NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

NLG cầm lâu được đấy

1 Likes

Đang chờ chỉnh về khu vực sát 5x để lên tàu

1 Likes

Giá hiện tại theo mình là hấp dẫn để mua rồi. Kịch bản TT chung nếu không thuận lợi thì có thể pull back lại gần đường MA20 quanh 54-56 nhưng với cơn sóng thần cổ bđs tái diễn như vừa rồi thì giá có thể kéo nhanh lên 7x. Nếu bác quan tâm em nó thì nên mua trước một phần để có vị thế chủ động. Thân. Chúc bác đầu tư thành công

2 Likes

Khu kinh tế mở Long Hưng quy mô 1.500 ha, trong đó khu đô thị IZUMI City 170 ha của NLG là 1 trong 3 chủ đầu tư nằm trong khu kinh tế này cùng với AQUA City của NVL và KĐT Long Hưng của Donacoop. IZUMI City hội tụ đủ cả 3 tiêu chí chuẩn của 1 sản phẩm BĐS vừa đầu tư, vừa để ở: NHẤT CẬN THỊ (vùng trung tâm các đô thị trong tương lai khu đông Sài Gòn và TP Biên Hòa); NHỊ CẬN GIANG (nằm cạnh sông Đồng Nai) và TAM CẬN LỘ (kết nối với cao tốc Biên Hòa Vũng Tàu, cao tốc Long Thành Dầu Giây). Trong tương lai 10 năm tới, IZUMI CITY sẽ như KĐT Phú Mỹ Hưng của TPHCM, là nơi dành cho giới siêu giàu và các chuyên gia nước ngoài về đây sinh sống.

6 Likes

Cơn sốt đất bắt đầu rồi đấy. AE cầm cổ BĐS thì giữ chặt nhé

1 Likes
2 Likes

Giá nguyên vật liệu ngày càng tăng cao. Bộ công thương xác định áp lực từ lạm phát. Bà con có hàng giữ chặt hàng, không buông nhé. Cơ hội làm giàu từ nắm giữ dài hạn là đây. Chúc bà con tuần mới phát tài!

1 Likes

Anh em cổ đông NLG đợt này vững tay chèo xác định trường kì kháng chiến nhé. Bọn Media tung tin nói xấu hòng ý độ đè giá gom hàng NLG. Trong ngắn hạn với tác động liên tục từ media cũng như đoạn tăng mạnh vửa rồi của cp BĐS thì khả năng giá cp NLG sẽ gặp thử thách mạnh và có thể đạp về đường MA20 hay sâu hơn là MA50. Tuy nhiên rồi giá cp sẽ phản ánh trung thực tiềm năng của công ty một cách sớm thôi, chúng ta sẽ lại thấy mặt bằng giá mới 7x, 8x

2 Likes

Đám Tây lông bán xong là khả năng có đà để phi đó bác xiga nhỉ :laughing:

1 Likes

Tay to thèm hàng nên thuê báo viết bài chim lợn nhưng không có hàng giá rẻ nên phải kéo lên ăn hàng

3 Likes

rồi khi giá lên 7x-8x; NLG thu tiền về báo lại viết bài khen dự án NLG đẹp, báo cáo tài chính tốt bác nhỉ.

2 Likes

Lúc đó lại khen doanh nghiệp xứng đáng tỷ usd

1 Likes

BÁo chí toàn vuốt đuôi thôi

1 Likes

thị trường hiện tại rát nhiều cổ phiếu ảo ma canada được đẩy giá vô tội vạ. Hàng chất lượng như NLG sẽ là hầm trú ẩn cho thời kì lạm phát.

2 Likes

NLG đã thể hiện đẳng cấp cuối phiên. Với vốn hóa hiện tại chỉ bằng lợi nhuận của khoảng 2 trong số 5-6 dự án lớn của NLG chưa kể cty luôn biết xây dựng dự án mới với chi phí hợp lý thì giá cp hứa hẹn còn bay cao và xa. Định giá 2 tỷ usd trong 1-2 năm tới rất khả thi khi mà điểm rơi của lợi nhuận và dòng tiền về mạnh là giai đoạn 2022-2023

Nghe nói nlg sắp chia cổ tức bằng tiền mặt + cổ phiếu các bác ạ

Có công văn rồi nha bác. Cash 7,5% + cp 10,5%. Mà nói thật là tôi không quan tâm lắm về cổ tức. NLG ngon ở nội tại doanh nghiệp và thiên thời bđs vùng ven.

2 Likes

cứ đi ngang là cơ hội cho các bác còn lại

E cũng ko quan tâm lắm, nắm từ 41 đến giờ. Nhưng hôm nay thấy bàn tán nhiều nên e lên hỏi xem các bác có thông tin không