, bn làm giá bao nhiêu cũng được. 2020 em đã thấy cái unrealized profit đến từ con đấy là hơn 100 tỉ rồi, thấy cũng hơi rủi ro. 31/3 thấy nó kéo giá vch để ghi nhận lãi, bây giờ thì giá còn chưa bằng 1/2 hồi 31/3

em nghĩ q2 này lãi 150 tỷ là căng :sweat_smile:

Danh mục tốt thì cứ khoe ra thôi bác ak =)) tốt thì khoe ra, xấu thì đậy vào. Nhưng quý 2 có báo cáo kiểm toán bán niên rồi, muốn giấu cũng ko giấu đk.

Tham thì chết chứ thằng nào bịp đc thằng nào. Bắt đáy ngon quá mà.

Bác không tham thì gửi bank thôi. Vào thị trường ck làm gì

Bác yên tâm đến khi gần ra bctc nó kê vài lệnh mua mỗi lệnh 100 cổ là giá x2 ngay

Chơi ck tính T+ à, xoắn ghê vậy. Vậy là mua bán qua tin đồn trên diễn đàn à.
Lên 35 hai lần trong phiên ko vượt nổi ko lo táng đi, còn trách đc ai. Cái nó đánh kiểu vậy thằng nào chả chết.

Thế em mới bảo, tính ra lợi nhuận thật thì chắc phải loại em này ra.

Nói chung mình đánh giá ban lãnh đạo vix không có tâm không có tầm. Không nên đầu tư dài hạn. Giống FLC. Nếu anh quyết có tâm hơn khả năng vẫn trong top 10 người giàu nhất việt Nam không chừng​:stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

Bác lấy số thuế hiện hành nhân 4 là ra lợi nhuận đã thực tế. Chỉ sợ đội tự doanh vix kết hợp với đội lái để đẩy khoản lợi nhuận này lên thôi.

Cần gì nhân bác, bán vs đánh giá lại trên báo cáo có rồi.