Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Tuyệt vời rồi bác! Kinh nghiệm quả nhiên vẫn là thứ quý báu nhất! Vẫn mong bác có nhiều chia sẻ để anh em có thể học hỏi thêm :smiley: !trước đợt chỉnh này mình chỉ còn âm 8% tuy nhiên sau vài phiên chỉnh thì >10% xíu! vẫn cảm giác may mắn! Hiện tại mình chỉ còn giữ 3 mã là DLG, HQC và POW. Mình đang tính cắt bớt POW để qua mấy mã bên KCN.

3 Likes

vâng bác! từ hồi biết bác tới h, ko chỉ riêng e, mà nhiều ae rất an tâm khi bác nhận định và đưa chỉ số rất chi tiết. Đầu xuân năm mới chúc bác và nhiều ae nhiều sức khoẻ để đầu tư một năm 2022 nhiều thắng lợi và gấp đôi 8 tỏi năm ngoái nhé :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

Thêm một minh chứng cho nhận định chuẩn xác của bác Ocean là về dòng dầu. PVD bác Ocean có cho target trung hạn là 34.x-36.x và BSR là 26.x-28.x, em đã thoát cả hai mã này lúc chạm target trung hạn, giờ thì hai mã này đang chỉnh. Vậy là kỷ luật đầu tư và chọn điểm ra phù hợp sẽ giúp tối ưu hóa lợi nhuận. Chúc các anh chị em sử dụng hiệu quả các thông tin mà bác Ocean cung cấp. Khắp trên các f, em thấy rất may mắn gặp và được đọc các nhận định của bác Ocean.

13 Likes

Hag nay đánh khiếp quá bác Ocean ạ, em mất hàng và lỗ gần 30% 😵‍💫

2 Likes

Bác Oceanfutureman view giúp em mã EVF, cám ơn bác!

1 Likes

HAG và HNG là 2 mã đang có nguy cơ bị hủy niêm yết! Chưa rõ kết quả như nào! nên thận trọng khi đầu tư 2 mã này! Sau tết bác Ocean đã nói trước! Thua keo này bày keo khác bạn!

4 Likes

Nga rút quân, giá dầu giảm, thì vài phiên tiếp theo cp dầu giảm phải ko bác?

2 Likes

Nhiều thứ trùng hợp không hiểu được. Dấu hiệu hạ nhiệt giữa U và R tự nhiên trùng đúng thời điểm bsr đạt target trung hạn và pvd chỉnh sau khi đạt target trung hạn. Nhìn nến của BSR thì hôm thứ 6 tuần trước và hôm qua là nến doji bia mộ thường xuất hiện ở đỉnh, nên nhiều khả năng đảo chiều. Thế nên dù vì lý do nào, mình cũng nghĩ cổ phiếu dầu sẽ chỉnh. Nếu bạn vẫn theo nhận định bác Ocean, thì sau khi đạt target trung hạn, cổ phiếu sẽ chỉnh khá sâu, tích lũy rồi mới đi đến target dài hạn.

2 Likes

Hôm nay, tôi liều vào mã HNG bác ạ. Hình như có bác nào đó thông tin HNG có lãi rồi, ko bị hủy niêm yết đâu. Theo các target của bác Ocean thì mua giá sáng nay quá hời bác ạ, thủng xuống dưới cả vùng hỗ trợ rồi.

2 Likes

nếu đc thế thì ổn quá bác! nhưng theo mình thì vẫn nên thận trọng bác! nhớ thắt dây an toàn là đc :smiley:

3 Likes

Tôi thì không theo 2 con này, con dầu khác, nó đang nằm trong ngắn hạn. Hỏi bác Ocean ý là hỏi có cơ tăng nữa không thôi ấy mà

1 Likes

POW nay tôi k tạm ứng đc tiền mua 17.4 buổi sáng, gọi đt họ nói 2h sẽ có tiền mà 2h có 17.55 k có tiền mua đang khóc ròng đây. Sao bác lại có ý định bán?

3 Likes

Pow mình ra 18.6 hôm trước. Lúc vào 15.7

2 Likes

Tôi trước tết ôm tiền bắt HQC 8.06 một ít mà HQC về 6.5 k mua thêm để lướt, tính mua PVS 27.3 thì bạn tôi nói k nên mua dầu tôi đi mua VRE tiếp lên mấy lần 36.x k bán hôm qua đi bán 34 nay k sửa sai đc. Buồn quá ad. Thà cứ lướt HQC lại ngon hihi

2 Likes

Nay tôi thèm 17.35, 17.4 lắm luôn, chiều tưởng có tiền lúc 2h có 17.55 tiếc quá.

2 Likes

Ae cầm POW qua Topic của mình tham khảo nhé. Đồng hành cùng POW để cùng win win.

3 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy QNS 2022 là 34.x-36.x
  2. Target ngắn trung dài hạn QNS 2022 là 38.x-40.x, 48.x-52.x và 60.x-64.x
8 Likes

Mình bắt Pow đoạn 16.x lướt bù lỗ mấy bé khác! giờ tính cắt xíu vì thấy có khả năng bé POW có thể vẫn đang con tích lũy tiếp chứ chưa chạy :v

3 Likes

Đa số đã chán nản và mất hết niềm tin rồi ( giá giảm vol giảm, giá sideway đi ngang vol thấp, giá tăng hồi chút vol càng thấp…). Giờ ai kiên nhẫn và hold sớm nhất cuối tháng 2 hoặc cuối tháng 3 mới có thành quả.

11 Likes

Những ai chốt hết 100% trước cú sập trước tết mới hay. Trước cú sập trước tết, tôi mới chốt 60% tk và bắt đáy lại khi các cp giảm về vùng hỗ trợ cứng tích lũy trước tết ( đa số thủng hết vùng hỗ trợ trước tết) nên tk từ đang báo lãi dương 12% chuyển sang trạng thái lỗ âm 8% ( tính ra là mất 20%).

12 Likes