Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

SHB chỉ là sideway thôi, nhưng đang tín hiệu chưa rỏ ràng ( tôi nghiêng về kịch bản sideway trước khi rơi vào sideway down hay downtrend.

9 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PVM 2022 là 16.x-18.x
  2. Target ngắn trung dài hạn PVM 2022 là 20.x-22.x, 26.x-28.x và 34.x-36.x
8 Likes

Canh cp mình quan tâm chỉnh kha khá trên 3%-4% hãy mua từ từ đừng vội ( chỉ đối với cp có giá dưới vùng target trung hạn nhé).

14 Likes

em bắt DLG với DAH toàn hớ bác ah :frowning:

5 Likes

image
DRH có Game tăng vốn trong năm 2022 đó, nên theo dõi quan sát.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DRH 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn DRH 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x
10 Likes

Đa tạ! Tình hình này , có khả năng mai còn giảm nữa k Bác Oceanfutureman, để biết đường mua tiếp.

2 Likes

Nếu hôm nay rung lắc trong phiên giảm trên 20 point và cuối phiên hồi lại còn giảm dưới 10 point thì mai có thể hết giảm hoặc chỉ giảm nhẹ 5-10 point đầu phiên sáng rồi chiều xanh 5-10 point . Còn nếu hôm nay hồi mà kết phiên vẫn giảm trên 10 point thì mai còn khả năng giảm trên 10 point tiếp đầu phiên sau đó kết phiên có thể giảm còn giảm nhẹ dưới -5 point hoặc tăng nhẹ dưới +5 point ( nếu không có diễn biến tiêu cực gì mới). Hôm nay mua thì mua các cp quan tâm mà giá giảm trên 4%, nếu không thì để mai mua khi có rung lắc đầu phiên sáng sẽ tốt hơn.

35 Likes

Bác canh mua cũng nên cẩn trọng nhé! Hãy thử với khối lượng nhỏ trước! Thông thường khi rung lắc trong phiên mạnh thì nhiều lúc chỉ chần chừ 1 chút là đã lỡ nhịp vào! Hãy làm quen với khối lượng nhỏ trước để tránh bị hớ nhé :smiley: Tất nhiên nếu các mã vẫn dưới mức giá trung hạn thì hớ 1 chút cũng không sao :smiley:

15 Likes

khả năng không thèm rút chân mới đau chứ :frowning:

2 Likes

Cám ơn bác Oceanfutureman chỉ bảo tận tình ,trân trọng bác !

2 Likes

Như này có khả năng là rơi vào trường hợp 1, mai có thể hết giảm hoặc giảm nhẹ 5-10 point phải không bác?

3 Likes

Báo cáo với 2 Bác Oceanfutureman và Bác Daucove709 e đã trót mua 100 ldg giá 19.25 rùi

4 Likes

:+1: :pray:

2 Likes

:exploding_head: Không biết Bác Daucove709 với Bác Ocean có bí quyết gì không hay chỉ do kinh nghiệm mà dự đoán chuẩn vậy ạ? Nay chốt phiên VNI chỉ giảm đúng hơn 7 điểm! Nhiều mã kết phiên loanh quanh mã tham chiếu! Mong được các bác chia sẻ ạ! :heart_eyes:

2 Likes

Đúng vậy bác, nếu không có diễn biến gì tiêu cực bất ngờ mới thì ngày mai thị trường diễn biến theo trường hợp 1 là mai đầu phiên sáng có thể có nhịp giảm thêm 5-10 point rồi sau đó hồi dần và tăng trở lại đến kết phiên có khả năng tăng trên 5 point.

18 Likes

Có thể vài phiên tiếp nữa sẽ có lãi để có tiền mua kẹo cho bé bi.

14 Likes

Gặp may thôi bạn! Nếu có bí quyết gì thì là nhờ đọc phân tích của bác @Oceanfutureman cả đấy :rofl:

7 Likes

Hôm nay, em nhặt hàng khuyến mại đến đồng cuối cùng rồi bác ạ, mai giảm nữa là em ngồi ngó.

3 Likes

Không có gì phải lo lắng nhé :blush:

6 Likes

Tôi thì chỉ dựa vào kinh nghiệm thôi chứ không có bí quyết gì cả. Trong giai đoạn thị trường CKVN còn đang sideway tích lũy từ 146x-152x thì nó diễn biến như vậy đó, sẽ có 2-4 phiên tăng 5-15 point và cũng sẽ có 2-4 phiên giảm 4-12 point hoặc rung lắc mạnh trong phiên 10-20 point rồi hồi lại trong phiên. Và các cp còn trong giai đoạn sideway tích lũy nó cũng như vậy, 2-4 phiên tăng 3-7% mỗi phiên thì sẽ 1-3 phiên giảm 2-6% mỗi phiên.

Khi nào thị trường vào chu kỳ uptrend hay downtrend nó sẽ diễn biến khác.

29 Likes