Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác ơi có gì đâu ạ, bác cũng là nhà đầu tư, bác đi trước nay chia sẻ cho chúng em những kiến thức hiểu biết của bác, thế là quý lắm rồi ạ.
Chúng em còn phải cám ơn bác nhiều.

4 Likes

Mình quan sat thấy bạn rất có tâm với mọi người,tt thì ko thể đoán từng phiên đúng sai đc mà chỉ có thể đoán xu hướng thôi nên bạn đừng buồn vì lời nói của nhìu bạn trẻ.

3 Likes

Đôi khi chấp nhận là mình sai cũng là cao thủ. Nếu dự đoán chính xác 100% thì nói làm gì. Bác chủ pic rất tốt bụng và chơi khá an toàn

35 Likes

Hy vọng là các bác không bỏ cuộc và được ngắm nhìn chồi non mọc lại. Từ lúc đầu tư ck đến nay là năm thứ 9, tôi đã từng trải qua ít nhất 20 lần thị trường như thế này rồi nên thật sự không bị sốc. Tài khoản có lúc âm trên 20% nhưng rồi tk cũng tăng trở lại thôi. Các bác phải biết thời điểm bắt đáy và trung bình giá ( bắt đáy cp khi cp về đúng vùng hỗ trợ cứng, nếu bắt được giá thấp hơn càng tốt). Và chỉ mua vào hay bắt đáy hay trung bình giá khi biết chắc thị trường tạo đáy ( thị trường tạo đáy sau đợt giảm sâu khi hầu hết cp hồi và tăng trở lại từ vùng giảm giá thấp nhất và sau 2-3 phiên rung lắc sau đó cả chỉ số Vni và giá cp không giảm thấp hơn giá giảm sâu trước đó).
Nếu phiên mai thị trường rung lắc tiếp mà giá các cp và chỉ số Vni không giảm thấp hơn giá thấp nhất phiên thứ 5 thứ 6 tuần trước thì chính thức thị trường đã tạo đáy ngày thứ 5 tuần trước khi Vni có lúc giảm về 142x.

63 Likes

riêng cái comments này của bác Ocean, em không thả tim, vì em vẫn luôn ngóng các đánh giá nhận xét của bác Ocean.

5 Likes

nghe bác nói e buồn cười quá :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

bác chủ pic vừa tốt bụng lại dễ thương, hi, cảm ơn bác ạ

1 Likes

Tôi lỗ tổng 10% trên tk. Chịu đc 1 phiên sàn cứng nữa mà ko có bộ đội cứu là tôi cũng phải hạ bớt. Hy vọng test lại 142x rồi giật mạnh lên tạo phiên washout kinh điển trước nghỉ tết. Chứ mà thủng luôn 1400 là đi bụi

7 Likes

em mới tham gia thị trường có vài tháng thôi, nhưng em cũng không bị sốc, chỉ hơi choáng tẹo, nhờ theo dõi các nhận định của bác Ocean mà thấy yên tâm hơn.

2 Likes

Theo tôi thì trước tết không về 1300 đâu bác. Qua tết nếu có tin tiêu cực gì ghê ghớm lắm như:

1. Fed đột ngột tăng ls 1 lèo lên trên 1%
  2. Bank VN đồng loạt nâng ls huy động trên 8%/năm

Thì chẳng những thị trường về 1300 mà về luôn 1000 đó bác.
24 Likes

em nghe lời cắt hết FCN TCH rồi bác ạ. mà em mới mua HVN . liệu lúc nào tt ổn để em bắt lại FCN TCH ạ bác

2 Likes

Thủng 1400 là chính thức đi bụi đúng như bác nói thật. Tôi cũng nghỉ sẽ có rung lắc mạnh đôi lúc giảm sâu hơn 1420 nhưng kết phiên sẽ trên 142x.

18 Likes

Thực ra trước tết bank thiếu vốn ngắn hạn nên có chút tăng ls huy động do dân, dn rút tiền tiêu tết. Nghị quyết qh đã nêu rõ 2 năm 2022-2023 sẽ giảm ls cho vay 0,5-1% từng ngành, có nghĩa là dư địa tăng ls huy động ko quá lớn. Chờ nhnn hỗ trợ thanh toán cho các tổ chức tín dụng sẽ cân bằng trở lại sau tết

20 Likes

Khi nào thị trường ổn thì có thể bắt lại FCN TCH được bác. Nhưng nhớ có bắ thì bắt giá trong vùng hỗ trợ tích lũy hoặc thấp hơn càng tốt nha bác. Vùng hỗ trợ tích lũy FCN là 24.x-26.x, còn TCH là 18.x-20.x

8 Likes

mấy cao thủ kia bảo vễ 1325_1375 bác ơi
em mới múc HVN 🥲 kiểu này em đi bụi rồi

2 Likes

Các bác cứ coi như mình đang đầu tư bất động sản. Cứ mua để đó. Rồi nó sẽ tăng. Chứ nếu cứ bị tâm lý mua hôm nay mong là mai nó xanh, hoặc t3 nó tím thì nhọc óc lắm! Cứ kệ. Để đó. Hôm nay không tăng thì sau sẽ tăng. Tiền vẫn trong cổ phiếu mà. Tết đến nơi rồi! Cứ an nhiên các bác ạ!

5 Likes

Em cũng mới tham gia TT những cũng trải qua 3 năm có những đợt TT giảm giá và trắng bên mua, lịch sử có phiên VN30 cũng trắng bên mua lên cũng không bị hoảng loạn,

• Bác rất đúng cơ bản nhất là không bỏ cuộc, những lúc thị trường như thế này thì mọi người hạn chế giao dịch để tâm lý ổn định thì mới tham gia
    Quan điểm cá nhân Em cũng đoán mai sẽ nhúng đỏ đầu phiên VN sẽ chạm 1420 sau 10gio sẽ ổn định dần thôi
6 Likes

tiền đi vay bác ah

2 Likes

Em thích vào pic bác vì cảm nhận bác nhiệt tình, dễ chịu, TT đánh rát vậy làm sao đoán chính xác tuyệt đối được, biết trước thì đã giàu. Mong bác đừng buồn vì những cm tiêu cực nhé. Tk của em cũng kịp cơ cấu tỉ trọng qua mã mạnh mà còn sàn la liệt. Coi như kệ chờ hồi rồi tính

7 Likes

Nếu Vni về 1325-1375 như mấy đại cao thủ vẽ thì toàn bộ thị trường đi bụi chứ không riêng gì HVN.
Tôi thì cho rằng đợt này thị trường chưa về 13xx đâu. Vẫn trụ trên 1400.
Có thể trong năm 2022 này nếu Fed tăng lãi suất 3-4 lần liên tiếp và tổng cộng lãi suất trên 1% rồi các ngân hàng VN cũng tăng ls huy động trên 8%/năm hàng loạt…thì chẳng những Vni về 13xx đâu mà về dưới 1200 luôn đó.

21 Likes