NTC - Bom tấn năm 2021

Thằng đa cấp hay thằng đéo nào nó giàu nó x trăm lần tk nó đều đúng. Còn những thằng thua cháy tk hay thằng đầu tư ck bao năm.vẫn làm thuê là thằng ngu.
Chính vì tao mua bằng kì vọng mới có giá 30 tỷ 1 công ty sở hữu 3 khu đô thị khổng lồ. Chỉ 1 khu tiềm ẩn LN gấp 4 nam tân uyên NTC. Chứ đợi bctc ngon mua giá 15k tỷ nhé

9 Likes

"Mĩ đình ngon khi là ruộng rau muống, ecopark ngon khi là đầm lầy… " :ok_hand: :ok_hand: :ok_hand:
“Thằng đa cấp hay thằng đéo nào nó giàu nó x trăm lần tk nó đều đúng. Còn những thằng thua cháy tk hay thằng đầu tư ck bao năm.vẫn làm thuê là thằng ngu” :+1: :+1: :+1:

6 Likes

NTC nay tăng tốt!

4 Likes

SIP ổn em! Quỹ đất khủng nên nếu có yên tâm nắm giữ!

4 Likes

VÌ SAO Ở VN BÀ NÔNG DÂN CŨNG CÓ THỂ ĐÁNH BẠI NHỮNG CHUYÊN GIA CK TO MỒM NHẤT ??? TIN KO??
Nói có vẻ như đùa, nhưng trong đầu tư là thật. CK thực chất giống như bạn đầu tư tham gia đồng hành cùng dn, đồng hành làm dự án mà thôi. Đa số các chuyên gia trên thị trường đều chỉ muốn giàu nhanh, muốn đốt cháy giai đoạn, ko muốn chờ đợi mà vẫn đòi có ăn, nên họ dùng nhiều thứ công cụ ăn sẵn đầy chắp vá như chart, phân tích bctc quá khứ, PE… để thánh phán. Giống như đất Mĩ đình khi là ruộng rau muống giá 35tr/1 sào 360m2 thì chả ma nào phân tích sau này nó ngon. Nhưng khi giá 400tr/ m2 thì vô vàn thánh khen nào tiện ích , nào ngon, nào đẹp, nào gần, nào lộng lẫy, nào cho thuê đc đắt tiền, nào có thu nhập… umbala.
Cổ phiếu cũng vậy, khi dự án khủng mới manh nha thì chả ma nào ngó dù giá cổ rẻ 1/10 giá trị dự án. Khi nó sắp hạch toán và hạch toán lợi nhuận thì giá đắt gấp 5-10 dự án cmnr các chuyên za đua nhau nhảy vào dùng mọi công cụ, mọi kiến thức uyên bác để phân tích xem bô cứt có gì. Kkkk thế nên thường chết hàng loạt.
Các ae muốn giàu cứ suy nghĩ như bà nông dân bán bún Năm lũng nghìn tỷ, thấy một công ty dự án bds to đùng tiềm năng như L14 mà vốn hóa thấp hơn nhiều giá trị dự án thì xúc cất tủ, khi nào nó bán hàng, lợi nhuận cao, chỉ số đẹp, lúc đó giá đã tăng hàng chục lần rồi thì bán cho các chuyên gia phân tích( nếu L14 hết dự án kế tiếp, trường hợp còn dự án kế tiếp khủng hơn nhiều thì lại tiếp tục như thế.)
Ae hiểu đc điểm yếu của các chuyên gia hay Tây quỹ đều có thể bỏ túi họ.
Phân tích Mĩ đình hiện tại ngon hơn ruộng rau muống trẻ con cũng phán đc.
Nhưng lên đại gia là bọn mua ruộng rau muống bán mặt phố Mĩ đình.
CK lả giá trị tương lai. Kẻ giàu chỉ mua tương lai ko bỏ tiền trả cho quá khứ.

33 Likes

Khi bạn đã hiểu rõ 1 đối tượng A, thì bạn sẽ tin rằng A rất quan trọng, và có ý nghĩa rất lớn. Khi bạn chưa hiểu rõ đối tượng B, thì bạn sẽ tin rằng B chẳng có giá trị gì. Vậy đối tượng có giá trị hay không có giá trị, khi và chỉ khi chúng ta thực sự hiểu về nó.

1 Likes

Nguyên tắc cơ bản trong đầu tư! Ai nói gì thì nói! Việc mình mình làm! Mình không kiếm được trăm lần nhưng kiếm được vài lần trong vài năm cũng thấy thoải mái rồi! Không có nhu cầu tham sân si hay cố chứng minh điều gì đó! Cứ làm đúng bằng cái tâm thì mọi cái tốt đẹp sẽ đến mà thôi! Đừng quan tâm thằng hàng xóm nó siêu giàu hay không đó Là việc của nó! Nó bảo nó giàu thì nó đi siêu xe mình mới tin á! Mà nó giàu Là việc của nó! Mình nghĩ làm gì cho mất thời gian! Nó giàu thì nó tốt cho xã hội - tạo ra nhiều lớp giàu mới! Luôn ủng hộ! Thích số 1 cho số 1! Vì ta đâu có liên quan! Ta còn bao việc phải làm! :slight_smile:

12 Likes

Tức Là ta chỉ nên làm trong cái vòng tròn nhận thức mà ta hiểu thôi nhỉ! Thế Là vui rồi! Vì TTCK này có ông nào đem đến cho ta tiền đâu! Nhiều khi nó chỉ thích ta sập và cười Hả hê! Mỗi 1 comment của ta nó đi share khắp nơi! Haha! 1 DN nếu tốt thì có cho 1000 ông chê nó vẫn lên mà thôi! Còn comment thì thể hiện quan điểm luôn ủng hộ! Tất nhiên đừng bao giờ đánh giá về người khác! Còn chê doanh nghiệp cho chê thoải mái! Cứ chê thôi! Ai cấm được đâu! Chỉ cấm bốc phét - bịa đặt - chiêu trò! Đó Là cấm kỵ!

5 Likes

Phét vãi
Tham Sân Si bỏ mẹ. kk

3 Likes

A7 có thể kiếm nhiều tiền , nhưng A7 ko có tố chất để trở thành huyền thoại. Vì A7 chỉ giỏi về đối tượng A. Các đối tượng B, C,…A7 ko hiểu và cho rằng nó vô giá trị.

Cứ tăng trăm lần nghìn lần là huyền thoại em à. Còn A7 như bài thuốc thử, 10 năm qua cái bọn A.B.C nó cãi nó ghét, nó đấu… bốc mả lần lượt hết rồi

8 Likes

Em rất tôn trọng những kiến thức và kinh nghiệm của A7. Em học được rất nhiều từ đó.
1 chữ cũng là Thầy, nửa chữ cũng là Thầy. Em rất tôn trọng.

Nhưng em vẫn sẽ luôn đánh giá vấn đề với 1 góc nhìn khách quan.

Kkkk vấn đề ck là, họ chết hết lớp này đến lớp khác. Nên một cao thủ nào đó giàu lên thì bọn chửi cũng bốc mả hết rồi em.kkkk nên khi A7 giàu nghìn tỷ
hay hơn nhiều cũng ko còn kẻ ghét đâu em kkkk
A7 ko sợ ai ghét mình cả, chỉ sợ Ông Trời ghét thôi

5 Likes

10 năm sau vẫn thấy mọi người vẫn đang tồn tại Là vui rồi anh! :slight_smile:

4 Likes

Chú Thuần nhớ dai nhỉ! Thế không được chê doanh nghiệp nào à em? Hay cứ dn em cầm Là phải khen? Anh không hiểu lắm! Em chọn cổ chuẩn rồi! Chúc mừng em với siêu phẩm L14 nhé!

4 Likes

Đây ko pải là chê, mà là xuyên tạc. :grinning: :grinning:

1 Likes

Đoạn chat đó từ năm nào thế em? Toàn trò chụp màn hình xong đi share khắp nơi à! Tưởng chú thế nào!

4 Likes

:smile: :smile: :smile:
nếu là phân tích = trình độ thì có thể bỏ qua vì tầm nhìn mỗi lúc 1 khác. Nhưng xuyên tạc thì không liên quan gì đến trình độ mà là tư cách.

2 Likes

Thời điểm đó Nam MP đâu đã được duyệt! Đúng chứ sai gì! Chú post đoạn chat đó cũng khôn đấy! Thâm niên cao có khác! :slight_smile:

4 Likes

Thôi tranh luận làm gì Thuần ơi !
Đẳng cấp sao thì nó phản ánh đủ cả mà,
A7 tồn tại đc bao năm ae bạn bè đệ tử theo khá giả, giàu sang bởi luôn phân tích khách quan nhất. Cho dù có ghét bỏ cũng éo bao giờ thèm bịa đặt nói sai.
Mình sân si quá ae theo nó chết sạch nó hận, cứ phải xin lỗi mệt lắm

7 Likes