Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Trân trọng cảm ơn bác.

4 Likes

Không có gì bác! :smiley: Cố dành ít thời gian tìm hiểu dần bác sẽ quen ngay :smiley:

6 Likes

Trân trọng cảm ơn bác nhiều :hugs::hugs:

2 Likes

HTV đang form " long sideway up" ( mô hình mới, nghĩa là sideway tích lũy rất lâu trong biên độ hẹp nhưng có xu hướng theo chiều tăng dần nhưng rất chậm).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HTV 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HTV 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 28.x-30.x
13 Likes

Bên Nga đang có biến rồi. Bác Ocean nhận định mai vni có ảnh hưởng gì ko ạ?

2 Likes

Có biến gì vậy bác?

3 Likes

Anh Putin chính thức điều quân vào Donbas rồi ý ạ bác ơi.

1 Likes

Chào bác Ocean, SHB vẫn đang sideway up đúng ko ạ.

1 Likes
1 Likes

Tin Quân đội Nga bắn phá hủy 2 xe bộ binh Ukraina, 5 người thiệt mạng, chứng khoán châu Âu và Nga đều xuống. Bác nhận định thế nào về TTCKVN ạ

1 Likes

hic hic! một màu đỏ rực kìa

1 Likes

TT lại xuống rồi :relieved::relieved:

1 Likes

Nhờ Ad cho chút nhận đinh với ah

1 Likes

k bit đỏ bao lâu để kiếm tiền mua tiếp

1 Likes

Sáng nay có thể do ảnh hưởng vụ Nga và UR nên thị trường có thể chỉnh nhẹ hoặc có thể xem là rung lắc mạnh thôi! Có thể kéo dài 1-2 phiên hoặc kết thúc ngay trong phiên chiều! Theo quan điểm cá nhân thì VNI có thể giảm nhẹ (5-8 điểm) một số mã sáng có dấu hiệu rung lắc mạnh có thể sẽ giảm nhẹ hoặc về gần giá tham chiếu khi kết phiên chiều!

12 Likes

Nhờ bác Oceanfutureman xem giúp con PVM. Many thanks

1 Likes

Theo nghiên cứu, tham vấn và nghe ngóng về tình hình chính trị từ các bác lão thành cách mạng…thì đây là 1 nước đi rất cao tay của riêng TT Putin và nước Nga. Trước tiên là công nhận độc lập cho vùng Donbas và Donesk…, sau đó là đưa quân và khí tài quân sự vào hỗ trợ…thì có chiên sự xảy ra chỉ là chiến sự giữa các nước độc lập Donesk& Donbas với Ucr thôi. Còn cái quan trọng thứ 2 là Nga có thể đặt hệ thống phòng không S400, S500 gì đó và hệ thống phòng thủ cũng như tên lữa và đóng quân ở các vùng độc lập đó…thì nếu Ucr gia nhập Nato hay gây chiến là Nga tấn công chóp nhoáng nhanh làm Ucr và Nato trở tay không kịp…Và mục đích cuối cùng là làm cho Ucr và Eu sợ và không dám gia nhập cũng như kết nạp Ucr vào Nato.
Túm lại, nước đi này có thể xảy ra giao tranh cục bộ giữa 2 vùng Donbass + Donesk với Kiev thôi ( về mặt quân sự). Về ngoại giao và kinh tế, chắc chắn Nga sẽ bị Mỹ và Eu trừng phạt nặng…

Túm lại, tin này chỉ làm cho ttck VN và TG rung lắc 1 vài phiên kha khá 10-20 point trong phiên thôi rồi đâu lại vào đấy. Và cuối cùng nhỏ lẻ sợ quá chạy thì tay to cá mập ngồi rung đùi hốt cp giá rẻ…( tùy mã cp, chứ không phải cp nào cũng còn rẻ nhé).

42 Likes

canh chỉnh mua tiếp hén Bác Oceanfutureman!

2 Likes

Bác cho em xin nhận định về DRH nhé, thanks Bác!

2 Likes

Hay quá Bác Oceanfutureman và Bác Daucove709 ơi! Đã xuất hiện màu vàng rồi!

2 Likes