Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Chúc bác Ocean và anh chị em một năm mới rực rỡ! Hy vọng phiên đầu năm may mắn, phấn khởi cả năm. Cảm ơn bác Ocean luôn đồng hành, giúp các anh chị em ra vào đúng nhịp, chiến thắng thị trường ko dám nói nhưng ít nhất ai cũng có lãi ạ.

1 Likes

Em chúc Bác Ocean và cả nhà một năm mới thật thành công và may mắn ạ :heartbeat::heartbeat::heartbeat::heartbeat::heartbeat:

3 Likes

Chúc cả nhà năm mới thắng lợi

1 Likes

A ocen có thể cho em xjn nhận định ldg ạ em cảm ơn a

1 Likes
  • LDG đang khoan cọc nhồi dự án LDG sky có: 148k m2 sàn thương phẩm, giá bán trung bình 35tr/1m2; giá thành sx ~20tr/1m2 sàn thương phẩm===> dự án LDG sky lãi sau thuế ~1200 tỷ
  • LDG river quí 2/2022 mở bán hàng, có 105k m2 sàn thương phẩm, giá bán 60tr/1m2; giá thành sản xuất ~30tr/1m2 sàn thương phẩm===> dựa án LDG river lãi sau thuế ~3000 tỷ.
  • Vốn hóa của LDG ~3600 tỷ
  • Vậy là 2 dự án LDG sky và LDG river sau 3 năm nữa hoàn thành, lợi nhuận của 2 dự án này lớn hơn vốn hóa hiện tại
  • Nhà đầu tư được biếu không 13 dự án khác tổng mức đầu tư >50k tỷ
4 Likes

Cảm ơn bác em đang ở giá 25 xa bờ quá

2 Likes
1 Likes

Chúc bác @Oceanfutureman năm mới sức khoẻ dồi dào, khai xuân phát tài phát lộc, vạn sự như ý ạ.
:four_leaf_clover::blossom::shamrock:

2 Likes

Đầu năm chúc bác Ocean vạn sự như ý, tấn tài tấn lộc. Em hỏi bác về mã YEG, bác cho em nhận xét về mà đó vs, em cảm ơn bác nhiều nha

1 Likes

Đầu năm mọi người khoác ao tím hết chưa nề ^^! Chúc mn năm mới nhiều lộc nhé ^^

2 Likes

Chúc bác Ocean và các bác năm mới gặt hái thắng lợi mới nhé.

1 Likes

Chúc bác @Oceanfutureman và các anh chị em một năm mới mạnh khoẻ, hạnh phúc và thành công :grinning::grinning::grinning:

1 Likes

Mấy hôm nay cũng muốn vào Pic để khai bút đầu năm nhưng do chưa hợp ngày. Vì thế, hôm nay tôi chờ tới giờ Hoàng Đạo, ngày Tân Mão để khai bút để bắt đầu năm mới tôi và các bác trong pic một năm đầu tư thuận bườm xuôi gió, mua đâu thắng đó.

Năm 2022 ( tính từ lúc này, năm Nhâm Dần) được dự báo TTCK dù không tăng mạnh như năm 2021 nhưng cũng là năm tăng tương đối khá. Nhiều dự báo chỉ số VNi 1700-1800 thậm chí 1900…Nhưng theo tính toán phân tích và nhận định riêng cá nhân tôi thì VNi sẽ tạo vùng đỉnh quanh 1660-1700 và tạo đáy quanh 1400-1440 ( nghĩa là cú sập mạnh trước tết Nguyên Đán là trong vùng đáy).

Trong năm 2022 ( tính từ hôm nay) được dự báo ttckvn sẽ còn ít nhất 2 lần giảm tương đối khá từ 60-100 point nữa ( tôi dự báo vào tháng 4- tháng 5 và tháng 9- tháng 10/2022).

Nhiều mã cp đã tạo đáy trung dài hạn sau nhịp giảm mạnh trước tết nên các bác có thể xem xét giải ngân từ từ cho target trung dài hạn 2022.

Nguyên tắc đầu tư của tôi trong năm 2022 là:

1. Đầu tư cho cp Penny 20%-30% trên tổng thể danh mục giải ngân
  2. Đầu tư cho cp Midcap 20%-30%…
  3. Đầu tư cho cp Bluechip 30%-40%…
  4. Luôn thủ sẳn tiền mặt( Cash) thấp nhất 30% trong tk.
  5. Không mua khi giá cp đã vượt vùng target trung hạn dù cp đó được Media, chuyên gia hay các nhóm room…PR, quảng bá, nhận định tích cực…
  6. Chốt lãi dần dần 20% rồi 30% rồi 50% cho đến hết khi cp đó đã lãi trên 20%.

Các nhóm ngành cp được dự báo hưởng lợi và tăng tốt 2022:

1. Đầu tư công, xây dựng hạ tầng, bất động sản KCN…
  2. Chứng khoán
  3. Du lịch- Dịch Vụ- Hàng Không- Bán Lẻ
  4. Thủy Sản- Nông Nghiệp-Thực Phẩm- Hàng Tiêu Dùng
  5. Công Nghệ- Năng Lượng- Dầu Khí

Nhưng nên nhớ dù là cp thuộc nhóm ngành nào có hưởng lợi tốt thế nào…cũng tuyệt đối không mua khi giá đã quá cao vượt target trung dài hạn các bác nhé.

Chúc các bác năm mới đầu tư: Thành công- Thắng lợi- Lãi cao.

123 Likes

Cảm ơn bác Ocean, Chúc bác năm mới sức khoẻ và Thành công rực rỡ :moneybag::moneybag::moneybag::dollar::dollar::dollar::beers::beers::beers:

1 Likes

Cảm ơn Bác nhiều. Chúc Bác năm mới thành công. Đầu tư thắng lợi, Thuận buồm xuôi gió.

1 Likes

Thanks cụ chủ. Chúc cụ và anh em pic một năm mới thành công. Trong 5 lĩnh vực đã nêu, mỗi lĩnh vực cụ cho vài ba cái tên cũng như target trung hạn để mọi người cùng tham khảo thì hay biết mấy.

1 Likes

tuyệt vời quá bác @Oceanfutureman , chúc bác năm mới đầy sức khỏe & thắng lợi

1 Likes

Cám ơn bác Ocean, chúc bác luôn mạnh khỏe, 1 năm đại thắng trên mọi mặt trận

2 Likes

Cảm ơn bác @Oceanfutureman . Chúc bác và các thành viên trong group có một năm nhiều sức khỏe, đầu tư thắng lợi!
P/S: Bác Ocean cho t hỏi ngu ngơ một tẹo, là nếu giá cổ phiếu đã vượt target trung dài hạn rồi thì bác sẽ xem lại chart và GMT mới khi nào bác?

1 Likes

Tuyệt vời bác Ocean, với những nhận định khách quan và khuyến cáo của bác. Năm mới kính chúc bác và gia đình mạnh khỏe, đầu tư thắng lợi vẻ vang.

1 Likes