Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nếu cổ phiếu lời từ 20% thì bán tới đó canh mua lại hả Bác Oceanfutureman? Thank!

1 Likes

Bác lại đánh giá cao tui quá :smiley: :sweat_smile:
Theo kinh nghiệm bản thân thì các bác nếu có Cash thì lúc mới ban đầu các bác cứ trung bình giá cơ bản thôi! Sau đó lâu dần các bác sẽ có kinh nghiệm ngay :smiley: Và càng quen càng tìm hiểu kỹ thì sẽ có cách trung bình giá riêng cho bản thân thôi! :smiling_face_with_three_hearts:

9 Likes

Bác xem giúp em SAB, em nhớ là có rồi mà tìm lại ko thấy.

1 Likes

Xin bác cho em nhận định về target 2022 của TVB, em cám ơn!

PXI có phân tích tính toán sau tết rồi đó, bác search lại nhé.

2 Likes

Cám ơn bác cảnh báo trước. Cần hết sức cẩn thận. Em mấp mé bờ rồi ạ

Tôi thường tuân thủ nguyên tắc này là cứ cp nào có lãi trên 20% là tôi chốt từ từ cho tới hết ( dành cho các mã cp đang form uptrend, chứ các mã cp đang form sideway thì có thể lướt lát 10%-15% rồi canh rung lắc mua lại). Mà tôi là dạng nhà đầu tư ăn ít no dai ( có chút nhát gan) và thường xuyên bị chốt non, nhiều mã cp tôi chốt từ mức lãi 20% tới 50% là hết sạch, trong khi cp đó còn tăng thêm 30%-50% nữa. Vì thế, các bác xem nguyên tắc tôi chỉ là 1 dạng tham khảo thôi nhé.

Cp đang form uptrend mà lãi 20% chốt hết thì khó canh mua lại giá thấp hơn lắm. Lãi từ 20% trở lên chốt từ từ cho tới hết, chứ không phải lãi vừa trên 20% là chốt 1 lần hết luôn. Cái quan trọng là phải nhìn cp đó đang ở form nào.

26 Likes

Điểm hỗ trợ cứng nay bao nhiêu bác?

1 Likes

Mình tâm đắc câu bác nói: lãi hơn tiết kiệm mình đã thấy ổn lắm lắm rồi. Rất cảm ơn bác

2 Likes

Bác xem lại nhận định tình toán phân tích sau tết nguyên đán ( từ 07/02/2022) nhé. Bỏ hết tất cả những phân tích tính toán trước tết bác nhé.

3 Likes

Nay DLG có game hay sao mà tím ngắt vậy ạ. Em nhìn nó đỏ quen rồi tím ko quen :fearful:

4 Likes

anh ocean cho em xin hỏi một chút anh có nhận định gì về LDG giai đoạn này không ạ va taget vẫn vậy chứ ạ em cảm ơn ạ

1 Likes

Mình thấy con DAH có ghi là " Cổ phiếu vào diện cảnh báo từ 9.4.2021 do LNST công ty mẹ năm 2020 và LNST chưa phân phối tại thời điểm 31.12.2020 là số âm" trên caphef vậy có vào đuôc không Bác?

1 Likes

Em nhờ bác Ocean xem giúp em QTP, hiện tại có khác so vs tính toán trước đó ko ạ?

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SAB 2022 là 135-145
  2. Target ngắn trung dài hạn SAB 2022 là 150-160, 180-190 và 220-240
7 Likes

Cũng không có gì Bác ơi! Nếu tính từ ngày 18/1/2022 đến trước phiên hôm nay thì giá của DLG gần như rung lắc đi ngang tích lũy! Vol cũng giảm dần, nay khả năng cái bắt đầu test và có thể đẩy sớm! HQC hôm nay cũng tương tự nhé! :smiley:

6 Likes

Nhờ bác Ocean xem giùm CRE giúp mình với

1 Likes

Target LDG trug dài hạn vẫn không đổi, nhưng chắc sẽ có rung lắc chỉnh trên 5% một vài phiên nữa.

5 Likes

Mấy cái vào diện cảnh báo hay kiểm soát nhằm nhắc mọi người cp đó đã làm ăn kinh doanh kém thua lỗ hay báo cáo không minh bạch… trong quá khứ và không được cấp Margin( dĩ nhiên là cảnh báo nhiều lần hay kiểm soát tới thời điểm nào đó như lỗ 3 năm liên tiếp…thì bị hủy niêm yết bắt buộc sàn Hsx hay HNx về upcom). Còn đầu tư ck là đầu tư cho thì tương lai nên mình phải hiểu rỏ cty danh nghiệp đó ở tương lai hưởng lợi gì, điều gì tích cực tiêu cực, triển vọng tiềm năng khả quan không…

Hiện tại, tương lai đang ủng hộ ngành du lịch khách sạn dịch vụ du lịch giải trí…sau dịch nên DAH vào vùng giá hiện tại cho trung và dài hạn rất khả quan. Ngắn hạn có thể có rung lắc chỉnh vài phiên tới về dưới 12.0

16 Likes

Phiên này thị trườg đẹp quâ bâc nhỉ

1 Likes