Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Hiện tại giá ROS trên vùng hỗ trợ cứng tích lũy nhưng dưới vùng target ngắn hạn 2022 ( nghĩa là giá hiện tại ROS là giá vùng đáy 2022 rồi đó bác). Vì thế canh rung lắc mạnh mua thêm ROS để trung bình giá kéo giá vốn xuống rồi chờ hồi tăng vượt vùng target ngắn hạn lên 9.x chốt bớt rồi chờ rung lắc mạnh trở lại mua trở lại kéo giá vốn xuống thấp tiếp rồi chờ hồi tăng lên 9.x-10.x chốt tiếp…rồi chờ rung lắc mạnh mua vào tiếp kéo giá vốn xuống tiếp…cứ làm 3-5 lần như thế thì giá vốn cp xuống thấp, rồi khi cp tăng bằng hoặc vượt giá vốn thì tùy bác chốt hòa vốn hay chờ có lãi chốt thì tùy.

18 Likes

Dòng cp dầu khí và liên quan dầu khí đang hot và đang được nhiều tin tích cực hỗ trợ nên có thể xem xét cp nào trong dòng này dưới vùng target trung hạn có thể giải ngân ( dù có tích cực khả quan cũng hạn chế giải ngân khi giá trên vùng target trung hạn trở lên).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PXS 2022 là 8.0-9.0
  2. Target ngắn trung dài hạn PXS 2022 là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x
8 Likes

Bác Ocean ơi, DLG khi nào nhảy tàu dc ạ? Em ôm gần 4 tháng trời hơi đuối, cần bán ra 1 ít để lấy tiền xoay xở ạ :fearful: Hay Bác có nhảy tàu hú e với dc ko? Thật sự em đua mệt quá rồi. Hụ hụ, giá bình quân e mua là 7.22 ạ

2 Likes

7.22 thì mình nghĩ bạn muốn thoát ra 1 ít dễ mà! hoàn toàn có thể canh trong phiên nhé! lỗ vài % không phải vấn đề đâu bạn! mình còn ôm 8.x cơ :)))) cung 2 tháng rồi :)))

4 Likes

Em cảm ơn Bác nhiều.

1 Likes

Năm 2020 HNG có lãi mà vẫn bị huỷ niêm yết hả bác?

1 Likes

DLG bác ôm giá 7.x là đã có lãi khá cao trước cú sập mạnh trước tết nguyên đán 30%-40% hoặc hơn mà ko chốt à? Giá 7.x xem như giá gần đáy 2022 rồi nên có thể cuối quý 1/2022 này DLG có giá 8.x-9.x lúc đó bác có chốt hay không thì tùy.

10 Likes

Nếu HNG 2020 lãi thì yên tâm rồi, vậy đúng như phân tích tính toán sau tết của HNG ở TH1 ( ko bị hủy niêm yết). Chính vì chưa xem bctc 2020, nên tôi mới nói các bác theo dõi xem HNG có bị hủy niêm yết như HAG không và đã tính toán sẳn 2 trường hợp HNG nếu xảy ra.

8 Likes

Mình nghĩ trước cú sập bạn ấy ôm giá cao hơn! Và sau cú sập bạn ấy trung bình giá đến giá hiện tại :smiley:

3 Likes

Vâng. Em cảm ơn bác ạ. Chúc bác tuần mới tài khoản các mã xanh tím ạ. :purple_heart:

1 Likes

Dạ e định để giá 14-15 mới bán nên trước đó ko chốt, em sẽ để ý đến cuối quý I chắc bán hết xong bỏ chơi chứng lun quá :fearful:

2 Likes

Em ôm từ đầu giá 7.22 từ hồi tháng 10 luôn ạ. Thị trường có sập 2 lần nhưng e ko có mua thêm :hot_face:

2 Likes

uầy! thế thì lần sau rút kinh nghiệm! :smiley: lãi 20% đổ lên bắt đầu chốt đc rồi :smiley:

4 Likes

Nếu trung bình giá DLG xuống được 7.2x thì quá ổn rồi. Kiên nhẫn chờ hết quý 1/2022 sẽ có thành quả thôi. Mong tới khi DLG lên 8.x-9.x hay vượt 10 thì đừng để lòng tham trổi dậy múc là được.

13 Likes

Tôi luôn nói các bạn là có lãi trên 20% là chốt từ từ. Bác mua 7.22 tháng 10 tới trước khi thị trường giảm mạnh là lãi trên 40% mà bác lại ko chốt ( chí ít chốt 50% số lượng cp). Xem như là bài học kinh nghiệm quý giá đầu tiên.

16 Likes

bác cho em xin nhận định mã DL1 với ạ

1 Likes

Em vào 7.4 mà chưa biết bh mới về bờ bác ơi

1 Likes

Bác cho em hỏi hỗ trợ và target mã ICG được không ạ? Em cám ơn Bác nhiều ạ

2 Likes

Bác Ocean lên tàu SHB rồi ạ, nhịp này SHB có tích lũy bứt cản 24.2 được ko bác hay xu hướng quay đầu ạ.

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DL1 2022 là 8.0-9.0
  2. Target ngắn trung dài hạn DL1 2022 là 10.x-12.x, 14.x -16.x và 20.x-22.x
9 Likes