NVL khả năng toi rồi nhé, giảm thêm mấy phát nữa

Kẹp thế giờ về bờ chưa ? Còn mấy thằng ham hố bắt xong kẹp rồi bán đúng đáy thì xứng đáng mất tiền

Tôi hô là mấy ông bắt 24 ra đảo chứ không phải hô ae bắt 24 nhé

Tầm này tôi chịu, tôi thấy hôm 24 anh em hô đáy rồi bắt nên tôi cảnh báo sớm, xong nó giảm cho 25% nữa rồi xong mới về bờ thì quay ra nói tôi này kia là thế nào

Cái câu "tầm này còn xa lắm nhé " thì xa ở đây có nghĩa là gì thế nhỉ :nerd_face:

Còn xa mới về 80k ::))). Các bác định giá 80k con NVL em chưa nói các bác bị điên thì thôi ấy

Làm bài phân tích định giá NVL cho mọi người mở mang tầm mắt nào chàng trai

Nói chung là kèo rủi ro thì mình cảnh báo rủi ro thôi, ăn thì mng vẫn cứ ăn chứ. Tôi có bảo là tôi đoán đúng hết đâu. Hôm xuống 19 tôi nghĩ nó giảm tiếp nma nó bật tăng lại luôn đó. Nma bảo tôi là bắt thì tôi cx chẳng bắt vì con này rủi ro bỏ xừ, nó tăng tôi cx đứng ngoài xem thôi. Có kèo ngon hơn thì tội gì tôi bắt NVL

Tầm này NVL nhiều ẩn số lắm. Tôi chỉ biết là năm tới NVL sẽ không tăng trưởng, chỉ có đi ngang và đi xuống. Khi vĩ mô không ủng hộ mà đòn bẩy cao thì luôn là không ổn. Để dễ hiểu là NVL tình cảnh như các chứng sĩ ôm full hàng full margin ở 1500 điểm

hàng làm giầu cứ kê cao gối ngủ thôi

1 Likes

Đúng là 1 thằng newbie đã ngu còn thích tỏ ra nguy hiểm

Đúng rồi tình hình khó khăn chung nhưng nó sẽ vẫn lên. Nvl nhiều tièm năng, khó khăn trc mắt không đồng nghĩa là nó xấu đừng sợ flc, ros rồi nghĩ nvl cũng giống vậy

1 Likes

Ủa tôi thấy gì nói thế, ko thích thì ra chỗ khác. Tiếng anois của tôi ko quyết định đc giá cổ phiếu đâu. Chỉ có đôi khi nhiều người hô hào bắt đáy quá tôi mới lên tiếng thôi

Tôi thấy ko chắc, NVL còn khó khăn, tất nhiên ko như FLC nhưng vấn dêd của nó có rất nhiều, nói chung là nó rất tham. Chỉ sợ là sau đợt này tài sản cty chẳng còn lại bao nhiêu nữa thôi. Chưa kể kế cận cx chẳng ra gì

2 Likes

Sẽ vào giải cứu cho các bác lần cuối cùng vào thứ 2 hoặc muộn lắm là sáng thứ 3. Dạng e này đua giá trần an toàn hơn mua giá đỏ.

1 Likes

Ô này chắc trước đu đỉnh nvl đợt 7x8x mới cắt lỗ nặng
Giờ cay đắng bờ môi lập bao nhiêu pic NVL chim lợn từ 19

Không nhé. NVL tôi thấy rủi ro từ lâu nên giá nào cx ko vào nhé

Dẫu sao thì chủ pic cũng fomo, sợ ace toi đời vì nvl nên ra vẻ ta đây có đưa ra cảnh báo sớm. Còn thực tâm thì chắc ai đọc chả hiểu. Nó xuống thì kệ đời nó chứ họ mua thì cũng kệ họ chứ, tt xuống sâu như thế này rồi mới lo, mới hô thì cũng tốt quá nhỉ. TTCK có xuống thì có lên, chỉ là vấn đề thời gian. Mà không có ông chủ này thì có ông chủ khác, lo quái gì NVL giải chấp thì xong rồi, muốn giải chấp tiếp thì cứ chờ đi, còn khá lâu đấy, một số cty chứng đã cắt mg cp này, giờ chỉ là rung rũ, con này mà càng xuống càng chứng tỏ lái đã ôm lượng lớn chi phối nên nó lên lại lúc nào cũng đc, ít nữa chắc có tt cổ đông lớn là mấy cá voi cá mập thì sao nhỉ?, cái này phải chờ rung gom xong mới gom lại thành mối. Nova Group là của Nhân mà nhóm nhà Nhân ôm cả đống hàng tỷ cổ thì chả thằng nào thôn tính đc cả, nó chỉ làm bài làm vở chứ nó vẫn là chủ tịch ngầm của NVL. Xuống là cơ hội. Ai ko lướt thì đứng ngoài cho các anh cá đầu tư tiện tay đầu cơ. Một con cổ đầu đàn đúng nghĩa bị giải chấp mở ra bao cơ hội.

2 Likes

Quỹ đất ngang vin nhưng khi nợ quá nhiều thời lãi cao cũng chỉ là thằng chết trên đống tài sản thôi chú ạ.

1 Likes

Dự án bán chiết khấu 50%, tiền không đủ trả lương nhân viên lấy cãi nịt mà lãi