Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác ơi,bác nhận xét ITA thế nào ạ?

1 Likes

Em chúc bác Ocean và các ace năm mới sức khỏe, tài Lộc dồi dào, đánh đâu xanh tím đó

1 Likes

Chúc bác Ocean năm mới sức khỏe dồi dào, tấn tài tấn lộc, mua đâu thắng đó :fist: :fist: :fist:

1 Likes
  1. Các cp đầu tư công, Xây dựng Hạ tầng, bđs KCN…giá cp còn dưới vùng target trung dài hạn ( do đã giảm trở lại, do chưa tăng…): HHV, C4G, BCE, TLD, VCG, SD9, ROS, CVN, LCG, C47, C32, HBC, CII…

2. Các cp CK giá cp còn dưới vùng target trung dài hạn: APG, HPS, IVS, HCM, VIG, VIX, SSI…

3. Du lich- hàng không- bán lẽ…: HVN, ACV, DAH, VNG, YEG, VRE…

4. Thủy sản- Nông Nghiệp- Thực phẩm- hàng tiêu dùng: IDI, CMX, PAN, NAF, ANV, MPC…

5. Năng lượng- dầu khí- công nghệ: POW, PSH, PXS, PVS, PVT, TEG, ITD…

38 Likes

Bác @giangdepzai và nhiều bác khác đi xem bói và xem chỉ tay thì các thầy phán như thế nào rồi??? Thấy thầy phán bác @giangdepzai đào hoa lắm.

12 Likes

Chúc bác Ocean năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý, thuận buồm xuôi gió đánh đâu thắng đó :kissing_smiling_eyes:
Mong bác luôn đồng hành và hỗ trợ bà con f0 nhỏ lẻ ạ :smiley:

1 Likes

Ahahaha, đầu năm đi coi cho vui bác ạ, mà e thấy bác ý coi cũng đúng lắm bác, bác cũng sang nhờ thầy xem đầu năm lấy hên,kkkk

2 Likes

ôi buồn quá, em không được xem :frowning:

2 Likes

xin cảm ơn nhận định của bác ạ

1 Likes

Khi giá đã vượt vùng target trung hạn rồi thì nếu đã mua cp trước đó ở vùng giá thấp hơn thì có thể hold hoặc mua thêm 1 ít cho target dài hạn chốt chứ mua mới hay mua lần đầu mà mua khi giá cp vượt target trung hạn thì rủi ro cao hơn. Còn mua cp khi giá cp đã vượt vùng target dài hạn rồi thì quá rủi ro, cửa cutloss cao hơn gấp nhiều lần cửa lãi.
Vì vậy, tốt nhất là nên chờ cp điều chỉnh giảm về vùng hỗ trợ cứng ( hoặc thấp hơn 1 chút) rồi chờ cp đó sideway trong vùng hỗ trợ cứng tích lũy hãy mua trở lại. Khi đó thì dựa vào nhiều yếu tố mới như kết quả kinh doanh, kế hoạch kinh doanh, điều kiện vĩ mô vi mô, dòng tiền, tiềm năng triển vọng mới ờ thì tương lai mới rồi mình bắt đầu tính toán mới target ngắn trung dài hạn mới.

18 Likes

nhờ Bác xem giúp con EIB liệu có lên được 43.0 không Bác. Em cảm ơn Bác

1 Likes

image

Giờ chúng ta bỏ hết những nhận định tính toán phân tích trước tết nguyên đán.
Bắt đầu tính từ ngày hôm nay:

1. Giá vùng đáy ITA 2022 là 9.x-11.x (Vùng hỗ trợ cứng tích lũy là 10.0-12.0)
  2. Target ngắn trung dài hạn ITA 2022 ( bắt đầu từ ngày hôm nay) là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x
23 Likes

Vậy bác cho em xin lại target ngắn trung dài hạn của LDG, DLG, FCM, LIG và PVL với ạ.

1 Likes

Vậy nhờ bác xem giúp em VNM, IDI, KLF, YEG có thay đổi j so vs trước tết ko ạ, em cảm ơn bác nhiều

1 Likes

nhờ bác @Oceanfutureman xem giúp e con PTC với nhé

2 Likes

Chúc bác năm mới Sức khỏe, đầu tư Thành công - Thắng lợi! Bác cho em xin nhận định về CMX và GEG ạ. Cảm ơn bác!

1 Likes

image

Về trung dài hạn thì EIB có thể vượt 43 lên 46.x-50.x ( là target dài hạn EIB 2022). Nhưng ngắn hạn thì khó.

1. Target ngắn trung dài hạn EIB 2022 là 26.x-28.x, 36.x-38.x và 46.x-50.x
  2. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy EIB ( tính cho nhịp giảm mạnh giống như trước tết nguyên đán) là 24.x-26.x
7 Likes

Nhiệt bác xem giúp em ssi, mbs

1 Likes

Nhờ bác Ocean xem target ngắn trung dài hạn con POW năm 2022 có thay đổi không Bác. Cảm ơn Bác. Chúc Bác nhiều sức khỏe

2 Likes

Nhờ bác xem giúp HAG năm 2022. Chúc bác năm mới sức khỏe nhé

1 Likes