Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

em mới mua DLG xong thì dính chỉnh, mà thôi vẫn còn dưới target ngắn hạn nên em hold luôn. Giá TB là 7.4 hum qua mà mua đc giá sàn thì đỡ mà lại ko mua. Mong là tuần sau hoặc em nó sớm chạy bác nhỉ. Em thấy mấy penny khác đều hồi mạnh mà DLG chưa hồi nhiều mấy nên vẫn còn hi vọng sóng hồi 1 chút.

6 Likes

Mình vào website doanh nghiệp rồi mình đọc mấy cái bctc, thông tin cổ đông…và mình tìm đọc thêm mấy cái báo cáo phân tích cty niêm yết ở mấy cty ck là ra bác ( nhưng đừng tin 100% nhé).

13 Likes

Bác cho em nhận định và đánh giá của Bác về con hàng BII với ạ. Cảm ơn Bác!!!

5 Likes

Thank! Như CTI, minh vao BCTC xem chưa thây, trênn mạng thì có, chắc có lẽ mắt mình bị mờhay sao á!

4 Likes

HAR và ROS bác cầm giá 12.x và 10.x thì tích cực trong tháng 3/2022 là hòa vốn và có lãi. Muộn nhất là đầu tháng 4/2022 thôi bác.
Còn nếu bác biết thủ thuật trung bình giá thì tới giữa tháng 3/2022 là đã hòa và lãi rồi. Về thủ thuật trung bình giá thì cứ hỏi bác @Daucove709 hay bác @Spiritvn là hai cao thủ về kỹ chiến thuật trung bình giá bác nhé.

22 Likes

Haha, 90% đầu tư dựa vào phân tích tính toán 10% đầu tư theo hệ tâm linh phong thủy ( thấy cũng hay và may khi đầu tư theo phong thủy bác à).

13 Likes

Tâm lý là ở đó á bác! Híc! Bé HQC cũng duyên nợ! Mãi chưa dứt đc! Hôm đó lúc nó lên 7.9x nhấn nhá do dự đến sau quyết thì nó tụt và không thèm lên lại :sweat_smile:

10 Likes

Đợt sau tết này thì cp Penny đa số hồi yếu và tăng yếu hơn Midcap, Bluechip bác. Theo phân tích tính toán và quan sát nhìn nhận cá nhân tôi thì tháng 3 sẽ có sóng cp Penny trở lại.

25 Likes

E đu jvc 12.7 ko khả năng về bờ ko bác.e đu xong thì sập về 8 luôn. Hivv

3 Likes

Em cảm ơn bác. Đã cố đến thời điểm này thì cố thêm thời gian nữa bác nhỉ

2 Likes

Kakaka đây gọi là tham nè, giữ tận 80k lướt nhẹ 20k thôi cũng bao nhiêu là tiền, nhưng mà vì đã gồng nó từ lúc nó xuống 6.x thì lúc nó đang đà lên gần vượt 8 thì lại tiếc do lực tăng đang mạnh, bán mà hôm sau nó tím thì đứt ruột.

Nếu đúng như vậy thì… e cũng tham giống bác, haha, e còn nguyên chưa rụng 1 cp nào.

9 Likes

haha… cô con xinh hơn nên rờ cô con bác hỉ :kissing_closed_eyes:. Cùng câu chuyện CRV niêm yết thì t cũng thấy cô con sexy hơn :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Chuẩn bác! Tham thì thâm :laughing:

5 Likes

Bác Ocean ơi có thể cho em đôi lời nhận định cổ phiếu SBT được không ạ? Em cảm ơn bác.

3 Likes

Biết làm sao đc bác nhỉ. Lúc lên thì tiếc, xuống cũng tiếc. Chỉ khi nào đạt đc target mình đề ra r bán :slightly_smiling_face:
Như t nắm itc giá 21.x. Lúc 27.x k bán do chờ 1 tí nữa đủ target 28. H tụt miết, chưa biết bao h mới hồi đc 21 chứ chả p 27 28 :((

5 Likes

Ui vậy em quyết tâm hold DLG bác ạ. Mong bán đc ở giá trung hạn thôi là mừng rồi. Em cảm ơn bác nhiều. Chúc bác Ocean cuối tuần vui vẻ!

6 Likes

Chậc! Này rút kinh nghiệm dần thôi bác! Trải qua vài lần tâm lý sẽ vứng hơn và quyết đoán hơn! Giá 21.x vẫn dưới target trung hạn nên nếu hold lâu thì không có vấn đề gì bác nhé :smiley:

5 Likes

Nghe bác nói mà e thấy thêm oxy, chứ e ôm penny mệt quá, mà bán thì tiếc vì lỗ

2 Likes

Chắc em mới bán ros và har cho bác rồi :joy:
Nhân tiện nhờ bác phân tích giúp em HDC với ạ, em không tìm thấy trong pic.
Em cảm ơn bác.

2 Likes

em giữ HHS từ trước tết giá 11, hôm trước HSS lên, em thoát gần hết ở vùng giá 11.3 - 11.45 bác ạ

2 Likes