Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Em hôm qua thấy bác có DAH mừng quá ! Hôm nay T3 về được 14 % , em cũng bán để lại 1.8k là hàng 0 đồng

4 Likes

Em lúc mới vào còn chắc như đinh đóng cột là chỉ 10% em chốt, nhất định không tham, thế quái nào mà leo tít lên ngọn​:evergreen_tree: luôn :joy:
Bác bắt đc vụ cii giỏi thế, em thì sợ anh Bình, nên lúc cii 19 được phím cũng không dám. Nghĩ lại thấy đúng là fomo đỉnh cao, sợ a Bình mà dám vào hàng a Còi :laughing:

2 Likes

Sau mấy lần mua tbg trước tết đều dính quả “đáy tạm” nên em ngồi im. Hnay mới bắt đầu dọn dẹp danh mục. Tính ra hiện tk em còn đang âm 22% so với lúc trước khi sập.
Do em non tay nên loay hoay tìm bờ lâu quá:(

5 Likes

Dòng tiền đang vào ở midcap và smallcap. Trong đó có BĐS, Cảng biển, Chứng khoán…

17 Likes

Căng nha! Bữa CII là mình vào sớm! Xong bữa đó thấy bác Ocean cũng cảnh báo bẫy! Rồi mình về tìm hiểu thêm các kiểu! Lại mọc thêm mấy bài báo nói về việc thổi giá, giá trên trời các thể loại nên thôi out sớm cho lành! Đằng nào cũng đã có lãi! Ấm rồi :sweat_smile:

4 Likes

Không bác ơi. E nuôi bé heo tím để lấy lộc ấy ạ. Mong may mắn có thể kiếm và giữ được chút vốn để giúp mình và giúp đời bác ạ

2 Likes

Bác ocean ơi, bác thấy idi đoạn này như nào ạ

2 Likes

Thank!

2 Likes

Giá này bác đã tính cả pht+ cp thưởng chưa ah, e cảm ơn.

2 Likes

Bác phân tích dùm em con bii bác nhé

3 Likes

nhờ chủ thớt xem giúp con PDB. Thanks bác

2 Likes

Nhờ bác oceanfutureman phân tích mã NDT và CTX. Many thanks

2 Likes

bác xem giúp PVT , HQC với ạ

2 Likes

em giống bác hai mã HQC và DLG :sweat_smile:. À nhân tiện bác cho vài lời đánh giá về TTB đi. Em thấy UBCKNN chấp thuận hồ sơ chào bán chứng khoán của TTB rồi, không biết game còn xa nữa không?

2 Likes

Các Bạn trước khi hỏi mã nào thì trước đó tìm xem bác Ocean đã có phân tích trước đó chưa nhé! ^^
Đây là phân tích chia sẻ về mã IDI của bác Ocean ngày 7-2-2022! mình gửi lại bạn

1. Target ngắn trung dài hạn IDI là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 24.x-26.x
  2. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy IDI là 10.0-12.0
7 Likes

Này là phân tích của bác Ocean về BII ngày 10-2 nhé! Bạn tham khảo
BII cp dòng Louis đã tạo đỉnh của đỉnh 2021. BII là 1 trong số các cp điển hình bong bong giá năm 2021 và đã vị vỡ. Sắp tới có Game PHT tăng vốn nên theo dõi.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BII 2022 là 8.5x-9.5x
  2. Target ngắn trung dài hạn BII 2022 là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x

Có thể nhờ Game PHT mà giá cp BII sẽ hồi và vượt qua vùng target trung hạn 16.x lên target dài hạn 20.x trong quý 2/2022. Mua giá 14.x thì cũng không đu đỉnh chót vót nên cũng không cần lo quá, kiên nhẫn hold.

7 Likes

HQC thì mình gửi lại bạn phân tích sau tết của bác Ocean :
“Dự đoán HQC sẽ đạt và vượt target ngắn hạn 7.5x-8.2x trong quý 1/2022 và hồi dần về target trung hạn 10.x-12.x đầu quý 2/2022. Tích cực hơn sẽ đạt target ngắn hạn trong cuối tháng 2 này và tiến gần tới target trung hạn 10.x-12.x trong tháng 3/2022 ( có thể lên 9.5x-ngấp nghé 10.0).”
Tuy nhiên PVT chỉ có phân tích trước tết! Có thay đổi gì bạn hỏi lại bác Ocean nhé!
“Cp họ dầu khí thường tăng giảm theo giá dầu khí TG. PVT đang sideway trong vùng giá 24.x-26.x ( dưới vùng target trung hạn 28.x-30.x)
Target dài hạn PVT là 38.x-40.x”

4 Likes

HQC bác mua nhiều thế thảo nào căng thẳng kkk.

4 Likes

Đúng rồi! Nếu bác nhớ thì tui có nói là lúc giá 9.4 .5 đợt trước có gom một mớ :))) nên thành ra phải ráng bơi zô trung bình giá cho nhanh về bờ :))) tạ nặng quá :))

5 Likes

Giá cp VNM hiện đang trong vùng hỗ trợ cứng tích lũy 2022 78.x-82.x ( tức vùng đáy ), vì vậy nên giữ thôi chứ ai lại cutloss ngay vùng giá đáy.

13 Likes