Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cảm ơn Bác nha

1 Likes

vâng em cảm ơn ạ em nghĩ ldg đợt nay là do tin ĐHCĐ chia thưởng và phát hành thêm

1 Likes

image
Ngành năng lượng điện được đánh giá là tích cực trong tương lai. Nhất là năng lượng mặt trời, năng lượng điện gió, điện khí…Còn ngành điện than điện dầu thì không tích cực cho lắm. Mấy năm trước các ngành điện và năng lượng vay nợ đồng ngoại tệ rất nhiều, mấy năm nay chưa xem lại nên chưa cụ thể lắm ( nếu vay nợ $ hay ngoại tệ nhiều sẽ bị ảnh hưởng kém khả quan khi Fed tăng LS cao).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy QTP 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn QTP 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x
7 Likes

Em cảm ơn bác :heart_eyes:

1 Likes

image

CRE có game PHT 200 triệu cp trong năm 2022 nên cần theo dõi quan sát.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy CRE 2022 là 24.x-26.x
  2. Target ngắn trung dài hạn CRE 2022 là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 50.x-54.x
10 Likes

Dạ vâng, em cám ơn bác. Đà tăng nhiên liệu như này cũng thấy ko khả thi lắm ạ.

1 Likes

dạ thank anh nhé

1 Likes

Har mục tiêu có thay đổi j nhiều ko bác .khi mở cửa du lịch rồi ạ

2 Likes

Em mới vào TNA hôm nay bác cho e xin nhận định về nó với ạ

2 Likes

Nếu Bác vào cho mục tiêu dài hạn thì giá này vào đc nhưng nếu không có khả năng hold lâu dài thì có thể nên cắt lãi ở T3 hoặc sau 1 tý tùy bác vì theo mình TNA đang form uptrend và nằm trong target trung hạn từ 18.x - 20.x! nếu không có thông tin mới hoặc đột biến thì khả năng chỉnh khá cao! target trung dài hạn TNA 2022 là 18.x-20.x và 26.x-28.x!

13 Likes

Cám ơn bác ,bác đánh giá ngành phân bón như thế nào ah LAS DPM DCM cám on bac

1 Likes

Daily

Hourly

15m

3m
LIÊN KHÚC ĐA KHUNG THỜI GIAN CỦA CHỨNG KHOÁN

8 Likes

Bác làm ơn dịch dùn tụi e luôn ạ. Em nhìn nó k hiểu gì hết

2 Likes

Cám ơn Bác Oceanfutureman nhiều! Mình mới tham gia vào chứng khoán, nên k có kiến thức cũng như kinh nghiệm. Mình mua cổ mỗi loại sô lượng từ 100 đến vài trăm, giờ ngó lại khoảng 50 loại, bó tay minh luôn

3 Likes

Bác Ocean cho hỏi là nếu tt sập mạnh thì liệu có giống vụ trước Tết ko (sàn hàng loạt) hay nó sẽ diễn biến như thế nào vậy? Cám ơn bác.

1 Likes

Dạ e cảm ơn bác ạ. Mong t3 có lãi e chốt luôn.

2 Likes

Bác Oceanfutureman phân tích dùm Cổ HHS! Thank!

1 Likes

Hehe 12.x thì có chứ dưới 12 e k tin. Mai 13.x đảm bảo uy tín

1 Likes

Nay có điểm vào 12.5 mà k vào thì mai bạn lại tiếc đứt ruột vì T3 hôm nay về hàng

1 Likes

nếu chỉnh là khả năng có đó bác. nhưng nó có vùng tích luỹ quanh giá 12 nên chắc không chỉnh sâu được. Theo phân tích bác ocean thì hiện DAH đã đạt target ngắn hạn nên nếu có chỉnh thì cũng là bt. Nhưng xét trung dài hạn nó vẫn ngon mà bác ;)))

2 Likes