NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Họ định giá ngắn hạn thôi bác nhé.

Nlg đợt này chỉ bán hàng chung cư, đợt này nên chọn các công ty có đất nền bán thì tốt hơn

NLG đang mở bán dự án Waterpoint tại Long An (bao gồm liền kề, biệt thự, chung cư) và sắp tới mở bán dự án Izumi 170 ha tại Đồng Nai bác nhé.

1 Likes

Bác Xi ga có kinh nghiệm khai quật kim cương thô, bác cho e xin vài dòng về NHA, e vốn bé xíu nên e quan tâm cty vốn còn bé a, thanks bác

NHA cũng ok đấy bác nhưng phải cầm dài. Quỹ đất khoảng 100 ha nhưng hiện tại mới đang làm dự án Mộc Bắc 9 ha, các dự án khác từ năm 2022 trở đi mới làm.

1 Likes

Đọc bài của bác Xi ga em có tự tin để cầm mã này quá. Em sẽ canh để mua gia tăng thêm sl

1 Likes

NLG gio vào còn duọc không bác Bắc em cũng đã theo Bác 2 mã HDC va L18.rất tin tưởng những con Bác PR

1 Likes

NLG đang ở vùng trũng so với nhiều mã bất động sản khác, trong 2 - 3 năm tới là giai đoạn bùng nổ lợi nhuận từ việc hạch toán các dự án lớn đang làm bác nhé.

2 Likes

vâng cám ơn bác nhiều.

NLG sẽ đạt 30 - 40k tỷ $ trong 1-2 năm nữa

Cụ xem giúp em nên cơ cấu bán bớt kbc sang nlg ko với

1 Likes

KBC có dự án KĐT Tràng Cát 560 ha đã nộp hết tiền sử dụng đất cũng khủng đấy, chưa kể các dự án khác. Tuy nhiên lãnh đạo lại không lành như HDC và NLG. Ngoài ra thì lái con này đánh hơi phũ, có tính đầu cơ nên bác đánh trading con này thì ok, cầm dài khó nói. Mình cũng vào, ra KBC vài nhịp rồi, chóng mặt phết kkk

7 Likes

Anh mà cũng tradding cơ à :)))

1 Likes

Đánh lướt có 2 mục đích: (1) Nắm bắt những cơ hội ngắn hạn; (2) Để cảm nhận được độ nhạy và nắm bắt xu hướng thị trường đang thế nào. Mình chỉ đánh lướt 1 tỷ lệ danh mục ở mức nhỏ thôi.

7 Likes

Ok cụ. E sẽ cơ cấu bớt

1 Likes

Em trước khi chưa biết đến Bác đã vào đỉnh con SGR cầm đến nay đã âm mất hon 40% tk giờ đang muốn cơ cấu lại. Bác Bắc cho em một vài nhận xét về con SGR được ko ah

SGR NHA có đội nhóm tung hô úp sọt. May vô room thấy nghi nên out luôn. Sợ ko offline và room gì hết. Ko mơ hồ có bữa trưa miễn phí cả

Bác xem giúp em con SZC, có nên cơ cấu bớt sang NLG ko ạ

Vài phiên nữa sẽ giảm

AE đầu tư mã nào chắc cũng tìm hiểu kỹ cả rồi nên mình không nói chi tiết. SGR và NHA thì phải cầm dài chút vì các dự án lớn phải 1 - 2 năm nữa mới triển khai. SZC khá ổn vì quỹ đất sạch đang trong giai đoạn khai thác rồi. Những mã này mình đã tìm hiểu nhưng không đáp ứng tiêu chí nên mình chọn HDC, L18 và NLG.

6 Likes