Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác @Oceanfutureman cho em xin nhận định về con VC7 và HAP với ạ. Em xin cảm ơn!

1 Likes

TtckVN đang trong giai đoạn sideway tích lũy nên tăng vài phiên rồi có rung lắc điều chỉnh vài phiên trong phạm vi 146x-152x là bình thường ( nếu ko có vấn đề War hay Fed tăng ls cao trên 1% bất ngờ đột ngột). Vì thế, có room phán 21/02 sẽ có nhịp chỉnh cũng rất hợp lý, vì tuần này đầu tuần chỉnh mạnh rồi sau đó tăng hồi trở lại đến cuối tuần này trong tuần đáo hạn CKPS, nên tuần sau chỉnh giảm rung lắc mạnh trở lại vùng 147x +/- 10 là có khả năng tương đối cao. Chỉnh về đó xong rồi hồi và tăng trở lại 1500 +/- 15 trở lại tiếp. Vì thế, chiến thuật trong giai đoạn thị trường ck sideway tích lũy này là canh đặt mua giá thấp trong những phiên rung lắc mạnh, rồi canh những phiên tăng hồi mạnh chốt bớt. Khi nào thị trường vào sóng uptrend hãy mua nắm giữ hơi lâu.

24 Likes

Cuối cùng thì vẫn không trần đc! :smiley: nhưng dù sao cũng có tín hiệu tích cực :smiley: anh em có thể thả lỏng hít khí trời :smiley:

2 Likes

Em cảm ơn bác rất nhiều. :innocent:

1 Likes

thank!

1 Likes

Bác Ocean nhận định dùm em con GKM với ạ, em xin cảm ơn

1 Likes

e định nhảy tàu DLG vùng 7.5 xong rồi mua lại nếu nó hạ giá thấp dc ko ạ? Sơ vừa bán xong em nó phi luôn ko hạ xuống nữa là toi :fearful:

2 Likes

Binh đoàn kẹt hành đông mà, không trần âu cũng là hợp lý

2 Likes

Theo quan điểm cá nhân thì sẽ còn chỉnh! Bạn bán thế cũng đc á! Bán xong có thể chờ nhịp chỉnh trong phiên đó luôn! Theo mình thì chỉ cần có chênh lệch giá là ok! Không nhất thiết phải chờ chênh lệch cao rồi lại hớ

3 Likes

Để xem ngày mai ntn =]]

2 Likes

Phiên mai quan trọng này, nếu lái đã gom đủ thì trần cứng không thì cũng chỉ là hơi cạn cung và hồi lên cho kẹp hàng xả bớt tuần sau lại sập như bác oceanfutureman nói, lái lại gom từ từ tiếp

3 Likes

Cập nhật đến 16h30 16/2/2022 nha các bác!

56 Likes

tuyệt vời cảm ơn bác

2 Likes

Cám ơn bác nhiều nhiều ạ :heart::heart::heart:

2 Likes

dạ e cũng đu đỉnh HQC tận 9.45 nên giờ chán quá ạ :fearful:

4 Likes

Nhờ bác Ocean xem giúp REE PHR KBC VCB với ạ. Cảm ơn bác!

1 Likes

Bác đợt rồi không trung bình giá hơ? Hay là xào thử đi? Khối lượng lớn không?

2 Likes

ơ ko tb giá 6.77 hả bác

1 Likes

Bác ơi em cũng là f0 lơ ngơ ạ. Bác hướng dẫn chúng em cách xào hàng nhé bác. Cảm ơn bác nhiều

2 Likes

Tôi mua VRE bán không đc tạm ứng tiền để mua, sáng nay định mua FCN or 3A mà vẫn chưa có tiền. Chiều nay tính mua 3a mà tiền nó chưa có để mua. Tôi lười chuyển cty ck nên tôi bị nó cho 3 lần rồi. Lần bán Fit 13.5 chờ chỉnh mua hai hôm sau Fit giảm mạnh k mua đc tới lúc đc mua FIT đã 15 k mua nữa nó lên 20, thà để nguyên còn hơn. Lần lướt HQC đúng đỉnh bán canh mua lại HQC sàn 2 phiên cũng k đc mua đến lúc tiền về HQC vượt cả giá tôi bán. Lần này định bán VRE để mua lại rẻ hơn thì cũng k đc mua, chiều nay vẫn k đc mua vì họ xin lỗi tiền chưa có vậy là VRE lại hơn giá tôi bán và thành lỗ. Buồn quá ad ạ.

4 Likes