Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nên đổi thôi bác ạ, chơi thế sao lướt T0 gỡ dc.

3 Likes

Xào thì dễ nhưng để xào đc thơm thay vì khét thì chắc phải qua luyện tập và trải niệm bác ạ! Lúc mới vào chứng mình nghĩ các bạn ai cũng từng nghĩ giá như mua xong bán đc luôn? Đó! Cốt lõi của xào cũng vậy! Bạn sử dụng kinh nghiệm mua vào khi giá thấp trong phiên và bán ngay khi giá lên! Làm thế bạn vừa trung bình đc giá! Lại giữ được cash! Nhưng tất nhiên phải điêu luyện chứ không xào thành khê cũng mệt! Chúc bạn may mắn!

4 Likes

Đang tăng mạnh thì ko nên xào, bữa về 6.xx mấy lần ko tbg thì có vị thế lướt T0 gỡ dễ hơn nhiều.

2 Likes

Thì lúc nó sập còn xào đc! Giờ thì căng! Không nên đụng zô =]] trừ khi giá đang ôm còn cao quá!

3 Likes

Xin chào các bạn! Mình mới tham gia chứng khoán cũng như diễn đàn, nhờ các bạn hướng dẫn thêm kinh nghiệm khi nào bán và khi nào mua lạicổ? Thank

2 Likes

Vâng em cảm ơn bác. Để em nghiên cứu và học hỏi thêm ạ

2 Likes

Bác ơi cho mình xin file excel với.mail minh huynh1809@gmail.com. Thanks

2 Likes

tk cty nào vậy bác

2 Likes

AAA thì thế nào bác? Hôm qua tôi ngắm SCR, FCN đc pm mà k có tiền.
Tôi định mua TCH 20.5 hôm qua cơ, chứ nay tính bỏ mua 3a 17.6 mà k đc mua, tôi định mai mua.

1 Likes

Có thể mình nói như trên hơi chung chung! để mình lấy ví dụ cụ thể vậy!
Ví dụ: Hiện tại bạn có 10.000 cổ mã XYZ nào đó giá 10k tương đương 100 triệu! tuy nhiên giá hiện tại trên sàn của mã đó chỉ có 7k tức là đang âm 30%! Và bây giờ mình có 10tr tiền để tiến hành xào nặn :rofl:

• Giả sử phiên nay giá mở cửa là 6.8 chẳng hạn! Thì lúc đó với 10tr bạn sẽ mua được tầm 1400 cổ với giá 9.520.000 Sau đó trong phiên hoặc phiên hôm sau giá lên 7.4k thì giá trị 1400 cổ của bác sẽ lên tới 10.360.000 Ok lúc này bác bán ngay 1300 cổ với giá 7.4k (bán được ngay vì 10k cổ bạn giữ trước đó đã thừa qua T3 rồi) thì sẽ thu về được 9.620.000 vậy là bác vẫn giữ được cash và đóng đinh lãi 100 cổ vào lượng cổ chung của bác! Từ đó trung bình chung giá CP của bác sẽ giảm xuống! Cứ tiến hành như thế thì sẽ sớm về bờ :smiley: Tất nhiên nếu cash càng nhiều xào càng nhanh! Mình chỉ là ví dụ vậy! Vì xào này phải chịu khó chứ không dễ khê lắm! Cổ đang uptrend nó dễ, Nó mà downtrend thì ối giời ôi luôn :smiley: Canh me cũng mệt! Nhiều khi cũng giống như tự mua dây buộc mình! Chúc bác thành công :smiley:
15 Likes

Bác cho ví dụ dễ hiểu quá ạ.Em cảm ơn bác nhiều. Nhờ các bác chỉ dạy mà F0 như em bớt hoang mang rất nhiều

2 Likes

Mình lấy thẳng từ ■■■■ luôn này

1 Likes

Mua trung bình giá cổ phiếu

Mua trung bình giá cổ phiếu là chiến thuật được nhiều nhà đầu tư có kinh nghiệm thực hiện khi một cổ phiếu họ nắm giữ bị giảm sâu - bằng cách việc mua thêm tiền vào cổ phiếu đó, rồi từ đó giá cổ phiếu được bình quân xuống. Chiến thuật này giống như “chơi xổ số” bởi nếu phân tích sai, cổ phiếu không đi lên mà lại đi xuống thì tình hình sẽ càng tồi tệ hơn.

6 Likes

Bác ơi em đang phân vân giữa LDG và LCG. Bác cho em 1 ý kiến để em tham khảo với ạ

3 Likes

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VC7 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VC7 2022 là 18.x-20.x, 24.x-26.x và 32.x-34.x

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HAP 2022 là 9.0x-9.8x
  2. Target ngắn trung dài hạn HAP 2022 là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x
5 Likes

Trí Việt bác ạ

2 Likes

Nhờ Game Pht 80 triệu cp gấp 4 lần số lượng cp đang lưu hành mà cp GKM cũng tăng gấp 4 lần từ đầu năm 2021.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy GKM 2022 ( tính sau khi Pht xong) là 22.x-24.x
  2. Target ngắn trung dài hạn GKM 2022 ( tính sau khi PHT xong) là 26.x-28.x, 36.x-38.x và 48.x-52.x

Như vậy giá cp hiện là vùng đỉnh GKM rồi, nên cần cân nhắc.

8 Likes

Nghe cái tên Trí Việt em bị dị ứng luôn bác ạ. Cầm cổ TVC của anh Tùng mà muốn phát điên.

3 Likes

Mình cũng từng nhảy TVC tháng 11 năm ngoái thì phải! Lúc đó giá 22k! Được mấy nó lên 24 cái tụt thẳng cẳng! Rồi lên thẳng 28k Và tiếp tục tụt thẳng cửa về 19.x Thông tin có lợi thì nhiều lắm :smiley: Nc dân tình ôm TVC lúc đó đa phần hoang mang cả! Cũng may mình ko tham 25k mình thả sạch :smiley:

4 Likes

Lái aaa khiến bao người vật vã đau khổ. Dây dưa chi cho mệt

7 Likes