Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Em vẫn hold bác ạ, mỗi tội hôm nay bắt đáy hơi sớm, lúc em thấy giảm hơn 20 điểm nghĩ là đáy rồi, ai ngờ đạp sâu thêm. Hôm thứ 6, em có chốt một phần,rút lãi ra ăn Tết. Hôm nay thị trường bị đạp thế này, NAV của em cũng âm luôn rồi, giờ hold to die thôi. Chưa cutloss tức là vẫn chưa lỗ.

3 Likes

Bác ơi xem lại cho em IDC với. em đau khổ với IDC quá. huhu

2 Likes

Dự đoán nữa hả bác. Đợt này đoán sai nhiều quá nên ngại đoán quá.
Thôi kệ, dự đoán mai phiên sáng còn rung lắc mạnh nữa ( giảm tầm 15-25 point +/-5). Chiều hồi dần còn giảm 5-10 point +/-5 ( có thể xanh trở lại). Bắt đầu thứ 4 là xanh nhè nhẹ có chút tim tím tới hết thứ 6 rồi tất cả nghỉ tết ( chồi non mọc lại sau khi rừng cây bị cháy trụi và gặp cơn mua rào).

54 Likes

Bác ocean đó giờ có môi giới cái gì đâu bạn. Bác ấy toàn share kinh nghiệm bản thân cho ae mới vào. Mình thấy bạn nên xoá đi

7 Likes

Thôi nhờ bác @Khanh_Bui thay tôi feedback cho mọi người, chứ đợt này tôi dự báo sai nhiều quá nên ái ngại quá.

12 Likes

:heart_eyes: rất cảm ơn bác…ạ

1 Likes

Lão làng như bác còn liêu xiêu nói j đến gà mờ như tụi e, mới tập tành vào ăn ngay quả mr còi cho ăn bô, hồi đc 2 phiên lại bị vả tiếp, gian nan thật bác ạ

2 Likes

Bác chia sẻ cho chúng e là quá tốt r. Tất cả chỉ là dự đoán trong 1 ngưỡng cho phép của tt. Còn những yếu tố bất ngờ thì sao m tính được. Bác k cần để ý chim lợn bác ah, chúng e vẫn luôn cảm ơn vì những nhận định của bác. Chúc bác sức khỏe và luôn đồng hành cùng chúng e!

12 Likes

Haha e tưởng hôm nay về bờ rồi lại dạt ra đảo xa đây bác. Ko muốn xem tài khoản luôn. Các shark cố tình chỉnh thị trường cho tất cả cổ phiếu năm rồi tăng quá nóng, còn vẫn hi vọng như vậy. Rung lắc trụi lá gẫy cành nữa có khi cổ đông lại rút về gửi lãi ngân hàng :smiley:

4 Likes

anh em vẫn tin tưởng nguoi có kinh nghiệm thực chiến lâu năm như Bác mà, có gì mà ngại. Mình ít comment nhưng van theo dõi các dự báo của Bác để có phương án tối ưu. cảm ơn Bác

8 Likes

image
IDC giảm trở lại vùng hỗ trợ cứng 56.x-60.x nữa rồi. Nếu không thủng mức giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ cứng thì sẽ tích lũy và hồi trở lại vùng 7x.x ( 74.x-78.x), còn nếu thủng luôn 56.x thì nguy hiểm sẽ rơi về vùng hỗ trợ rất cứng là 44.x-48.x
Target ngắn trung dài hạn IDC 2022 là 52.x-56.x, 66.x-70.x và 80.x-85.x

Một lời khuyên chân thành là các bác hạn chế đầu tư cp rơi vào downtrend. ( Cp rơi vào downtrend là cp mà giá trước đó đã vượt target dài hạn và đang giảm trở lại, rồi hồi rồi giảm tiếp rồi hồi rồi giảm tiếp).

24 Likes

Vâng em cảm ơn bác nhiều.Trong pic có nhiều anh em f0 như em, nên cũng mong nghe dự đoán của bác để yên tâm hơn ạ

3 Likes

Em cũng nghĩ như Bác nếu mai không tạo 2 đáy thành công thì lại áp dụng phương án 2 rồi :rofl:

1 Likes

Dự đoán thì có lúc đúng lúc sai bác ạ. Đâu ai đoán lúc nào cũng đúng hết. Nhờ đọc những bài chia sẻ của bác e mới có thêm kinh nghiệm

4 Likes

Vâng ạ. Em cảm ơn bác. Em sai lầm thật sự rồi. Giờ em chỉ mong nó tích lũy và hồi về vùng 7x cho em bán và em cạch luôn. Em muốn stress với IDC luôn đó bác.
Sai lầm nữa đó là em nghe tư vấn từ broker nữa chứ. Thật là double ngu luôn đó bác.

2 Likes

khi cơn bão đi qua nhìn lại thấy nhà cửa tan hoang Bác nhỉ, ’ chồi non sẽ mọc lại sau khi rừng cây bị cháy trụi và gặp cơn mưa rào’ :heart_eyes:

3 Likes

ko sao đâu bác ơi, tt năm nay đâu giống mọi năm, xác suất đúng bác đã báo từ đầu rồi, ae tin tưởng nên mới nhờ hỏi bác, bác tận tình v ae nào có ý kiến gì đâu :smiley:

6 Likes

em thấy có mấy cao thủ bảo thủng về 1300 bqca Ocean ah. em lỗ gần tỷ rồi

1 Likes

K phải ngại bác ơi, bác pt thế này là tụi em quá yên tâm rồi ấy chứ, nhìn về target dài hạn vẫn ok quá mà. Bác Ocean 40t chưa bác

3 Likes

Bác đừng thế, em vẫn tin tưởng bác. Tuần này có thể ra ngoài vùng TA nên lệch thôi chứ phiên cuối mới rõ. Bác cứ bình tâm.

3 Likes