Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Em cảm ơn bác ạ. Em cũng đang chờ 1 phiên xuống 6.x để mua thêm TBG, nhưng mấy nay nó không chạy mấy bác ạ.

2 Likes

image

VIX đang form hồi và up trở lại.
Sau khi PHT cp thì:

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VIX 2022 là 15.x-17.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VIX 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 34.x-36.x
7 Likes

HNG ra tin xấu quá anh ạ, liệu có về 7x ko a

3 Likes

Tin gì thế bác?

2 Likes

Việc phát hành thêm cố phiếu tất nhiên sẽ làm giảm giá trị cổ phiếu kha khá tùy tỷ lệ (Gọi là giá điều chỉnh) Mình nói nôm na nó giống như việc trung bình giá thôi! Tỉ lệ phát hành thêm của VIX là 1:1 với giá 15k có nghĩa giá CP của VIX giảm từ 27.950 xuống 21.500 ! CP giống như sẽ được pha loãng! Tuy nhiên PHT thông thường là để các công ty tăng thêm vốn hóa! Các công ty CK chủ yếu với mục địch tăng lên lượng margin cho nhà đầu tư (phương thức kinh doanh của các cty CK) Thông thường sau khi PHT cổ phiếu sẽ có xu hướng giảm nhẹ, KL giao dịch không lớn lắm! Các nhà đầu tư cần thời gian để xem xét tiềm năng doanh nghiệp! Tuy nhiên theo quan điểm riêng thì CP ngành CK đang rất có tiềm năng vì vậy khả năng VIX sẽ hồi lại và tăng trưởng thôi! Yên tâm bạn :v:

11 Likes

Cả thị trường VN và TG đang chờ tin đàm phán Rus-Ucr, nên diễn biến rất khó lường. Nếu đàm phán thành công và tích cực thì các cp đang hưởng lợi và nđt mua đua giá xanh giá tím như Dầu khí, phân bón, kim loại…sẽ sớm chuyển sang đỏ
và các cp đang đỏ sẽ chuyển sang xanh tím…
Và ngược lại, nếu đàm phán thất bại hay tiêu cực…thì các cp sắt thép kim loại, phân bón dầu khí…sẽ còn xanh tím nhiều phiên nữa và các cp đang đỏ sẽ còn đỏ nhiều phiên nữa.

19 Likes

image

PVL đang form hồi và sideway up trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PVL 2022 là 9.0x-10.0x
  2. Target ngắn trung dài hạn PVL 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x
9 Likes

Bác nhận định giúp em cổ phiếu LCG và AMD với ạ. Em cảm ơn bác

2 Likes

Bao giờ có kết quả đàm phán vậy mọi người nhỉ,THanks

2 Likes

Bác ơi search lại đi, bác Ocean có nhận định rồi đó. Bác search trước nếu ko thấy mã CP đó thì bác hãy hỏi nè. Để tránh bị trùng lặp.

3 Likes

E cảm ơn bác.

2 Likes

HNG tin xấu nhất đã ra luôn rồi, giờ chỉ chờ HAG hay Bank bán giải chấp hết HNG là bắt đầu phi thôi. Tin xấu này có thể làm HNG về 8.x ( 8.0x-8.6x) là thấp nhất.

13 Likes

Đang cập nhật liên tục, khi nào có tin chính thức là báo liền.
Các bác cũng cập nhật và thông tin liền cho mọi người khi có kết quả chính thức nhé.

18 Likes

Em chào Anh, anh có thể xem giúp e cụ thể về HNG ko ạ, tìm trên pic thì chỉ thấy HAG

2 Likes

Bác cho em hỏi BII vào bây giờ ổn không ạ

2 Likes

Nếu washout khả năng về 1420 không bác?

3 Likes

Cập nhật đến 12h ngày 28/02/2022. Các bác vào đường link tải file nhé. (T khỏi chụp hình nữa).
https://docs.google.com/spreadsheets/d/16zkyQCtD_LPvPACKLLj7TWA8Punj56KE/edit?usp=sharing&ouid=108455466281447783684&rtpof=true&sd=true

21 Likes

bác cho em xin lại pic bác nhận định về ASM được không ạ? em kéo nãy giờ vẫn hong thấy.

2 Likes

Cảm ơn bác nhiều. Nãy em phải chép tay mấy mã e đang theo dõi. :joy:.

3 Likes

HNG tôi nghĩ khi nào sạch dấu vết của bầu Đức thì mới có hành trình mới được

2 Likes