Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cám ơn bác nhiều

4 Likes

Hehe ! Em đang hóng bác cuối tuần , em vừa bán Ros rồi

5 Likes

Cảm ơn bác rất nhiều ạ!!!

4 Likes

KHG e dính năm ngoái giá 2x.x, vẫn đang giữ. Nhịp này nên giữ đến giá bn/bao lâu thì bán ah?

4 Likes

tay cũng hơi to đấy bác ;)))

7 Likes

vì sao mua HHS mà ko phải là TCH vậy bác? T cũng đổi TCH sang HHS hôm qua :face_with_hand_over_mouth:

5 Likes

Mình không all in nhé! Từ khi chơi đến giờ chưa bao giờ all - in . Kể ra có lẽ do ông bà phù hộ cho mình có cái tính …tham vừa vừa :slight_smile: _ Tại nói ko tham thì giả tạo quá. :rofl: :rofl:
Nhưng lúc mới chơi cho đến tận giữa năm 2021 thì thông thường mình chỉ vào 1 đến 2 mã! Vì cũng có 1 ông anh đi trước chỉ bảo nói nếu không có thời gian nhiều thì nên chú tâm 3-4 mã thôi! Khi đó mới rõ được mã mình đầu tư tiềm năng đến đâu (tất nhiên là theo kỳ vọng của bản thân nhé!)
Chính vì thế nên mình thường vào quá nửa tiền vào 1 mã là điều bình thường! Nhưng đợt đó bị dính quả fomo theo mấy anh ngân hàng chỉ bảo “Khuyến nghị nhiệt tình” vào em HPG thành ra đu đỉnh 54k và đợt đó mình mất nhiều lắm :roll_eyes: :roll_eyes:
Mà từ đợt đó thì tỉnh hồn và chú tâm tìm hiểu nhiều hơn (nếu bác nào vào chứng cùng đợt mình có lẽ cũng rõ xíu là đợt đó hầu như fomo theo dễ có lãi lắm → Thành ra dân f0 cứ nghĩ mua là ăn không suy nghĩ nhiều đâu! :sweat_smile: )
Hiện tại bạn thấy mình ôm HQC nhiều thế thôi chứ mình vẫn còn ~25% cash. Tuần trước mình còn 15% nhưng tuần này mới cho em TDC ra đi mua 2 em mới với khối lượng thấp hơn và giữ thêm cash lại! - Kể ra cái cảm giác ôm gần 60k HQC giá 9.6x lúc đó nó thốn lắm bác ạ! Đề nghị không nên làm theo :))) lúc đỉnh đến lục tụt thẳng mình nhiều lúc không muốn nhìn lãi lỗ luôn :crazy_face:
Nói chung là luôn luôn phải giữ cash lại nhé (Mình quan niệm trong tay còn cash giống như leo núi mà có dây bảo hiểm vậy_ Cùng lắm trượt chân thì cũng ko rớt luôn đc _ vẫn có cơ trèo lại :smiley: )

24 Likes

E k bit khi nào FLC vào bờ! Hy vọng 4 tháng sau dc lên bờ!

4 Likes

Bác Ocean cho đi được bé HQC đoạn 7.9x là quá đỉnh! Híc bữa đấy em cũng tính cho bay nhưng vẫn chần chừ lãi của em chắc giống bác cũng 3-4% gì đấy thôi! Nên chưa cho đi! Nghĩ lại vẫn rầu bác ạ :joy:

7 Likes

Cũng bình thường thôi bác _ Bơi theo anh em kiếm ít tiền mua sữa cho con :laughing: :laughing:

8 Likes

FLC dạo này tin tốt ra nhiều! mong rằng sẽ sớm chạy :smiling_face_with_three_hearts:

7 Likes

Thank!

4 Likes

Bác Oceanfutureman ơi, vào đâu để kiểm tra thông tin một công ty có bao nhiu đât? Thank!

5 Likes

Thấy dm của bác có Har Ros, xin hỏi ad em vẫn âm từ trước Tết, đã trung bình giá Har 12.9, Ros 10.2 liệu có hy vọng về bờ không bác. Dự là bao giờ ạ.
E cảm ơn bác nhiều ạ

5 Likes

Vâng bác, tôi nhập HHS giá 10.x
Target trung hạn HHS vẫn 12.x-14.x bác

16 Likes

Tôi mới nhập ROS phiên hôm qua.
Đang nhấp nhấp con khác thì dính ROS luôn nên tạm ngưng mua con khác.

18 Likes

Khi nào thị trường và cp vào sóng uptrend thì mình hold chờ KHG đạt hoặc vượt target trung hạn 22.x-24.x chốt bác. Còn hiện tại thị trường chung và cp vẫn còn trong giai đoạn sideway nên chắc mình lướt lát thôi bác ( có thể canh 20.x +/- 1 là có thể chốt).

12 Likes

Thật tình sau khi lướt chốt TCH xong thì đang nhấn nhá canh mua lại TCH và HHS thì không hiểu sau mua HHS ( giống như đang đứng giữa 2 chị em xinh đẹp, phân vân chưa biết chọn ai thì tay và mặt lại vô tình chạm vào chỗ cấm của cô em nên dính cô em luôn).

21 Likes

Bác cũng tâm linh tung đồng xu à?

5 Likes

Cũng nhấn nhá mấy lần còn kỳ vọng lên 9.x mới chốt dần. Nhưng suy đi tính lại thị trường chung và cp riêng lẽ đợt này vẫn đang sideway chưa vào form uptrend nên chốt luôn HQC 7.9x
Theo dự tính, hôm nay thị trường chung giảm thêm 1 nhịp 10-20 point nữa và nhiều cp trong đó HQC sẽ có thêm 1 nhịp nhúng xuống nữa thì mua lại…nhưng tình hình không như tính toán nên chưa mua được.

13 Likes