NTC - Bom tấn năm 2021

Cổ phiếu kcn thì bán tài sản ăn là hết nên không thể định giá theo PE được. Tính tổng lợi nhuận sau thuế của nó nhân tầm 0.5 ra vốn hóa là hợp lý.

Nếu thấy đắt thì bỏ thôi em! Đi tìm cổ phiếu khác! Giờ cổ phiếu ngon nhiều mà! NTC ai thấy rẻ thì mua! Đắt thì bán! Thuận mua vừa bán! Vậy thôi!

4 Likes

Chuẩn rồi, tính PE cổ đất thì dễ đi nhảy cầu.
Con PE 3 có thể xúc vào bán mẹ nhà. Con PE 1.000.000 múc lại siêu giàu. Nó còn phụ thuộc giá trị RNAV của quỹ đất theo giá thị trường và vốn hóa đã phản ánh chưa

6 Likes

Bác a7 cho con hỏi là cổ nào thì có thể tính pe dc ạ? Có phải cổ sản xuất pe thấp là ngon ko ạ ?

Lịch sử ck đã từng chứng kiến những thằng dốt nát bán và xui ae bạn bè cùng sút đầy mãn nguyện giá 300 tỷ một công ty 3 khu đô thị. Trong đó chỉ 1 khu RNAV đã 5000 tỷ, tương lai còn khủng hơn vì VIC+ FLC cùng về sau lưng, nó có thể đạt RNAV gấp 4 khu nam tân uyên NTC.
Bán xong nó phi x5x6 còn đi chỗ khác ko ngóc nổi, vì thua lỗ thê thảm.
Con hàng chỉ số lởm đó lại đc tỉnh kí cho dự án tỷ đô 500ha…
Nên nhiệm vụ nó phải phi tiếp phi tiếp phi tiếp bởi giá còn lâu lắm mới phản ánh đủ quỹ đất.
Ck là giá trị tương lai, nhưng nhiều con gà ko đủ trình để hiểu. Mĩ đình ngon khi là ruộng rau muống, ecopark ngon khi là đầm lầy… khi rõ ràng thì cẩn thận ăn lol. NTC ngon cách đây 3-4năm đéo thấy thằng kẹc nào phân tích

16 Likes

A7 đánh L14 giỏi thật, nhưng hình như a có mỗi L14 thôi hả?

1 Likes

Anh về chăm sóc L14 siêu phẩm của anh đi! Cổ phiếu nào tăng hay không thì tự Ndt biết! Nói nó phải chuẩn anh ạ! Chúc anh đầu tư Thành công!

5 Likes

Đệ tử anh con nào xx lần chả có mặt. Anh chỉ cần 1 cổ là đủ. 1 cổ có thể xây đế chế tỷ đô. Chứ nhiều cổ đê làm gì. Càng nhiều cổ càng hạ chuẩn càng dễ chết. 15 năm nay anh thấy Ông nào 1 tuần 3 siêu cổ đều chết hết

9 Likes

E đang để ý prt hne bác thấy thế nào ạ

L14 đã lấy xong nmp, với đền bù sắp xong rồi, còn lấy thêm 2 dự án bds nữa, có định giá lại ko anh An ơi

Thế chắc sẽ định giá cao hơn đó! Cái này A7 mới định giá được! Anh chịu á! Chúc mừng em với case L14 nhé!

4 Likes

NTC Bom tấn đẹp quá.

1 Likes

Chờ sắp ra tin thoái 7tr sip thu về 1400 tỷ lợi nhuận năm nay mới phê em!

5 Likes

Tuyệt vời quá anh!:+1:

2 Likes

NTC không hổ danh là Bom tấn á.

1 Likes

chúc anh sức khoẻ, mấy bác A7 cục quá mỗi NĐT mỗi quan điểm, cổ phiếu nào phù hợp với triết lý - quan điểm của mình thì đầu tư thôi không nên văng tục chỉ thể hiện sự thiếu điềm tĩnh của một nhà đầu tư. Sẵn anh cho xin quản điểm về SIP ở TRC và trong năm nay GVR sẽ thoái xong NTC chứ Anh? Thân!

Đã có nghị quyết HĐQT chưa anh?

Triết lý éo nào thì cũng phải nhìn ra khủng long trong trứng mới giàu. Phải tìm cổ nào tương lai hơn nhièu NTC giá đang rẻ hơn nhiều mới giàu

8 Likes

Đội A7 sau 1 năm còn giữ SIP chứ bác?

lúc lol nào cũng tăng bằng kỳ vọng , vậy đa cấp hô hào là 1 dạng kỳ vọng hả thằng già kkkk