NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Mình đang giữ 20k Nam Long chờ ngày bùng nổ

2 Likes

Bác cho e hỏi lại target của NLG với ạ.hôm này e mới biết topic mình

Sau chốt cổ tức sẽ tăng nhanh khoảng 20-25% về 7x sau đó tích lũy rồi 8x, 9x và đâu đó 1xx trong 6 tháng tới nha bác.

1 Likes

Target phụ thuộc vào thời gian nắm giữ là bao lâu? Mình cầm dài hạn nên đặt target là Cung Trăng bác nhé kkk

7 Likes

Anh vui lòng chia sẻ cách nắm giữ cổ phiếu khi nó chỉnh nhiều tới 20% 30% của anh ạ. Anh đã từng trải qua chưa?
Em rất khâm phục các case HDC L18 và giờ là NLG của anh ạ.

1 Likes

Mình cầm HDC từ vùng đáy 2020 đến nay có rất nhiều nhịp rung lắc nhưng vì hiểu rõ về doanh nghiệp, biết giá cổ phiếu còn rất rẻ so với giá trị doanh nghiệp nên những nhịp điều chỉnh đó mình lại mua thêm.

8 Likes

Lâu ko thấy a Bắc nói về L18

1 Likes

Nội bộ đang bán ra nên chưa lên được, thỉnh thoảng cập nhật về tình hình doanh nghiệp, dự án thôi bác ạ. L18 điểm rơi lợi nhuận từ năm 2022 trở đi nên phải kiên trì.

3 Likes

Screenshot_20211118-225610

3 Likes

Nay tự doanh cũng chốt lời nlg đúng không bác Xiga

Từ tháng 10 đến nay, quỹ nước ngoài bán 38 triệu cổ phiếu, Diamond ETF bán 11 triệu cổ phiếu => tổng 49 triệu cổ phiếu mà cá mập còn ủn giá lên đớp hết thì tự doanh bán 1,8 tỷ (30k cổ phiếu) không bõ dính răng cá mập bác ạ.

3 Likes

Nặng mông quá trời, sao lắm hàng bán thế

Bình tĩnh bạn. Vào sóng bơm tiền rồi cổ đất nào cũng sẽ có phần, giờ còn chưa bơm. Giờ thì A7 đang hot quá nên ai nắm giữ cổ BĐS khác cũng đang bán tháo để có tiền đu CEO DIG L14 NHA theo A7 nên các cổ khác đang bất lợi chút :))

NLG xin thưa các bạn là chưa tăng vì nhiều nđt bán ra để né ngày chốt cổ tức (phải đóng 5% thuế). Áp lực bán hôm nay khả năng là ngày cuối. đầu tuân sau sẽ ổn định và đến ngày thứ 4 sẽ tăng lại. Thân

2 Likes

bà con chắc không chịu đọc khoản cổ tức+ đóng thuế này, chả ăn thua gì tính ra đâu đó khoảng 2% của giá hiện tại thôi, Vẫn quá rẻ để múc… Bán lúc này sẽ lại phải mua giá cao hơn, cổ ngon thì ắt sẽ lên đúng với giá trị

Mình chịu thôi bạn, thị trường rộng lớn nhiều quan điểm đầu tư. Mình tin vào giá trị doanh nghiệp và không giỏi lướt lát nên ôm thôi. Nhiều nđt ôm NLG sinh lời chậm nên bán qua đua các cp đầu cơ nóng.

1 Likes

Hnay sẽ nhiều người bán NLG để sang những mã nóng hơn. Sau đợt này NLG mới nhẹ tàu được. Đu bám quá nhiều

1 Likes

Có vẻ k tích cực cho lắm. Tây ngừng bán vol to trở lại, vượt 68 thì vào lại