Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác nhớ tốt nhỉ, chính xác vốn đầu tư ck cho năm 2022 của tôi là 8 tỷ. Đến cuối năm 2022 chỉ mong vốn + lãi lên 12 tỷ là mừng rồi ( tăng 50% thôi). Không kỳ vọng lãi 120% như 2021 đâu ( thật ra năm 2021 tôi cũng đặt mục tiêu lãi 40%-60% thôi).

20 Likes

Mình bắt đầu từ cuối năm 2020 đến giữa năm 2021 vẫn lãi tầm 30% đến đoạn đu theo HPG mất hết tiền lời! cuối năm 2021 lại 1 hít sập cuối năm nên thành ra vẫn chưa có thành quả gì cho cam :smiley: Cố găng năm nay chốt cuối năm sẽ có lãi :smiley:

2 Likes

Thông tin HAG có bị hủy niêm yết hay không đến giờ vẫn chưa rỏ ràng. Đúng luật thì lỗ 3 năm liên tiếp là bị hủy bắt buộc sàn Hose cho về Upcom. Khi nào đủ điều kiện thì có thể xin về Hsx hay Hnx trở lại. Còn vụ HAG này hơi mới, nên theo dõi và nghiên cứu thêm.

10 Likes

Bác Ocean có con nào tâm huyết trong đoạn này k ạ. Em xin 1 chân theo bác với

2 Likes

Nếu chỉnh sâu thì PVD có về đc hỗ trợ cứng như bác Ocean đã từng nói ko ạ?

2 Likes

bác kéo lên xem lại danh mục của bác Ocean, nhưng danh mục này là bác ấy vào từ tuần trước rồi. Bác ấy không phím hàng, chỉ là cứ mỗi cuối tuần, anh chị em ở đây thắc mắc danh mục nên bác ấy show lên cho xem

4 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy EVF 2022 là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn EVF 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x
6 Likes

Chính xác là giá dầu khí sẽ giảm theo tình hình Rus-U. Và chắc chắn cp dầu khi sẽ chỉnh giảm theo.

6 Likes

HNG có bác nào đó bảo năm 2020 lãi nên HNG chắc chắn không bị hủy niêm yết bắt buộc như HAG. Nhưng do ảnh hưởng từ HAG nên HNG giảm thủng luôn vùng hỗ trợ cứng 9.0 luôn.

10 Likes

Nhờ bác @Oceanfutureman nhận xét lại về GEX sau vài phiên gần đây, target trung hạn và dài hạn có thay đổi ko bác ?

1 Likes

Tôi thì đa dạng hóa danh mục và thường hay chốt lãi dần cp có lãi từ 20% trở lên cho đết hết.
Tôi thường mua cp khi giá còn dưới vùng target trung hạn ( dĩ nhiên cp nào tốt mà giá từ vùng target ngắn hạn trở xuống càng ngon).
Năm 2022 này, tôi quan tâm cp các nhóm ngành sau ( nhóm ngành phục hồi sau dịch, nhóm ngành không bị ảnh hưởng tiêu cực khi Fed tăng lãi suất):

1. Thủy sản, xk thủy sản: IDI, CMX, ANV, MPC, FMC, VHC…

2. Dệt may, gỗ, nông nghiệp thực phẩm xuất khẩu, linh kiện điện tử: VGT, TTF, HAG, HNG, PAN, NAF, HAI, KMR, EVE, DLG, TCM, TNG…

3. Du lịc, dịch vụ du lịch, hàng không, bán lẽ: HVN, VJC, ACV, DAH, DSN, VNG, VRE, MSN, DBC, FLC…

4. Bds Kcn, NOXH, Bds du lịch nghĩ dưởng: KBC, SZC, BCM, LHG, HQC, ITA…

23 Likes

Hihi, mình thì mù tịt về kỹ thuật, chắc phải nhờ bác @Oceanfutureman cho nhận định vùng hỗ trợ cho PVD trong nhịp chỉnh này sau khi đạt target trung hạn. Có lẽ về vùng 26.x-28.x bác Ocean nhỉ.

2 Likes

Bác ơi phái sinh sắp tới liệu có biến động mạnh k

1 Likes

Có kinh nghiệm ăn ủi. Mình ngủ quên trên chiến thắng rút cuộc âm

2 Likes

Em xin danh mục của bác để tham khảo đc k ạ, em cảm ơn bác ^^

1 Likes

Hiện TTF đã vào mức ngắn hạn của bác Ocean, thì theo bác e có nên vào ko ạ? Em đang chờ đợt điều chỉnh như bác nói nhưng tình hình như hiện nay thì k biết có điều chỉnh mạnh ko

1 Likes

Cần phải giữ tỉnh táo bạn! kinh nghiệm rút ra là lãi thấy lâng lâng rồi là rút cái đã! ăn non dù sao cũng hơn âm :smiley:

4 Likes

Lúc đó quên, có ai dội dùm gáo nước thì đẹp

2 Likes

Tới hiện tại thì vùng hỗ trợ cứng tích lũy và target ngắn trung dài hạn 2022 của GEX vẫn không thay đổi như phân tích tính toán sau tết bác.

3 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PVD 2022 là 24.x-26.x ( nhiều cp khi thị trường chung giảm mạnh thì thủng luôn vùng hỗ trợ cứng).

5 Likes