Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cám ơn Bác Oceanfutureman! Như vậy cổ nào lời thì bán, chờ giá hạ mua vào phải k ? Mình hiểu như vậy á

3 Likes

NDN giá bèo nhèo nhất dòng BĐS chia 30% tiền mặt 1 năm không biết kỹ thuật thế nào?

1 Likes

image

Ngành sx và xk thủy sản phục hồi rất tích cực và khả quan sau dịch 2022 và hưởng lợi lới khi Fed tăng lãi suất. Nhất là xk vào thị trường Mỹ và EU.
Cp IDI đang form hồi và sideway up.
Nếu đầu tư trung và dài hạn thì có thể vào vùng giá 15.x này. Canh rung lắc mua được giá dưới 15 càng tốt.

8 Likes

em thấy phương pháp này khá hay, nhưng khổ nỗi phải ngồi canh chart cả ngày và khá hồi hộp mỗi lần mua vào và bán ra các bác nhỉ

3 Likes

Bác ocean ơi em còn kẹt Ros giá 12 bác cho em nhận định Ros lúc này đi bác. Cảm ơn bác

3 Likes

image

Cp bđs LDG rất tiềm năng và triển vọng.Theo phân tích tính toán thì dài hạn trên 2 năm giá cp LDG phải trên 6x.x, còn dài hạn dưới 2 năm thì giá phù hợp là 3x.x-4x.x
Cp LDG đang form hồi và up trở lại.

19 Likes

image

cp HD6 đang vừa nhú form uptrend vòng 2.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HD6 2022 là 24.x-26.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HD6 2022 là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 50.x-54.x
8 Likes

.

2 Likes

Cảm ơn bác! một góc nhìn kĩ thuật của bác.

2 Likes

Cảm ơn Bác nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts: e đang canh me e nó đây hehee

3 Likes

Cái này muốn làm mượt thì phải cần kinh nghiệm bác ạ! Cứ quen tay là tự nhiên thấy ok à :smiley: Nhiều pro còn có nhiều kiểu hay hơn cơ :))) cũng ảo lắm :smiley:

5 Likes

Thủ thuật giao dịch này chỉ dành cho giai đoạn thị trường sideway tích lũy và lướt sóng ngắn hạn thôi nhé. Còn khi thị trường vào sóng uptrend hay downtrend thì khác.
Khi thị trường vào sóng uptrend mà mới tăng 15%-20% chốt là mất hàng và khó mua lại giá thấp hơn vì khi vào sóng uptrend cp có thể tăng 60%-trên 100% , còn khi thị trường vào chu kỳ downtrend mà mua lại sớm trong những phiên rung lắc chỉnh mạnh là có thể mua hớ sớm vì có khi cp còn giảm thêm 25%-40% nữa ( hay còn gọi là bắt dao rơi). Vì thế, tùy vào từng giai đoạn của thị trường mà có chiến thuật thủ thuật giao dịch khác nhau.

21 Likes

image
Cp NDN đang form hồi và uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy NDN 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn NDN 2022 là 18.x-20.x, 24.x-26.x và 32.x-34.x
9 Likes

Bác Dự đoán TT sideway tầm bn tháng ạ ?

2 Likes

Hiện tại, các mã dầu dc xem là đang trong sóng uptrend pk bác?

2 Likes

Kiếm tiền chưa bao giờ là dễ bác ạ, chưa kể đây còn là sửa sai, phải bỏ thời gian, công sức và tinh thần thì mới xứng đáng có được quà.

7 Likes

image
ROS đang form hồi và sideway up trở lại, vượt 10 thành công là vào sóng uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy ROS 2022 là 6.5x-7.2x
  2. Target ngắn trung dài hạn ROS 2022 là 8.6x-9.4x, 12.x-14.x và 18.x-20.x

Bác kẹp giá 12, nếu biết trung bình giá thì giờ đã gần hòa vốn, còn không trung bình giá thì nếu tích cực có thể cuối tháng 3/2022 là hòa vốn ( muộn nhất là tháng 4/2022).

18 Likes

Em cảm ơn bác nhiều lắm!

2 Likes

Thông thường thị trường sau đợt giảm mạnh thì cần thời gian 1-3 tháng để sideway tích lũy, các cp riêng lẻ cũng vậy. Nên theo quan sát và dự đoán cá nhân tôi thì thị trường chung sẽ sideway sớm nhất đến hết tháng 2/2022, muộn hơn thì giữa tháng 3/2022.

19 Likes

Dạ Em cảm ơn Bác nhiều ạ,

2 Likes