Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác Oceanfutureman ơi! Với kiến thức và kinh nghiệm gà mờ như tôi là bó tay! K nhìn ra cổ phiếu ở form nào.Hic!

2 Likes

Mình đang chờ chỉnh

1 Likes

Hy vọng Dah mai đỏ

2 Likes

Bác Ocean cũng bảo đợi chỉnh đó bác. Còn nếu nó ko chỉnh thì chắc phi ầm ầm lên 15 luôn ấy. ;))) E hơi tiếc mã này vì lúc ra Tết e ngắm nó vì thấy trong danh mục bác Ocean. Vậy mà cứ mải ôm ngắm nhiều mã quá nên quên. ;)). Thêm pic bác Khoai hô nữa lại càng phi mạnh ;))

4 Likes

HAR có tính toán phân tích sau tết rồi đó, bác search lại nhé. Tới thời điểm hiện tại hầu hết các cp phân tích tính toán sau tết không có thay đổi gì mới hết.

10 Likes

Tham khảo thêm con PVM này toàn đất siêu đẹp, ví dụ như gần 2000 m2 ở số 8 Tràng Thi, Quận Hoàn Kiếm, HN. Trồng cây bắt đầu đến lúc hái quả:

1 Likes

Mình nghĩ bác và một số bạn F0 mới thì có một số việc cần tìm hiểu kỹ trước khi mua một mã nào đó:

1. Khi muốn xem xu hướng của 1 mã CK nào đó thì nên xem trong một khoảng thời gian dài ít cũng từ vài tháng đổ lên! Khi đó tự khắc sẽ dễ nhìn hơn như hình minh họa - Cho dù có rung lắc nhưng nhìn chung sẽ có 3 xu hướng là đi lên, đi xuống, hoặc đi ngang!
  2. Nhiều bác cứ nói chơi cho vui, thích mã nào mua mã đó. Cái này quá ẩu - Đồng tiền có không dễ. Nên mình mong trước khi nói thích một mã nào thì nên tìm hiểu xem mã đó thuộc ngành nghề nào, thông tin gần đây có gì tích cực không? Có tiềm năng không (Cái này là quan điểm cá nhân nhé) hoặc đơn giản hơn chính là xem thanh khoản ( Cụ thể hơn là khối lượng giao dịch từng phiên của mã đó ). Nên chọn những mã có thanh khoản tốt và ổn định. Và tuyệt đối không nên mua bừa! Cái này bản thân mình có rất nhiều bạn bè cũng như một số anh em đều gặp phải - Đa phân toàn được một ai đó phím mã rồi mua và đôi khi còn không biết tên công ty là gì hay kinh doanh gì cũng mù tịt :joy:
  3. Tuyệt đối không nên có hành động gấp gáp với tâm lý là phải mua hết SM ( Sức mua ) mà mình đang có! Vì khi dùng hết SM thì bản thân đã rơi vào tình thế bị động.

Và còn thật nhiều điều khác! Trên đây mình chỉ nói được 1 số vấn đề cơ bản thôi! Chúc bác sớm hóa rồng!
29 Likes

Ngành phân bón nói chung và cp ngành phân bón nói riêng đã đạt đỉnh 2021. Năm 2022 này chỉ kỳ vọng hồi và tăng vượt đỉnh củ chút xíu thôi chứ không kỳ vọng bứt phá tăng 3 lần 4 lần như năm 2021 ( tính từ vùng giá thấp giá đáy tới giá đỉnh 2021 thì nhiều cp phân bón tăng trên 3 lần, còn năm nay tính từ vùng hỗ trợ cứng vùng đáy 2022 thì rất khó để cp phân bón bứt phá tăng trên 3 lần nữa).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy LAS 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn LAS 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DCM 2022 là 22.x-24.x
  2. Target ngắn trung dài hạn DCM 2022 là 26.x-28.x, 34.x-36.x và 44.x-48.x

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DPM 2022 là 28.x-30.x
  2. Target ngắn trung dài hạn DPM 2022 là 32.x-34.x, 42.x-46.x và 54.x-58.x
7 Likes

Dạ em đúng ngay trường hợp 3 ạ! có bao nhiêu là mua hết! Đến lúc nhiều người khuyên trung bình giá thì em lại chỉ có cách đứng nhìn hoặc thêm tiền ạ! :upside_down_face:

2 Likes

Đặc điểm của ttckvn sau khi giao dịch thanh khoản cao là tăng hàng loạt và giảm hàng loạt cũng như tăng trần và giảm sàn hàng loạt. Vì thế, khi thị trường sắp tới nếu có giảm mạnh thì chắc chắn sẽ có nhiều cp giảm sàn hàng loạt nếu trước đó nó cũng đã tăng trần hàng loạt khi thị trường tăng.

16 Likes

Vâng bác, bác xem lúc nào tt mà chuẩn bị chỉnh thì báo giúp cho ae F0 biết đường lánh nạn nhé. Cám ơn bác nhiều.

3 Likes

HHS có phân tích tính toán sau tết rồi đó, bác search lại nhé.

7 Likes

Tôi nhỏ lẻ làm 6k giá 11.20

1 Likes

Nay t canh 12.4 mãi ko khớp 12.5 mới khớp , giá đỏ vào tbg vậy

1 Likes

Bác @Oceanfutureman cho em xin target HTV năm 2022 vs ạ, e mua giá 16.9 từ t11/21. Em cám ơn bác

1 Likes

DPM DCM thì chạy tương đối giống nhau (cao lắm chỉ lệch nhau 1 phiên), bác có mua thì chọn 1 trong 2 thôi, con LAS thì cty kinh doanh kém cơ bản ko tốt, giá CP tăng chủ yếu là do game tự tạo, có mua thì theo dõi chờ game ăn nhanh ra nhanh lướt lát cắt lỗ chứ đừng có hold là vỡ mồm có ngày.

3 Likes

Từ từ rồi bác sẽ có nhiều kinh nghiệm và nhận ra thôi.
Từ ngày mai và thời gian tới, dưới hình chart mỗi cp tôi sẽ ghi thêm cp đó đang form uptrend, sideway up, sideway đi ngang tích lũy, sideway down hay downtrend…bác và nhiều bác chưa có kinh nghiệm nhìn rồi từ từ sẽ thuộc nằm lòng thôi.

46 Likes

Ok bác, tôi sẽ theo sát tình hình để phân tích tính toán và cảnh báo trước sớm nhất có thể cho mọi người.

28 Likes

Đa tạ!

3 Likes

Thank!

3 Likes