Nhóm Siêu cổ phiếu ... (p 1).......VIX

Cố phiếu chưa niêm yết là cổ phiếu trên Upcom ak các bác, em thấy danh mục của nó đợt cuối quý 1 là như thế này. Cái đống đấy đã 180 tỉ lãi rồi, không biết là của thằng nào. NAP01 gì đó, không biết giá trị hợp lý của bọn này tính kiểu gì nhỉ
image

Cái này mà ko thấy đc nữa thì nên nghỉ đi chơi gì nữa. Cảm thấy ko ăn đc là out. Ko bao giờ tiếc càng ôm càng lỗ.

Mình thấy trên app bảo fanpage vix fb sập rồi, mình kiểm chứng cũng thấy k vào đc, còn bảo là vix nó dọn chỗ bỏ trốn luôn, đang nhử nhỏ lẻ vào, mình thì thoát hàng lâu rồi, nhưng bên group thấy hoang mang lắm. Xin hỏi bác trên là nếu công ty phá sản bỏ trốn vậy, những cổ đông có đc bồi thường không, hay truy cứu hình sự k ạ

Mong bác giải đáp

vch =)) thế mà bác cũng tin

Mình thì thấy mấy bác bảo mình gần nhà vix, lên thấy công ty nó dọn đồ đi hết rồi, fb cũng bay màu luôn, hên bửa cắt lỗ 15% giá 30k . Bay màu

2 lần bị úp lỗ hơn con sh, giờ nghĩ thấy còn mai mắn phết

Hay nó chuyển văn phòng =))

“mà tự doanh Vix cũng lái chính cp Vix luôn đó” => Ủa có cái này luôn ak bác, công ty chứng khoán có được phép mua bán cổ phiếu của mình ko nhỉ ? Doanh nghiệp bình thường mua cổ phiếu của mình thì phải ghi ở mục cổ phiếu quỹ, tăng/giảm thì ghi tăng/giảm vào vốn CSH mà chứ không được ghi LN.

Rất có thể, hy vọng nhiều ae đừng ra ngoài đường ở với vix này, địa chỉ của ban lãnh đạo đều có trong báo cáo tài chính của q1 hết, trường hợp xấu quá chắc mấy ae đó khô máu với ban lãnh đạo luôn :)))

Nó là công ty cổ phần, trách nhiệm có giới hạn thôi mà, nó phá sản thì nó cứ làm theo quy trình thôi, các bác làm gì được bn =)) Ôi nhưng em nghĩ tin nhảm ấy mà

Hehe, mình hy vọng chuyện đó k xảy ra thôi, chứ nhìn anh Quyết, cổ VN30 Ros từ 180k còn 2k đó, ảnh có bị ai tính xổ đâu :))

, mai tăng 0,x xong ngày kia lại giảm 4,x :joy:

Cảm ơn bác rất sâu sắc và chi tiết, mình nghe thấy rất hợp lý, nhưng e này khó mà lên lại, khi lái đánh lên, nhiều ng lại đu bám tiếp

Vix may về bằng bvs, ko lùi xuống như cts.

Cái này em đồng ý với bác này, đợt con IJC cũng đặt ra câu hỏi là bán mấy chục triệu cổ như vậy thì ai mua để an ủi nhau, nhưng sự thật là không thể nào nó lên hình chữ V được. Cũng phải lình xình vài tháng thì đến qua vs nay mới rục rịch được. Nên em out Vix rồi cũng chưa dám vào lại ngay, để theo dõi xem sao đã.

Em cũng như bác, cay máu nó lắm rồi
Đợi có tín hiệu bay dô úp bô lái :))

mhc eps tương đương, pe 2,x tôi bắt giá 11,25 còn khó ngáp chứ đừng nói pe 5,5 như vix. Nhà Tuấn mượt không con nào ra hồn

2 Likes

Vãi con mhc eps 5k5??? Giá 10k, anh tuấn làm giá kì vậy

Minh phương ơi là minh phương, tui cũng bị bà lùa nè, cay máu bà hơn con vix nữa