NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

bds có thể còn chỉnh tiếp, nhưng là sự phân hóa và cơ hội
những cổ tốt như nam long mới thu hút dòng tiền

1 Likes

hàng của bác xiga con nào cũng chất

2 Likes

Lẽ nào mai lái lại đạp không nhỉ

Đạp thì múc thêm bạn ơi, hãy tin tưởng vào doanh nghiệp đang trong giai đoạn phát triển

1 Likes

Nhặt chứ, nay cũng nhặt thêm 10% của mã NLG

xây nền chắc tại 58 rồi , cứ rung rũ rũ rung rồi đi lên thôi

3 Likes

Chắc mai nlg lại giảm chút ít tạo nền cho vững anh Xiga ạ

Xu hướng chính là tăng, ngắn hạn rung lắc không quan trọng bác nhé.

3 Likes

Đồng Nai là tỉnh đón nhận nhiều dự án đầu tư công nhất trong những năm tới. Hạ tầng giao thông phát triển, người dân được đền bù đất, có thêm nhiều công ăn việc làm, thu nhập tăng,…=> Giá BĐS tăng.

3 Likes

Nlg hàng thật việc thật nên ổn anh Xiga ạ

1 Likes

Vững niềm tin vào nlg, em để mất hdc vùng 6x tiếc ghê. Theo dõi bác Xiga từ bên F kia mà bên đó ko duyệt nick nên không cmt được

2 Likes

Rồng hôm nay ngủ gật 1 hôm, tuần sau lại thức giấc.

Dự là Rồng nằm quanh 58k một thời gian để lấy đà bay típ.

1 Likes

năm nay nlg hy vọng nlg vào clb 100 :smiley:

Đang mong về 50 để all in đây. Cổ đất là siêu sóng cuối năm và nlg là cổ dẫn sóng này. Siêu cổ 3 con số cuối năm😀

Xin chào các bác. NLG thật sự là một cổ phiếu bđs chất lượng. Qũy đất nhiều (680ha), sạch, pháp lý đầy đủ, vị trí đắc địa (tập trung mở rộng vùng ven như Long An, Đồng Nai, Hải Phòng…phù hợp với trend đầu tư bđs hiện nay). Năng lực tài chính tốt giúp công ty triển khai dự án luôn vượt tiến độ (có thể dễ dàng kiểm chứng các dự án trước đây của Nam Long). Ban lãnh đạo trung thực, hài hòa lợi ích cổ đông không rút ruột hay tuồng lợi nhuận cho sân sau. 5-10 năm trở lại đây công ty đã tích lũy quỹ đất lúc giá đất chưa sốt nóng như bây giờ giúp cty có dư địa phát triển và hưởng lợi rất lớn từ sự chênh lệch giá. Hiện tại vốn hóa công ty chỉ quanh 20k tỷ tương đương lợi nhuận của 1-2 dự án như IZUM hay PARAGON cộng lại. Nghĩa là mua với mức giá này chúng ta được cho không hơn 1/2 quỹ đất còn lại của cty. Với view trung dài hạn mình nghĩ thật sự là một món hời. Gía cổ phiếu NLG sở dĩ chưa bứt tốc tăng mạnh như các cp bđs khác như HDC-DPR-DPG trong thời gian qua mình nghĩ là có thể do các yếu tố sau đây: 1) NTĐ chưa tìm hiểu kỹ quỹ đất của NLG vì trước đây cty chuyên làm dự án căn hộ giá tầm trung chưa làm các dự án đô thị 2) cổ phiếu còn hơi loãng chưa cô đặc do nhiều tay to vốn quen lướt sóng cp này 3) nhờ các bác bổ sung thêm…Nay thiên thời cổ phiếu bđs xuất hiện thì hy vọng rằng giá cp NLG sẽ sớm bứt phá cho phù hợp với tiềm năng của công ty.

8 Likes

em mới lên tàu NLG đúng hôm sập, đang lỗ 4%, cơ mà tin tưởng em nó sẽ 1xx sớm thôi

Lỗ múc thêm, nlg đang bước vào giai đoạn bán hàng , đây là giai đoạn cổ phiếu bứt tốc mạnh nhất đó bạn, yên tâm kê cao gối ngủ thôi, ngủ dậy sẽ có ăn

NLG mình cũng mới lên tàu