Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Chốt IDI rồi, canh mua lại sau bác.

8 Likes

Sao bác mua cp KHP giá cao vậy, trên vùng target trung hạn trước tết nguyên đán luôn. Hiện tại tôi đánh giá KHP và ITA như nhau, nhưng dài hạn KHP ngon hơn. Nhưng KHP mua giá dưới 20 thì còn ổn, mua trên 20 thì mức sinh lãi thấp mà rủi ro cutloss cao chót vót. Bác mua KHP 24 là mua ngay vùng gần đỉnh dài hạn 2021 và vượt vùng đỉnh dài hạn 2022 rồi.

6 Likes

bác xem giúp e con Kfp điểm taget với

1 Likes

Bình thường trước khi mua bán cp em vẫn vào topic để xem điểm mua phù hợp.vì em cũng không đánh lướt.nhưng bữa đó có ít cash nghĩ thử đánh T+ rồi giờ kẹp luôn rồi.thế thôi e cứ nắm giữ dài hạn KHP.cảm ơn bác nhiều nhé.bác nhận định em yên tâm hold dài hạn

2 Likes

Lại 1 pha cướp hàng :joy:

1 Likes

Bác ơi VRE giá hiện tại vùng 34,5-34.6 vào đã ổn chưa ạ?

2 Likes

Bác ơi, theo bác đánh giá vụ Hose có ảnh hưởng nhiều thị trường ko ạ?

1 Likes

Nhờ bác Ocean phân tích giùm con HAG ạ!!!

1 Likes

cảm ơn bác nhiều ạ

1 Likes

T giữ cti lo lắm dây, lúc 29,5 ko bán giờ âm dây .huhu

1 Likes

Nhờ bác ocean đánh giá hộ e con LGL

1 Likes

Tôi tham 40, 46 cơ chứ mấy lần cứ sát 37 là chỉnh, nghe nói đỉnh ngắn hạn 37, 38 qua sẽ có 4x nên giờ đợi đg dài thôi. Tôi đợi lên 45 or 50, giờ k mua bân nhiều nữa dù rất quan tâm Pow, Fit, HQC.
BSR cũng đáng quan tâm thật, tôi k chia nhỏ tk mua dù sáng hôm đầu năm định xg tiền mua BSR 25.9 rồi thôi. K bán VRE 36.8 hôm đó mua Pow, thứ năm rồi cũng chần chừ k bán VRE 36.7 khi nghe tin ViC bị siết mg sẽ ảnh hg ít nhiều VRE để mua BSR 26.4 giờ k nhìn lung tung nữa ôm VRE tới cùng hihi.

2 Likes

Bác Ocean xem giúp em mã KPF, em cảm tạ Bác.

2 Likes

Theo nhận định của bác Ocean thì CTI về vùng target ngắn hạn, gần sát vùng hỗ trợ rồi. Bác tranh thủ trung bình giá đi. CTI giờ biến động trong phiên không nhiều, nên chắc phải canh kỹ nếu tbg trong phiên, rồi chờ đợt chỉnh sắp tới, bắt thêm hàng rẻ bác ạ

1 Likes

Cho em hỏi nếu Nga tấn công Ukraina thì sao bác ocean ?

1 Likes

Nhờ bác Oceanfutureman xem giúp mã SAM nhé. Cảm ơn bác!

1 Likes

Em đang cầm kha khá QBS, liệu tin này có ảnh hưởng ntn xin ý kiến bác @Oceanfutureman

1 Likes

Bác xem giúp TCH bh vào mới đc ko ah ?

1 Likes

Cái này hình như bác Ocean có nói ở trên rồi, bác chịu khó kéo lên xem nhé

1 Likes

Cám ơn b. Vụ này ảo vãi. Chim sợ cành cong QBS có khi lại lau sàn thêm phiên nữa

2 Likes