NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

2 Likes

IZUMI mở bán có 175k nhưng lượng booking lên đến 3.000 suất

3 Likes

NLG ai bán thij trường sẽ cân hết, giống như cháy hàng mở bán Izumi…

AE xem dự án Aqua City để thấy tiềm năng của IZUMI nhé

2 Likes

Nay quỹ cơ cấu tiếp phải không bác. Đè ác quá

1 Likes

nay nhiều lệnh ghê thế

Bố trẻ này đánh rát thật sự

Hnay cả dòng BĐS (ngoại trừ 1 vài mã khỏe) chỉnh mà bác. Tăng nhịp 10 - 15% thì chỉnh nhịp 3 - 5% là đẹp.

4 Likes

mai là t3 của phiên kéo trần t5 tuần trước của dòng BDS, lại là ngày giao dịch cổ phiếu cổ tức không biết sẽ như thế nào đây

Mai là cổ tức về àh bác

Hả rát là sao bạn, mình chưa đủ trình làm tay to đâu

Bác xiga cho em hỏi là giá trị hàng tồn kho được tính như thế nào ạ

mai về rồi bác

Hàng tồn kho bao gồm: chi phí GPMB, tiền sử dụng đất, vốn hóa chi phí lãi vay, chi phí xây dựng,… và nhiều khoản chi phí khác bác nhé

1 Likes

Vậy thằng NLG đi M&A thì không phải chịu chi phí GPMB với tiền sử dụng đất. Htk của Nlg gồm 4tr/m2+ chi phí lãi vay, chi phí xây dựng và một số chi phí khác đúng không bác

2 Likes

Chính xác đấy bác

1 Likes

Đúng vậy bác. Các dự án như IZUMI, Paragon Đại Phước, Waterpoint, Mizuki,… đều là đất sạch (đền bù GPMB và nộp tiền sử dụng đất rồi) với giá vốn rất thấp, chỉ trên dưới 4 triệu/m2, trong khi giá bán đất thương phẩm từ 30 triệu/m2 (Waterpoint) đến 100 tr/m2 (Mizuki).

4 Likes

NLG ngon, đại đô thị Izumi xây xong nhiều tiện ích chất khỏi bàn, thêm khoản chuẩn bị hạch toán dần dần mấy dự án cũ vào nữa

Vậy e nghĩ sau khi bctc quý 4 ra lộ diện biên lợi nhuận lớn thì lúc đó mới thu hút nhiều nđt tư được, vì giờ đa phần là ai cũng nghĩ M&A thì giá vốn cao.