Nói thật là lúc này mình thấy cửa ăn to nhất là QCG

Toàn bộ các mã cp trong danh mục em có sàn và gần sàn hết r các bác ạ. Quá bán hết rồi, cắt lỗ bây giờ có mà cắt hết tk nên em qđ kệ xác, cứ để đấy 6 tháng 1 năm, đáy của đáy rồi ắt phải lên thôi. Em tắt app luôn nghỉ lễ 30/4 sớm đây các bác ạ. Chẳng xem bảng đt nữa, cho thêm mệt.

1 Likes

Mình nhớ ngày xưa có con DRI nó từ 9 nó cắm 1 mạch về 2.8, xong từ 2.8 lên 18-2x

1 Likes

Cái này mình nói từ đầu, anh em mua như đi mua đất, quan tâm giá quá làm gì. Khi nào nó lên đạt mức kỳ vọng thì bán. Ko cứ hold đó

1 Likes

Mấy hôm thị trường chứng khoán xuống, các chiên gia ra sức tìm nguyên nhân, lý do,… phân tích kỹ thuật các cái… nhưng hầu hết đều lờ đi một lý do cơ bản nhất là thị trường lên cao quá rồi! Hai năm trước, VNIndex tầm hơn 600 điểm thì phải, lúc đó các công ty có tệ hơn bây giờ không? Hoàn toàn không.

Nên là mình vẫn bảo năm nay lướt lát đánh ngắn nên nghỉ. Còn đánh dài thì canh những phiên giảm sâu để gom dần vì cổ phiếu vẫn còn dưới giá trị thực của nó rất nhiều lần.

1 Likes

Cảnh báo : Nếu Ngân hàng không là Bạn của doanh nghiệp thì sao ,?.. Bấm để xem chi tiết

Chúc mừng QCGers hôm nay

2 Likes

hic, cuối phiên nay danh mục của em 4 mã thì duy nhất QCG tím, đúng là ko uổng công tin tưởng.

2 Likes
1 Likes

aem cầm QCG cố gắng lên. Có zẻ xắp bung rồi. Anh A8

1 Likes

1 kịch bản tệ khi biến số vĩ mô bất ngờ ập đến có thể là ls tăng để kìm lạm phát. Mức PE thích hợp cho VNIndex chỉ nên thấp hơn mức PE lãi tiền gửi ngân hàng dài hạn (hiện nay là 14). Với suy tính như vậy thì vni 1200 là hợp lý. PE hiện nay của VNIndex là 17-18. Nếu lãi suất ngân hàng tăng do tác động từ lạm phát và FED, ví dụ tăng 1% thì PE tiền gửi dài hạn ngân hàng chỉ còn 11-12, và hậu quả là VNIndex sẽ phải còn 1000 Mức PE thích hợp cho VNIndex chỉ nên thấp hơn mức PE lãi tiền gửi ngân hàng dài hạn (hiện nay là 14). Với suy tính như vậy thì vni 1200 là hợp lý. PE hiện nay của VNIndex là 17-18. Nếu lãi suất ngân hàng tăng do tác động từ lạm phát và FED, ví dụ tăng 1% thì PE tiền gửi dài hạn ngân hàng chỉ còn 11-12, và hậu quả là VNIndex sẽ phải còn 1000

nói chung mình sẽ đưa ra các kịch bản xấu nhất để các bác ứng phó, và quan trọng khi điều đó xảy ra các bác phải còn tiền mà múc

Nay mình nắm đc tin hay về QCG( ko tiện nói ra ở đây) chỉ có thể nói sắp tới QCG có game hay nhé.

2 Likes

Em vẫn cầm nguyên ko nhả cổ nào. chết cũng éo bán. Chưa bán là chưa lỗ, xuống chán r phải lên. Cắt giờ cắt vào thịt đau lắm. Thở oxi gồng tiếp các bác ạ.

1 Likes

sáng mình gom thêm 30k giá 10.25 nhé các bác. Mình cũng tính sẵn trường hợp xấu nhất vni 1k2, QCG về 7,8 - nơi tình yêu bắt đầu mình vẫn còn đủ tiền để gom rồi

4 Likes

Sáng em cũng bảo vợ theo dõi QCG để bắt dần nhưng chắc sẽ chờ 7-8 mới bắt đầu

1 Likes

Em cũng gom được 5k nhè nhẹ giá này 10.10.

1 Likes

Bạn chủ pic tạo nhóm ■■■■ cđ qcg ae giao lưu đc ko

1 Likes

Z a l o