Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cập nhật đến 8h.AM ngày 10/2/2022. Chúc các bác đầu tư thắng lợi!
Capture 2

27 Likes

Chúc bác và Ace ngày mới thành công ,e nhờ bác xem giúp e TTA e cám ơn

1 Likes

Rất may tàu ngầm ở đây nên em đã không cắt ros đúng đáy, giờ mong em ý hồi lại chút cho bớt lỗ, cám ơn bác oceanfutureman rất nhiều ạ

6 Likes

Phán đoán rồi lướt T0 thôi thay vì nạp thêm :joy:. Nếu có tiền thì mua trước - bán sau, ko bán dc thì ~ tbg, còn ko có tiền thì phải bán trước - mua sau, nếu nó ko giảm thì rủi ro là thành mất hàng.

4 Likes

Cám ơn bác, bác nhiệt tình quá

2 Likes

image

Cp ngành cảng biển- logistic vẫn còn rất tích cực và khả quan trong năm 2022 và vài năm tới. Tuy nhiên giá 1 số cp đã tạo đỉnh 2021 nên cần chỉnh đủ sâu để mua vào mới có mức sinh lãi cao rủi ro thấp.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy GMD 2022 là 34.x-36.x
  2. Target ngắn trung dài hạn GMD 2022 là 38.x-40.x, 48.x-52.x và 60.x-64.x

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HAH 2022 là 40.x-44.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HAH 2022 là 44.x-48.x, 56.x-60.x và 70.x-74.x
6 Likes

Đợt trước tết em mua QBS giá 5.79 tưởng bị đu đỉnh, ai dè hóa ra lại là mua thấp ạ :scream: đợt đó em dám bắt đáy vì đọc bác Ocean thấy QBS giá giảm sâu hơn vùng hỗ trợ nhiều quá, nhiều hơn hẳn so vs các penny khác. Em cảm ơn bác Ocean nhiều nhiều ạ :heart_eyes:

9 Likes

em chào bác @Oceanfutureman , chúc bác ngày mới vui vẻ và giao dịch thành công!!!Xin bác cho em nhận định về tt cuối tuần này ạ

4 Likes

hazz! nói mà tiếc! bữa mình tính bay zô QBS mà có bác kêu 2 năm lỗ sắp hủy niêm yết tới đít! lại rén :))) bỏ zô có mấy k cầm chừng :)))

4 Likes

Đúng là lúc tin xấu nhất ra thì là đáy cổ phiếu bác nhỉ. Đợt PVD bị cắt margin cũng là lúc em nó mới bắt đầu phi điên, hay cp Bđs có tin bỏ cọc lần 2, chạm đáy nỗi đau lần nữa thì quay đầu tăng lên :joy:

4 Likes

em cũng theo tư duy này mà hôm qua bắt đáy cii 26.1, ko biết t+3 về có ăn ko nữa :joy:

3 Likes

có khả năng nhé! nhưng mà hiện tại như trên báo đăng và xem sương sương thì Cty Bình Minh mới thành lập hồi tháng 9/2021! Vốn điều lệ 200 tỷ…liệu có đủ khả năng mang Bình Minh về cho anh em không mới là vấn đề :smiley: . Riêng mình thì vẫn theo xu hướng quan sát đã! Cảm giác không ổn nên sẽ chưa vào!

3 Likes

ROS và HAR đã có tính toán phấn tích sau tết nguyên đán rồi đó, bác vào search xem lại nhé.
Đầu tư sinh lãi cao là mua cp trong hoặc dưới vùng hỗ trợ cứng tích lũy và dưới vùng target ngắn hạn rồi hold chờ tới hoặc vượt vùng target trung hạn trở lên chốt. Cũng có thể trade khi cp rung lắc trong form uptrend ( chốt trước mức giá nào đó cao rồi canh rung lắc mua lại thấp hơn 7%-10%…).

8 Likes

Năm mới đỗi avatar đẹp zai vãi ra :))

1 Likes

TPB và STB có phân tích tính toán sau tết nguyên đán rồi đó, bác search lại nhé.

3 Likes

Bác cho e xin nhận định con NBC với ah

1 Likes

image

CP ngành xây dựng hạ tầng hưởng lợi lớn và rất khả quan trong năm 2022 và các năm tới. Nghe tin VMC trúng thầu xây dựng hạ tầng sân bay Long Thành, bác xem lại có chín xác 100% không?

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VMC 2022 là 18.x-20.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VMC 2022 là 20.x-22.x, 26.x-28.x và 34.x-36.x
    Có thể mua vào VMC giá dưới 25 đầu tư cho trung dài hạn.
6 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VTV 2022 là 7.0x-7.8x
  2. Target ngắn trung dài hạn VTV 2022 là 8.5x-9.5x, 10.x-12.x và 14.x-16.x

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy JVC 2022 là 7.0x-7.8x
  2. Target ngắn trung dài hạn JVC 2022 là 8.5x-9.5x, 12.x-14.x và 16.x-18.x
8 Likes

bác @Oceanfutureman cho e hỏi ASP, EVG với, cảm ơn bác

1 Likes

Bác cho e xin nhận định con SBS và CTG vơi ạ!!! Em cảm ơn ạ

1 Likes