Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác ơi, hnay sàn như này thì có khả năng có đợt chỉnh nữa ko ạ? trước bác bảo có thể có đợt chỉnh xuống 1460?

1 Likes

LDG đang tím này thì có thể chỉnh lại ko bác hay vào sóng lên rồi? theo bác Ocean thì e là sẽ có đợt chỉnh nữa ạ

1 Likes

Nếu tình hình không có gì tiêu cực mới thì có thể có rung lắc trở lại 1475+/-5, Còn chỉnh về 146x đã xảy ra trong phiên hôm thứ 3 hôm qua luôn rồi.

8 Likes

Tớ ghi rõ là chỉnh thì mua nhé, ko bảo mua ngay lúc tím thế này

11 Likes

ldg em lưng trừng 25.x mát quá các anh

2 Likes

Hôm trước định bán con Bank qua mua LDG giá 16 mà không kịp, nay nó chạy luôn rồi

2 Likes

Em Nhờ Bác Oceanfutureman nhận định giúp em Target con HQC với ạ. Cảm ơn Bác nhiều

1 Likes

Em có thấy chart KGM tích lũy khá lâu, bác @Ocean cho em nhận định về em này với ạ, thấy ít thông tin về nó quá ạ.

1 Likes

HQC có tính toán phân tích sau tết rồi đó, bác search lại nhé.
Dự đoán HQC sẽ đạt và vượt target ngắn hạn 7.5x-8.2x trong quý 1/2022 và hồi dần về target trung hạn 10.x-12.x đầu quý 2/2022. Tích cực hơn sẽ đạt target ngắn hạn trong cuối tháng 2 này và tiến gần tới target trung hạn 10.x-12.x trong tháng 3/2022 ( có thể lên 9.5x-ngấp nghé 10.0).

11 Likes

Cảm ơn Bác nhiều, Em tìm kiếm trong chủ đề lại không thấy nhận định về mã này.
Em gom em này giá 7 hi vọng là nó chạy theo hướng Tích cực như bác nói thì mừng quá.

1 Likes

hàng của anh Hạ luôn khó ăn, dù là TCH hay HHS

1 Likes

image

Cty XNK Kiên Giang niêm yết trên upcom mà không có giao dịch luôn thì không thể tính toán phân tích được bác.
Rất nhiều cả 1000 cp ngon niêm yết trên cả 3 sàn HSX, HNX và ngay cả upcom có giao dịch lớn để lựa chọn. Bác không nên dính vào những cp như thế này.

4 Likes

K/g bác Oceanfutureman: có room nhận định đến ngày 21/2 này thị trường sẽ có nhịp điều chỉnh, bác làm ơn tính toán giúp các anh em được không? Cảm ơn bác rất nhiều.

1 Likes

Theo đuôi bác lâu nay mới thấy phím hàng.

1 Likes

À tớ hay sinh hoạt chỗ có hàng sẵn trong dm. Ldg vòng 1 tớ khuyến nghị từ dưới 10 rồi. Còn giờ thì vòng 2 ae cứ mạnh dạn thôi

11 Likes

Dạ, em vô tình thấy nó, thấy lạ nên em hỏi để biết thêm thôi ạ. Em cảm ơn bác :heartbeat::heart:

1 Likes

vâng bác.

1 Likes

biết được ngày điểu chỉnh thì vãi quá, chỉ biết là trong 7 ngày nữa thì nào cũng có giảm xuông 147x thôi, đoán thế

1 Likes

Bđs nhà ở xã hội (NOXH) là một trong những nhóm ngành hưởng lợi trong năm 2022 và vài năm tới nhờ chính sách xây dựng nhà ở cho công dân và người dân của CP và các tỉnh thành như Tphcm, Bình Dương, Đồng Nai, Long An và Miền Bắc vì xu thế dịch chuyển chuổi sx và sự phát triển bùng nổ công nghiệp sx tại VN. HQC là một trong những cty bđs lớn chuyên về xd NOXH. Vì thế triển vọng trung dài hạn HQC rất khả quan.
image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HQC 2022 là 5.5x-6.2x (+/- 0.5)
  2. Target ngắn trung dài hạn HQC 2022 là 7.5x-8.2x, 10.x-12.x và 14.x-16.x
14 Likes

Em cảm ơn Bác nhé

1 Likes