Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Danh mục của em có 2 mã giống bác

1 Likes

Nhận định chung thị trường đã ổn định, dòng Bank phân hóa, thép dự kiến hết tháng sẽ phân hóa - giảm điểm; Cổ đất có nhịp tăng chân sóng, sóng thực sự mạnh sẽ rơi vào cuối tháng 3, quý 2 khi các gói đầu tư công - bơm tiền chính phủ; Khi cổ đất tăng thì cả dòng tăng; Thời điểm này các cổ trong nhóm du lịch, hàng không được hưởng lợi và tăng, các cổ đất hết phân hóa, chuyển sang chu kỳ tăng điểm => Các dòng ưu tiên đầu tư công - cổ đất công nghiệp, cổ đất chung. Các cổ phiếu hết dòng tiền âm như DIG CEO đón nhận lợi nhuận khủng vào năm 2022; Các cổ LDG, SCR, SAM… cũng sẽ tăng có quỹ đất nhiều- sạch và đẹp, LDG khung pháp lý cải thiện và lãnh đạo tầm nhìn mới; FLC ROS (chủ tịch hành động bán chui cổ phiếu trong quá khứ) nhưng cũng vào dòng tăng, thị giá rẻ về mức ban đầu- hiện thực hóa nhiều dự án bất động sản miền bắc của FLC, hàng không mở cửa, hệ sinh thái FLC hoàn thiện; Các cổ đầu tư công, hạ tầng xây dựng như FCN, HBC … cũng hưởng lợi nhiều gói thầu - đầu tư hạ tầng và xây dựng; ITA KBC dòng cổ đất công nghiệp hưởng lợi mạnh khi giá thuê khu công nghiệp tăng 15-20%. Ngoài ra, dòng vận tải biển VOS, HAH… cũng tăng trưởng đều; Điểm rủi ro cổ đất đã hết, nhiều dòng tiền mạnh đang bắt đáy, kỳ vọng năm 2022 sẽ tăng gấp 2-3 lần các cổ tốt, 1,5 lần và qua đỉnh cũ của các cổ đất trung bình.
theo Hai.AIexpert
GROUP cộng đồng A7

Cộng đồng A7- NDT1970, giảm thiểu rủi ro, minh bạch. Với sự tham gia của các chuyên gia-đệ A7, trao đổi, chia sẽ và nhận định thị trường, các cổ phiếu miễn phí ;Link_telegrams: Telegram: Join Group Chat

Room tổng Cổ Đất A7 - NĐT1970 :

1 Likes

Ké bác Ocean cũng show danh mục cuối tuần cho anh em góp ý! Mình không ôm nhiều như bác ocean chỉ có 04 mã thôi:

1. DLG 15k -2%
  2. HQC 80k -4%
  3. TDC 12k + 8%
  4. CTI 13k + 3%
    Hiện mình còn 15% cash
24 Likes

Cti bác vào giá bn đấy,t vẫn giữ 26 chờ về bờ .hix

2 Likes

Bác @Ocean ơi, cho em xin nhận định về LDG sau tết ạ. E có tìm trong topic nhưng là nhận định trc tết ạ

1 Likes

Cám ơn bác đã chia sẻ ạ, chúc bác cuối tuần vui vẻ

2 Likes

21.9x bác! Cti thì xác định ôm lâu! Bé này cứ ì ì! Lên lên xuống xuống! Lên đến mức chưa đủ bán và đôi khi cứ xuống sương sương :slight_smile:

2 Likes

Đó là lý do ko tbg con này đó bác ah

2 Likes

E có 3 con cùng danh mục với bác là HNG, DAH và ITA

2 Likes

Mình mới vào bé này gần đây do những chính sách có lợi cho đầu tư công cùng với bé này cũng đang được kỳ vọng với chính sách thúc đẩy các dự án phục vụ Sân Bay Long Thành! Nhưng nghe các cổ đông CTI kêu la cũng dữ lắm! :sweat_smile:

3 Likes

So với mức lãi trước khi sập tôi còn mất hơn 6%. Trước khi sập tôi đang lãi trên 12%, sau khi sập lỗ thêm hơn 8% tổng cộng mất hơn 20%. Nhưng trước tết có chốt lãi và cutloss bớt đưa tk về 65% cash: 35% cp. Sau tết mới giải ngân lại tới hôm nay tỉ lệ 45% cash: 55% cp.

15 Likes

Giống mã lãi thì tốt, đừng giống mã lỗ.

8 Likes

Em mua DAH lãi 11%
HQC đang hòa vốn

5 Likes

LDG có nhận định phân tích tính toán ngày đầu tiên sau tết 07/02/2022 luôn rồi đó, bác search kỹ lại nhé.

10 Likes

Bác tuổi hợi hay sao mà lấy hình bé heo làm avarta vậy?

9 Likes

Cti t đã bye nó hnay cutloss 1 chút. Nắm từ tháng 12 lên đc xíu rồi lao dốc và leo ì ạch. Chắc nửa 2-3 tháng tới em sẽ k nhìn đến e nó nữa bác ah :joy:

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều. Theo sát nhận định của bác nên lãi ITA và LDG của em cũng kha khá trên chục % cả :stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

3 Likes

Nhiều bác cầm CTI nhỉ? Tôi vừa lướt T+4, giá vốn 21, hôm nay tôi bán 22.5 rồi. Bác Ocean cho vùng target ngắn hạn là 20-22.x, tôi thấy CTI mấy phiên không vượt lên 23 nên chốt rồi, có lẽ CTI chỉnh tích lũy thêm mới lên được, còn nếu chẳng may lên được luôn thì coi như lỡ duyên với em ý.

4 Likes

Bác ocean ơi giờ cầm VNM nên cầm tiếp hay tạm rút đã ạ. Em cảm ơn bác nhiều ạ

1 Likes

CTI tui tính để trung hạn á! Tại cũng mới vào! Thấy em này có tiềm năng hehe

4 Likes