Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Dạ, bác bảo DLG giờ đánh theo phương pháp của lái HST Q. Nên em có chút lo lắng :smiley: không biết như vậy có tốt không và làm thế nào để nhận ra những đặc điểm này ạ.

2 Likes

Đại ca Q của tôi mà đc thả thì các ông chỉ có hít khối nhá. Các ông cứ cầm đến tháng 6 mà xem

2 Likes

Thiệt, mình ôm dlg lâu lắm rồi, mình cũng cảm nhận dlg giống hst nhà Q
Nắm dlg phải cực kì kiên nhẫn mới ăn dc của lái, nó nhây nhựa cho cổ đông chán ghét để bán hết

3 Likes

:joy::joy::joy:
Em cứ miệt mài tbg bác ạ

2 Likes

Mình mua hồi trước tết âm 6.9x, DLG lình xình hên mua giá tốt theo bác Ocean nên cũng tự tin cầm, hy vọng hái lộc :hugs::hugs:

4 Likes

Hồi em mua lại giâ 9.5 bác. Xong xuống 6 cũng mua, 6,2-6,5-6,8 :smiley: giờ mới xuống đc 8.4 bác ạ :sob::sob:

2 Likes

Tất cả cp hst nhà Mr Chui gồm AMD ROS KLF HAI…nó nhìn FLC mà đánh. Cứ FLC tăng thì chúng nó tăng, FLC giảm thì nó giảm…còn DLG lúc này không tăng giảm theo HQC nữa mà tăng giảm theo cp nhỏ lẻ HAI AMD KLF hst Mr Chui. Mà trong tháng 3 này có sóng ngắn cp Penny khoảng 5-10 phiên nên chắc cp Mr Chui chắc cũng sắp chạy rồi.

31 Likes

Bác ơi bác cho em xin nhận định về NHH và CIG. Em cảm ơn bác ạ

2 Likes

cảm ơn nhận định của bác ạ, Bác đúng là người dẫn đường cho nhỏ lẻ tụi em.

3 Likes

bác có giá vốn tốt quá rồi, tui 8.8 mà còn chưa bình quân giá đây, trung dài hạn thì k sợ lỗ đâu

3 Likes

Tất cả cp hiện có giá dưới mệnh đang niêm yết trên sàn Hsx và Hnx là nỗi hổ thẹn của lãnh đạo cty niêm yết. Với thanh khoản thị trường như hiện nay, giá thấp nhất của các cp là 10. Do đó, lãnh đạo nào mà để cp cty mình giá còn dưới 10 thì nên cảm thấy nhục và hổ thẹn với cổ đông và nhà đầu tư mà nên tuyên bố từ chức sớm.
Mr. Chui có 4 mã còn dưới mệnh 10, một sự nhục nhã vô cùng lớn nên biết xấu hổ mà chui nhủi trốn, không nên xuất hiện thường xuyên trên Media. Các lãnh đạo cty có cp giá dưới 10 khác cũng vậy.

35 Likes

Hôm nay bác nói giọng gay gắt quá. Thường bác ôn hoà.

5 Likes

Cứ con nào quanh hỗ trợ cứng hoặc trong mức giá ngắn hạn mà bác Ocean đã ptich thì yên tâm mua chả sợ lỗ. Em mua Dlg 6.8. Hôm qua vợt ít Hag 10.2 hy vọng có quà😀

3 Likes

Mình vào FIT từ trước Tết, lượn lên lượn xuống tbg về 13.7, hôm nay tiễn em nó 14.9 rồi, thấy đuối quá nên tiễn. Gọi là FIT nhưng không fit với mình :)))

3 Likes

Bức xúc thay cho các bác lỡ đu cao cp này chưa biết bao giờ về bờ. :sleepy::disappointed_relieved::sob::cry::disappointed::sweat:
Nhớ năm xửa năm xưa, các cp như LDG ITA IDI DRH SCR TSC EVG TGG VOS APG AGR…còn đồng trang lứa với HQC DLG HAI FTM TNI QBS AMD KLF ROS JVC HAR… mà giờ đã gấp 3 gấp 5 hết rồi.

34 Likes

Bác Ocean hôm nay lỡ quá mấy lon bia hay sao mà gay gắt thế bác :slight_smile:

2 Likes

E đang làm mấy lon mà cũng thấy bất ngờ với post bức xúc thay ae tối nay đấy :joy:

6 Likes

Phải nói là lần đầu thấy bác gắt ntn này

3 Likes

Bác Ocean thường xuyên gắt như thế này em thấy ok hơn đấy, thể hiện chút nữa bác à, ngoài đánh giá target CP ra bác thêm các nhận định về phân tích kỹ thuật và cơ bản nhiều hơn nữa cho mọi người học hỏi kinh nghiệm ạ

3 Likes

Đang cập nhật tin tức này nọ. Vô tình vào Viet Stock đọc thấy cập nhật các cp còn dưới mệnh giá, nhìn sơ qua toàn thấy toàn cp hst Mr Chui và các cp penny bị ảnh hưởng từ vụ mr. Chui nên thấy tiếc và buồn cho các bác lỡ đu mua các cp này trước tết. Hầu hết các cp sập mạnh trước tết, đa số đã gần hồi trở lại mức giá trước sập…còn các cp này thì vẫn ko hồi được bao nhiêu.

Nhớ trước dịch và trong dịch hàng trăm cp giá dưới mệnh giá 10 như HAG HNG HHS HID HCD TTF TTB TDG VOS TGG AGR APG SCR DRH LDG VHG TNI FTM QBS QCG IDI ITA OGC HQC DLG HAI AMD KLF ROS TSC FIT FLC HAR JVC DAG SJF HSG NKG TLH LSS EVG VPH BCG…mà giờ nhìn lại chỉ còn các cp hst mr. Chui và vài cp bị ảnh hưởng vì vụ mr Chui là còn dưới mệnh 10.

28 Likes