Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

vậy là bác sớm hơn em vài tháng :)))) nhiều cao thủ từ 2019 Covid vào tt nhiều từ ấy :laughing:

4 Likes

Cảm ơn bác.
Bác cho t xin ý kiến về hai mẫu hình bên dưới với:

Như vậy có phải là mẫu hình thứ nhất đang cần thời gian tích lũy thêm trước khi xác định xu hướng? Và mẫu hình thứ hai thì bác thấy thế nào ah?

3 Likes

E Gà mờ, k biêt thủ thuật T+, nên để tg chờ tăng trên 30% bán. Nếu được vậy cũng ngon hơn gửi Ngân hàng.

3 Likes

Khi nào thị trường downtrend nhờ Bác Oceanfutureman thông tin dùm nha! Đa tạ!

3 Likes

Em cám ơn bác nhiều ạ

3 Likes

Bác cứ nói làm tui ngại :smiley:

Lúc đó chắc nhiều người vào lắm :rofl: :rofl:

4 Likes

Đúng là ai dính cp FLC của Mr. Chui và hst Mr. Chui gồm ROS KLF ART AMD HAI… và các cp penny midcap bị ảnh hưởng nặng cùng hst Mr. Chui như HQC DLG HAR JVC TNI QBS FTM HAR OGC…đúng là nhọ thiệt.

Cùng bị sập cùng lúc và bị ảnh hưởng nặng từ vụ THM ở Thủ Thiêm, nhưng mức độ hồi phục các cp liên quan trực tiếp và gián tiếp vụ THM như LDG DRH CII NBB SCR BCG DIG CEO…phục hồi mạnh mẽ và nhanh chóng hơn.

19 Likes

Lí do phục hồi của các peny, mid từ sau vụ thm là ở chất lượng tài sản. Và tôi vẫn duy trì mua pen, mìd có tài sản là bđs tốt sẽ tốt hơn, có kì vọng cao hơn. Đây cũng là lí do tôi vẫn khuyên canh mua ldg

12 Likes

Xin chào bác, theo dõi bác được một thời gian không dài lắm nhưng thấy kinh nghiệm của bác cũng như nhận định về thị trường và một số cổ phiếu rất chính xác, mạo muội hỏi bác về FIT trong trung và dài hạn sắp tới (>4 tháng)
Xin cảm ơn bác

4 Likes

Hi Hi! Đúng vậy đó Bác, e mua FLC; SCR; ROS KLF HQC DLG HAR JVC HAR, LDG ngày 10/01/2022 á, Tuy số lượng không nhiều nhưng nhiều loại. Đến thời điểm này thì LDG, DLG đã vào bờ; còn lại hy vọng tuần sau vào bờ.

4 Likes

Mô hình thứ nhất của bác chia làm 2 nữa giai đoạn: nữa giai đoạn đầu gọi chung tổng thể là form sideway tích lũy, nữa giai đoạn sau gọi chung tổng thể là form sideway uptrend ( còn trong form tổng thể đó có những mô hình nhỏ hơn như vai- đầu vai, mô hình 2 đáy 3 đáy…)

Mô hình thứ 2 của bác gọi chung tổng thể là sideway uptrend ( trong mô hình tổng thể có những mô hình nhỏ hơn form nhỏ hơn như vai dầu vai, 3 đáy, 2 đáy…).

Mô hình thứ 2 chặt chẽ, bền vững, trend tăng dài và cao hơn mô hình 1.

15 Likes

Vâng bác, khi nào thị trường chung hay cp vào downtrend hay uptrend tôi sẽ báo cho các bác ( có thể thời điểm xảy ra sớm hơn hoặc muộn hơn thông báo của tôi 1-2 tuần).

23 Likes

Thank!

3 Likes

Hihi! Nhiều khi chỉ cần ngồi tàu ngầm nghe các bác nói tự nhiên nó sáng dạ hẳn ra :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

bác ơi cho e xin taget D2D với

2 Likes

Bác Ocean cho e xin thông tin về HUT được ko ạ?

2 Likes

Bác Ocean ơi KHP giờ ổn không ạ

2 Likes

Cho e hỏi DPM và PVD ạ

3 Likes

Cảm ơn bác. Mô hình 1 là CTG, mô hình 2 là MSB. Vậy 2 e này vẫn nắm giữ đc bác nhỉ?

2 Likes

Hi, Nói Bác Salander đừng cười nha! mình k biết phân tích kỹ thuật cũng như hướng đi cổ, nhưng mình thích MSB để ăn cổ tức 30% tính ra cung ngon hơn lai suất

5 Likes