Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Morning Ace ,cn nhờ bác xem em bsi,cam ơn bác

1 Likes

KPF thì có, KFP không có nha bác.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy KPF 2022 là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn KPF 2022 là 12.x-14.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x
5 Likes

Bác hiểu sai ý tôi rồi. Ý tôi nói bác mua KHP vùng giá 24 là gần vùng giá target dài hạn 2021.
Nếu năm nay bác hold thì hơi lâu mới hòa vốn. Chiến thuật là canh KHP lên vùng 16.x-18.x-20.x chốt 1 phần rồi canh rung lắc trở lại dưới 18.0 dưới 16.0…rồi mua lại để giảm giá vốn xuống dưới 20, chờ lần sau hồi lên gần 20 là hòa vốn.

7 Likes

Nếu đầu tư cho trung dài hạn thì mua VRE 34.x ổn, nhưng canh mua được VRE giá dưới 34.0 sẽ tốt hơn.

11 Likes

À OK bác.em hiểu rồi.thank bác nhé

2 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SAM 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung hạn SAM 2022 là 14.x-16.x, 20.x-22.x và 26.x-28.x
7 Likes

Theo ý kiến cá nhân tôi, tình hình ở Ucraina hiện nay có 3 phe.

1. Phe 1: Nga và 1 vài đồng minh.
  2. Phe 2: Uc + khối liên minh châu âu trừ Anh
  3. Phe 3: Mỹ, Anh và vài nước khác ngoài châu âu…

Phe 3 là phe hưởng lợi lớn nhất nếu Nga và Uc xảy ra chiến tranh.
Phe 2 và Nga thiệt hại lớn nhất nếu Nga và Uc đánh nhau. Nhưng Nga là nước lớn sẽ không xuống thang trước nếu phe 3 và phe 2 không xuống thang ( ít nhất Nga muốn phe 2 và phe 3 cùng xuống 1 lượt như nhau). Phe 2 và Uc thì sợ chiến tranh nên đang tìm mọi cách để xuống thang mà không bị mắt mặt. Còn phe 3 thì tìm đủ mọi chiêu đâm thọt chọt kích phá…để đẩy tình hình căng thêm và có chiến tranh càng tốt.
Nói túm lại, tình hình khó lường…bên phe 2 mà không khôn ngoan bình tĩnh thì sẽ rơi vào bẫy phe 3 ra tay trước Nga thì chiến tranh là không tránh khỏi.

Kết luận, theo quan sát theo dõi phân tích cá nhân tôi và các bác lão thành cách mạng ( họ hàng tôi và bên vợ tôi đa số là cán bộ sĩ quan cấp cao ngày xưa đi học ở Đức, Nga, Hungary…về) thì tỉ lệ xảy ra chiến tranh Nga- Ucraina là dưới 40%.

38 Likes

TCH nếu đầu tư cho trung dài hạn thì mua giá dưới 22.0 ok. Nhưng canh TCH giá dưới 20.0 là tốt nhất.

5 Likes

Bác cho em nhận đinh về BCG vs ạ. Chúc bác cuối tuần vui vẻ, thank bác nhiều

1 Likes

Em đang âm HNG 27%. Bác Occenfutureman có chiến thuật gì gỡ gạt không ạ, xin chỉ cho em.
HNG em sợ quay đầu giảm tiếp nên em tính bán HNG mua than NBC, TVD hoặc mua KHB, BII.

1 Likes

dạ e cảm ơn bác e gõ nhầm ))

1 Likes

Bác ocean nhận đinh giúp em con ROS, em đang âm tk 30%, theo target sau ngày 7/2 nó chưa tới target ngắn hạn, tuần sau tt chỉnh nhìn giá nó giảm nữa mà sót quá, bác tư vấn giúp em. Em cảm ơn Bác nhiều.

2 Likes

Mình đang cân nhắc vào dòng P đánh bạc thử xem. Đọc xong chắc phải cân nhắc lại rủi ro ms dc

1 Likes

Yên tâm lắm giữ .flc nhiều game và dự án

2 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BSI 2022 là 26.x-28.x
  2. Target ngắn trung dài hạn BSI 2022 là 30.x-32.x, 40.x-44.x và 50.x-54.x

Hiện tại giá BSI đang trong vùng target trung hạn nên có thể xảy ra nhịp giảm kha khá.
Rất nhiều mã cp hiện tại đang form sideway down, chưa giảm về vùng hỗ trợ cứng tích lũy nên chưa thể đảo trend được. Những phiên tăng hiện tại chỉ là những phiên hồi thôi chứ chưa gọi là trend tăng trở lại đâu.

8 Likes

BCG đang form sideway down ( sideway down nghĩa là 3-4 phiên giảm sẽ có 2-3 phiên tăng hồi và đỉnh tăng và hồi sau thấp hơn đỉnh tăng và hồi trước…đến khi nào cp giảm về vùng hỗ trợ cứng tích lũy rồi sideway đi ngang 1 thời gian dài thì mới đảo trend sideway up trở lại).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BCG 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn BCG 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x
8 Likes

Bác Ocean cho em xin nhận định về mã PXS đc ko ạ. Cảm ơn bác nhiều

2 Likes

Cam on bac

1 Likes

Em thấy nó kg chạy nổi ấy Bác,

1 Likes

Bác nên theo dõi xem HNG có bị hủy niêm yết bắt buộc không. Nếu không bị hủy niêm yết thì vùng hỗ trợ cứng HNG là 9.0-9.8, có thể canh ma vào vùng giá này càng thấp càng tốt để trung bình giá kéo giá vốn giảm xuống rồi chờ HNG hồi trở lại trên vùng target ngắn hạn 10.x-12.x rồi chốt bớt chờ rung lắc mạnh mua lại tiếp để giảm giá vốn tiếp rồi chờ hồi và tăng chốt tiếp.

Nhưng nếu HNG có tin hủy niêm yết bắt buộc thì cutloss ngay giá còn trên 9.x nhé.

7 Likes