Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

tuần này danh mục của em cũng giống với bác 2 mã IDI và ROS

3 Likes

Bác Ocean ơi, bác cho em thắc mắc tí, giả sử CP đạt giá target trung hạn thì nó thường điều chỉnh bao nhiêu % ạ? nhiều khi xuống tàu ở mức giá trung hạn rồi, đợi rung lắc mà cũng k biết khi nào nên mua lại, sợ lại mua hớ, bắt dao rơi bác ạ.

5 Likes

Em cũng cùng câu hỏi vs bạn này, em mua cổ phiếu trong vùng tích luỹ cứng, nếu đạt target ngắn hạn thì giá cổ phiếu có điều chỉnh nhiều không hay giảm ít rồi đi lên vùng trung hạn, bác cho em ít kinh nghiệm vs ạ, trân trọng cảm ơn bác :hugs::hugs:

3 Likes

Bác Ocean cho em xin nhận định về VOS chiều mua để giữ lâu dài ạ. Em cảm ơn bác

2 Likes

Tình hình này khả năng thị trường thực hiện cú rũ bỏ cuối tháng 3 không bác @Oceanfutureman?

2 Likes

Bác cho e xin target ra tết cả TIG và VPI nhé

2 Likes

@Oceanfutureman em vẫn đang giữ HNG , mua thêm vài lần giờ giá 11.4, khi nào em có thể chạm chân vào bờ bác ơi. Thấy bác vẫn giữ em yên tâm phần nào?

2 Likes

Mai lại tuần mới! Mọi người ôm nhau lấy hên nào :rofl: :rofl:
Mà có ai như mình không —2 ngày 2 cái đám cưới =)) :laughing: :laughing:
Tuần sau lại tiếp tục! :crazy_face: Đúng là dành cả thanh xuân đi ăn cưới :sweat_smile:

11 Likes

BII có phân tích tính toán sau tết rồi đó, bác search lại nhé.

3 Likes

JVC nếu sau tết bác biết thủ thuật trung bình giá thì sắp hòa vốn rồi. JVC đang form sideway up. Tích cực thì trong tháng 3 này JVC sẽ vượt 10 lên 12.x, còn muộn hơn thì trong tháng 4 JVC sẽ vượt 12 thôi bác.

10 Likes

Thị trường chung và cp riêng lẽ sắp vào uptrend rồi đó. Thị trường chung và cp riêng lẽ chỉ chờ 1-3 phiên washout xong là vào uptrend.

18 Likes

Bác Ocean ơi liệu mai có washout không?

2 Likes

Tải lên: Screenshot_20220227-214857_FireAnt.jpg…
Ngành mía đường không tiêu cực và cũng không tích cực sau dịch.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SBT 2022 là 18.x-20.x
  2. Target ngắn trung dài hạn SBT 2022 là 22.x-24.x, 28.x-30.x và 36.x-38.x
8 Likes

Em cảm ơn bác rất nhiều, đúng như bác đánh giá con G này phiên hôm sau đóng cửa tăng gần 5%, nên theo đánh giá tính toán của bác thì target nhịp này Gex lên được vùng khoảng bao nhiêu ạ.

3 Likes

Mặc dù đánh giá tích cực và khả quan ngành bds, nhưng nhiều cp bds đã tăng rất nóng 2021 và hiện vẫn trong form sideway down.

HDC đang form hồi ( form hồi nhỏ trong form sideway down tổng thể, form sideway down là form mà đỉnh hồi sau thấp hơn đỉnh hồi trước).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HDC 2022 là 54.x-58.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HDC 2022 là 60.x-64.x, 74.x-78.x và 90.x-95.x
5 Likes

Bác Oceanfutureman ! Nhận định dùm e cổ SD2 vơi.Thank!

2 Likes

Theo kinh nghiệm đầu tư nhiều năm cũng như quan sát tính toán phân tích thì đa số ( trên 50%) cp sẽ điều chỉnh khi đạt và vượt target trung hạn chút xíu. Và mức điều chỉnh thông thường rơi về vùng giá khoảng giữa target ngắn hạn và trung hạn.
Ví dụ, 1 cp có target ngắn trung dài hạn là 12.x-14.x, 18.x -20.x và 26.x-28.x thì khi đạt và vượt target trung hạn 18.x-20.x thì khi chỉnh sẽ chỉnh về vùng giá 14.x-16.x

17 Likes

Em cảm ơn bác. Kiên nhãn tiếp ạ. May là chơi tiền thịt nên không lo. Về bờ coi như đã lãi được từng đấy bác nhỉ

3 Likes

Khi bác mua cp trong vùng hỗ trợ cứng rồi cp đó tăng đạt và vượt target ngắn hạn thì khi chỉnh chỉ chỉnh nhẹ về dưới vùng target ngắn hạn chút xíu khoảng giữa vùng hỗ trợ cứng tích lũy và target ngắn hạn thôi bác ( gọi là rung lắc chỉnh đó, nhiều người gọi là lấp gap đó).
Ví dụ, 1 cp có vùng hỗ trợ cứng tích lũy là 6.x-7.x và target ngắn trung dài hạn là 8.x-9.x, 10.x-12.x và 16.x-18.x thì khi cp đó đạt và vượt target ngắn hạn 8.x-9.x nếu có xảy ra rung lắc chỉnh thì khả năng chỉnh về 7.x-8.x

18 Likes

Ngành vận tải, logistic, sản xuất…sẽ gặp khó khăn khi giá dầu tăng.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VOS 2022 là 8.x-9.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VOS 2022 là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x

Vùng mua hợp lý VOS để hold là dưới 14.x

9 Likes