NÓNG: Mai hàng A7 tạo đáy

2 Likes

Vùng mua phải hấp dẫn, ko hấp dẫn ko mua, tất nhiên mình ko loại trừ mình sẽ mua ở 14,5 nhưng phải tạo nền là vậy, chứ tôi ko có phủ nhận việc có thể chơi lướt kiếm 5-7% nhé

Trũng nhất tam sàn, quỹ đất thuộc hàng top không hề kém cạnh những thằng khác. Nhiều dự án nhu cầu thực, vị trí đẹp ở Thành phố HCM, và các khu vực vệ tinh.

• TP. HCM: LDG Riverside, West Intela, High Intela
  • Bình Dương: LDG Sky
  • Đồng Nai: Viva City, Viva Park, KDC Tân Thịnh, Lâm Viên Sinh Thái, Viva Tower
  • Cần Thơ: KDC Thành Đô
  • Vũng Tàu: LDG Grand miền Nam
  • Quảng Ninh: LDG Grand miền Bắc
  • Đà Nẵng: LDG Grand miền Trung
  • Vân Phong - Khánh Hòa: dự án nghĩ dưỡng + bảo vệ rừng

Nhưng vốn hóa chỉ mới hơn 3k tỷ?
LDG - Rồng thức giấc

2 Likes

Nhảm nhí. Giá đất của LDG đã tăng nhiều lần sau vài năm thì giá cổ phiếu, vốn hoá doanh nghiệp phải tăng gấp 10 lần mới chuẩn

1 Likes

Xua quân đánh chiếm LDG thôi; vài phiên gần đây cứ thủng giá 15k lại bị đẩy lên, dấu hiệu tạo đáy rồi; mặt khác tháng 1/2022 e nhận đc tin LDG được cắm NH giá 15k, xem ra là thật
Ae múc thôi còn sợ gì nữa

1 Likes

Tạo nền 2x bác vào cho chắc nhé; LDG phải giá 1xx dài hạn mới xứng đáng; mua và nắm giữ, mua giá 14 hay 16 ko quan trọng bằng bán giá bao nhiêu

2 Likes

1 Likes

Xây nền quanh 2x …để ching phục 3x bác ơi! Hihi

2 Likes

Giá đất khu vực dự án LDG Grand ở Bà Rịa Vũng Tàu hiện tại đã lên 5tr/ m2 đất hoang ven biển.
Vậy 220ha đất của LDG tính nhanh cũng hơn 9000 tỷ, pháp lý đã xong, đã nộp tiền sử dụng đất. Có khủng long không bà con? Trong khi vốn hoá mua cả công ty LDG hiện chỉ mới 3800 tỷ.

3 Likes

Dự án chỗ Bãi Bụt này quá ổn bác nhỉ.

• Đã hoàn thành nghĩa vụ tài chính, đóng thuế 100%, không nằm trong diện miễn thuế phải xét lại, không chồng lấn đất công, không nằm trong quy hoạch rừng phòng hộ của Bán Đảo Sơn Trà, và là 1 trong những dự án tiềm năng nhất của LDG triển khai
  • Thâu tóm từ Hải Duy với giá 552 tỷ, lợi nhuận thu về ko dưới 1500 tỷ
2 Likes

Ok. Giá vốn đất rẻ quá thơm vị trí đẹp ven biển. Dự án Bãi Bụt là ở Quận Sơn Trà, Đà Nẵng. Còn gọi là dự án LDG Grand Miền Trung.

Còn dự án ở Bà Rịa Vũng tàu của LDG là dự án LDG Grand Miền Nam thâu tóm từ công ty con thuỷ sản Bình Minh trên báo cáo hợp nhất LDG đang sở hữu 100% công ty thủy sản Bình Minh này

Mình thì chờ nó về như vầy rồi sẽ xem xét nhé

2 Likes

Ờ. Ông chuyên lướt sóng khôn lỏi căn ke giá như đàn bà đi chợ. Ghớm

2 Likes

Bác nằm mơ đi; hôm qua cơ hội đạp sàn khi nhóm cp A7 sàn, cuối phiên LDG được kéo lên 15,9 giảm ~2% thì bác phải hiểu chứ.
Khi tâm lí được cởi trói rồi thì 10 năm nữa sẽ có giá đó

3 Likes

Căn ke ăn vài đồng biết bao giờ có tiền, siêu sóng bđs xác định ăn bằng lần, cứ ăn 20% biết bh có tiền

Đúng rồi á bác, mua từ Thủy sản Bình Minh giá 133 tỷ vào tháng 06/2020.

• Đã GPMB
  • Đang thực hiện thủ tục điều chỉnh 1/500 và xin phép chính quyền công nhận quyền chủ đầu tư với dự án.
  • Tỉ lệ 1/500 với tỉ lệ xây dựng 15%, đang xin quy hoạch với tỉ lệ xây dựng 45%. Giữa năm trước CT Hưng công bố tình trạng nó đang thực hiện thủ tục như vậy, em nghĩ cuối năm ngoái xong rồi.

Kết nối hạ tầng đang diễn ra mạnh:

• Quốc lộ 55 liên tỉnh
  • Cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu
  • Đường sắt Biên Hòa - Vũng Tàu
  • Cao tốc Xuyên Á
  • Đường hầm xuyên biển kết nối Cần Giờ - Vũng Tàu
  • Sân bay Long Thành
2 Likes

Dự án này với giá đất hiện tại lãi 5k tỷ đơn giản bác à

2 Likes

Các anh làm chừng 19,999 cây CE …gẫy chart ! Hihi

1 Likes

Ừ, tui thì sợ hố lắm nên vùng hấp dẫn tui mới mua. Thế theo ông con này ông target bao nhiêu và trong bao lâu?

Em trả lời thay nhé, giá 1xx trong 3 năm nữa; năm 2022 giá 6x

3 Likes