Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cập nhật đến 8h30 ngày 23/2/2022.
T cũng up lên ggdrive cho bác nào cần file excel nhé. Các bác cứ down tự nhiên thôi!

Chúc các bác một ngày giao dịch bình tĩnh, kiên nhẫn, thành công!

55 Likes

tks bác đã tâm huyết

5 Likes

thanks Bác, anh em cũng tự dùng cách tính, ước của mình để tính target của mình, có gì học hỏi bác Ocean tiếp

3 Likes

Cảm ơn bác

1 Likes

Anh em chờ mỗi Bác @Salander :rofl: :rofl:

8 Likes

Thank

2 Likes

Chào buổi sáng cả nhà

2 Likes

Sáng mở phiên TT lên điểm, dòng Bank và Dầu đẩy lên, chỉ số tương lai Mỹ tăng điểm. Các Bác nhận định sao trong thời gian tới ạ

1 Likes

Bác Oceanfutureman ơi, sáng nay cơ bản hồi rồi!

2 Likes

2 Likes

Thị trường còn trong giai đoạn sideway tích lũy nên tuyệt đối không được Fomo mua đuổi giá. Hầu hết cp trong giai đoạn này cũng đang trong giai đoạn sideway thu gom ( chỉ số ít cp đang trong fom uptrend). Vì thế, chiến thuật trong giai đoạn này là canh chỉnh rung lắc mạnh mua vào, hồi tăng kha khá chốt…rồi canh rung lắc mạnh mua vào…
Khi nào thị trường và cp vào sóng uptrend hãy mua và hold lâu hơn. Còn khi nào thị trường rơi vào downtrend thì tranh thủ bán hết 1-4 phiên giảm đầu tiên.

Hiện tại, thị trường chung và đa số cp nói riêng đang trong chu kỳ sideway tích lũy nên chiến thuật hữu hiệu nhất lúc này là mua thấp trong những phiên rung lắc chỉnh và bán trong những phiên hồi tăng kha khá ( đó cũng là thủ thuật hữu hiệu trung bình giá của bác @Daucove709 và bác @Spiritvn…).

50 Likes

Đi tìm nút Haha mà ko có, chỉ có nút Tim thôi =)))
Mọi người dựa dẫm bác Ocean rồi lại phải chờ đợi Salander, thật vất vả. T sẽ cố gắng vài ngày lại cập nhật một lần cho các bác nhé, vì đến thời điểm này số lượng cổ phiếu cần xem cũng kha khá rồi, cổ phiếu mới hàng ngày cũng ko nhiều nữa.

16 Likes

Cơ bản bác cập nhật như vậy là nhiều rồi, mọi người cũng chiến mỗi người trung bình 4-6 mã thôi, Bác sắp xếp lại phân ra theo nhóm ngành nữa thì rất tiện theo dõi ạ, Bank, Dầu, Chứng, Thép & VL Kim loại, Bán lẻ + du lịch…

4 Likes

Thủ thuật trung bình giá của mình đơn giản cũng như bác @Oceanfutureman nói đó là mua thấp bán cao! Tuy nhiên quá trình diễn ra chỉ trong 1-2 và căng lắm là 3 phiên (Cực bất đắc dĩ do canh sai là chủ yếu). Thông thường tốt nhất chính là trong phiên hoàn thành cả giao dịch bán ra mua vào (Việc có thể mua vào bán ra liền thì mình đã có đề cập ở trên nhé! 2 phần đó không xung đột và không bị ảnh hưởng với T3)

• Thông thường trong 1 phiên giao dịch sẽ có sự chênh lệch giá thấp nhất và cao nhất! Nguyên lý đơn giản chính là mua khi thấp và bán khi cao! Vậy vấn đề chính là lúc nào biết nó thấp và lúc nào biết nó cao! Cái này là tùy kinh nghiệm nhé! Khi mọi người quan sát và theo dõi lâu sẽ thấy được và có điểm vào cho bản thân! Mình chia sẻ điểm vào của bản thân là từ kinh nghiệm bản thân và có thể các mã mình đầu tư nó có đặc điểm như vậy nên mình nói trước là mọi người chỉ nên tham khảo và tự suy xét nhé! :smiley:
  • Nói chung thị trường theo phiên thì cũng không phải phiên nào mình cũng nhảy vào để sử dụng thủ thuật trung bình giá! Mình hay vào tại 2 thời điểm là lúc mở cửa bị nhúng và lúc gần kết phiên bị đạp.
  • Ví dụ: Nếu lúc mở cửa giá bị nhúng xuống thấp thì là thời điểm đẹp để nhảy vào! Mình nói là nhúng chứ không phải là bị đạp sàn nhé :rofl: Và phải nên nhớ khối lượng mình mua vào phải nhỏ hơn khối lượng mình đang nắm giữ (Nếu không KL chênh lệch sẽ vướng T3). Khi đã mua vào thành công xem như hoàn thành bước 1. Tiếp đó cần theo dõi kỹ sự biến động trong phiên! Chỉ cần có sự tăng nhẹ (Hoặc chỉ cần hồi thôi cũng được) Có sự chênh lệch giá theo chiều hướng có lợi là sẽ xuất ra bán ngay. Có một việc nên ghi nhớ rõ trước khi thực hiện thủ thuật là sau khi mình mua vào giá trung bình của mình giảm, nhưng lỗ thì vẫn giữ nguyên, cho dù sau khi bán ra trung bình giá vẫn giữ tại mức giảm thì lỗ vẫn như thế và cái lãi duy nhất chính là chênh lệch khi mình mua vào bán ra. việc mình đóng đinh được lãi khi thực hiện xong thủ thuật là điều quan trọng nhất cho dù là tiền hay là KL nắm giữ. Có thể hiểu việc này giống như tiến hành trả góp vậy :rofl: :rofl:
  • Cuối cùng thì theo mình trong 1 phiên thì chỉ nên thực hiên 1-2 lần như vậy thôi, nếu không dễ hớ lắm! Mặt khác thì này chỉ phù hợp khi mà trung bình giá thôi! Chứ nếu giá mình đang ôm thấp hơn giá thị trường mà làm ntn thì chỉ có hớ thôi! Được không bù mất ! Và tất nhiên cái gì nó cũng có rủi ro :v Chúc các bác thành công! :smiling_face_with_three_hearts:
36 Likes

Cảm ơn bác :))

3 Likes

Mê con IDI quá mà chưa dám vào bác ơiiiiii

3 Likes

6 Likes

Bác Ocean có thể cho e xin nhận định HD6 được ko ạ, em cảm ơn bác nhiều

3 Likes

Tôi thấy cách mua bán T0 này bác cần có time canh bảng, mua bán trong ngày như này phù hợp với những ngày thị trường có biến mạnh như có thông tin tác động vào TT như ngày hôm qua… Nếu đỡ phải canh bảng tôi nghĩ cứ đặt sẵn mua giá thấp và đặt sẵn bán giá cao, số lượng CP bán và mua tầm tương đương nhau để đảm bảo duy trì số lượng CP của mình

4 Likes

Đúng rồi bác! Không phải lúc nào cũng nhảy vào được! Về cơ bản thì cách trung bình giá này chỉ là để sau đó bớt lỗ được 1 ít! Còn việc đặt giá trước thì chênh lệch giá mua bán cần xem cho hợp lý là được! không nên chênh quá nhiều tránh tình trạng mất hàng :smiley:

3 Likes