Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

VPH có nhận định phân tích tính toán sau tết nguyên đán rồi đó, bác search lại nhé.

2 Likes
  1. Ngắn hạn là hết quý 1/2022
  2. Trung hạn là tới hết quý 3/2022
  3. Dài hạn là tới trước ngày nghỉ tết nguyên đán năm Mèo.

Nhưng theo kinh nghiệm nhiều năm đầu tư của tôi, thì chúng ta không nên đầu tư cp theo thời gian trung dài hạn mà nên đầu tư theo giá cp trung dài hạn. Lấy cp FCN làm ví dụ, trong thời gian ngắn hạn cp này đạt target dài hạn, nhưng trong thời gian trung dài hạn cp FCN giảm và đi ngang trong vùng dưới target trung hạn. Vì vậy, nếu chúng ta đầu tư theo thời gian thì coi như đã lỗ hoặc hòa vốn cp FCN.

13 Likes

image

Rất nhiều cp đã tạo đỉnh dài hạn 2021, trong đó có IPA. IPA đang form sideway downtrend nên cẩn cẩn trọng khi bắt đáy quá sớm.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy IPA là 38.x-40.x
  2. Target ngắn trung dài hạn IPA 2022 là 40.x-44.x, 52.x-56.x và 64.x-68.x
9 Likes

Cảm ơn bác. T cũng nghĩ năm nay là năm của logitic nên cũng đang canh :slight_smile:

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy KHG 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn KHG 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x
12 Likes

kaka… bác Ocean còn nhiệt tình chia sẻ cho mọi người như vậy, t chỉ ngồi tổng hợp lại phục vụ nhu cầu cá nhân thì share thêm cho mn cũng là việc nên làm thui bác

8 Likes

Bác nhận định giúp e BII với ạ. E vào giá 14 ạ

1 Likes

Trước tết có nói sau tết hồi để thoát là vì nhiều bác hoảng loạn quá cutloss bằng mọi giá mặc dù nhiều cp đã về vùng giá đáy năm 2021. Sau tết, sẽ có nhiều cp sẽ hồi và tăng vượt giá trước lúc giảm trước tết luôn ( vì nhiều cp mới vượt qua target ngắn hạn và đang trong vùng target trung hạn 2021 thôi). Năm 2022 nhiều dự báo Vni lên 16xx-17xx thì không thể nào sự tăng giá chỉ tập trung ở nhóm Bluechip được ( mà nhóm Bluechip gồm Bank, CK, Thép… đa số đã đạt và vượt target dài hạn 2021 hết rồi, và nhịp giảm mạnh vừa qua các cp nhóm ngành đó vẫn chưa giảm tương xứng trong khi nhiều cp nhóm ngành khác và các cp Penny Midcap khác vẫn chưa vượt target trung hạn đã giảm mạnh về dưới target ngắn hạn luôn rồi).

21 Likes

Bác Ocean ơi e search thì thấy HVN có đánh giá trước tết, vậy sau Tết có thay đổi nhiều ko ạ? Nhờ bác xem giúp e ạ, e cám ơn bác

1 Likes

image

Ngành Thủy sản và xk thủy sản cá da trơn được dự báo tăng trưởng mạnh trong năm 2022 và các năm tiếp theo. Tuy nhiên giá nhiều cp Thủy sản sau khi chia cổ tức = tiền, cp, PHT…cũng đã hơi cao nên mức sinh lãi không còn hấp dẫn lắm.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VHC 2022 là 50.x-54.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VHC 2022 là 54.x-58.x, 66.x-70.x và 80-85

Hiện giá VHC đang trong vùng target trung hạn 2022 nên có thể có nhịp chỉnh kha khá xảy ra.

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy ANV 2022 là 24.x-26.x
  2. Target ngắn trung dài hạn ANV 2022 là 26.x-28.x, 34.x-36.x và 44.x-48.x
8 Likes

em còn vào qbs trần 6.02 mà chưa run, bác lo gì. Qbs lần này sẽ là peny khỏe nhất. Quý 4 có lãi để thoát hủy niêm yết rồi

4 Likes

SCR có phân tích tính toán lại sau tết nguyên đán rồi đó, bác search lại nhé.

4 Likes

ORS có phân tích tính toán sau tết nguyên đán rồi đó, bác search lại nhé.

6 Likes

Nhờ Bác Ocean xem thử con HT1 nhé! tks nhiều :smiley:

2 Likes

CP ngành Bank bắt đầu hấp thụ nợ xấu và trích lập dự phòng năm 2022 nên trong ngắn trung hạn chưa tích cực. Thêm vào đó cp Bank đã tăng khá cao đầu năm 2021 nhưng vẫn chưa chỉnh về mức giá hợp lý như nhiều cp mã ngành khác nên mua vào giá hiện tại cho mức sinh lãi không hấp dẫn.
image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy LPB 2022 là 16.x-18.x
  2. Target ngắn trung dài hạn LPB 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 34.x-36.x

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy ITQ 2022 là 6.5x-7.5x
  2. Target ngắn trung dài hạn ITQ 2022 là 8.0x-9.0x, 10.x-12.x và 16.x-18.x
5 Likes

Bác @Oceanfutureman có đánh giá gì về tt ko, hôm nay VN thanh khoản hơi thấp phải ko

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DXG 2022 là 24.x-26.x
  2. Target ngắn trung dài hạn DXG 2022 là 28.x-30.x, 36.x-38.x và 46.x-50.x

Hiện tại giá cp DXG đang trong vùng target trung hạn nên có thể xảy ra nhịp chỉnh khá khá.

7 Likes

Bác @Oceanfutureman ơi, em xin đánh giá về KSB sau tết có thay đổi gì không ah?

1 Likes

DAH năm mới có thay đổi k ạ, e tìn thấy phân tích cũ của con này. Mong bác xem hộ e

1 Likes

CII có phân tích tính toán sau tết nguyên đán rồi đó, bác search lại nhé.
Sau 10-15 phiên nữa hay khi thị trường có biến động bất ngờ hay tình hình vĩ mô TG…có yếu tố bất ngờ ảnh hưởng lớn tới biến động giá từng mã cp thì tôi sẽ thông báo phân tích xem xét tính toán lại. Còn hiện tại các cp đã phân tích tính toán sau tết nguyên đán là không thay đổi dù có rung lắc mạnh.

6 Likes