Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Ai rồi cũng sẽ lớn thôi bác

2 Likes

Chậc! 1h sáng… tỉnh dậy sau cơn say…. Tình cờ là nay cũng nhậu :rofl:
Đọc bình luận của các bác và bác Ocean cũng chạnh lòng thật! Kể ra thì bác ấy Gắt ntn cũng 1-2 lần gì rồi! Nhớ lúc bác ấy nói về cái tuyên ngôn mới của cái- lái ấy cũng gắt chứ đâu có vừa :rofl:
Công nhận với chỉ số VNI hiện tại với mục tiêu 16xx 17xx thì các mã dưới mệnh đều là những cơ hội tuyệt vời! Tuy nhiên cái - lái đánh như thế này thì cho dù là cơ hội tuyệt vời thì những NĐT có thể ôm xuyên suốt cũng không nhiều … bởi vì mệt tim lắm! Mặc dù biết là rồi nó sẽ chạy nhưng …. Là khi nào? Sáng ra cứ thấy mở phiên kết phiên nó cứ nhún nhảy quanh giá tham chiếu hay rớt tủm tủm là thấy buồn rồi á! Cũng không phải là ôm tiếp không được…. Mà thực sự cách đánh khiến anh chị em thấy buồn bực … tiền đầu tư, dù ít dù nhiều thì khi thấy nó cứ bay đi sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tâm trạng của bản thân!

Mình cũng vậy! Trước tết các mã penny chưa về mệnh bây giờ phần lớn cũng chỉ mới chớm vào vùng target trung hạn thôi!
Như con HQC của mình trước sập đỉnh cũng chỉ 10.7 lúc đó nói thật là rất ít người biết nó sập…. Mà không ai ngờ nó sập dã man thế! Mình đợt đó ôm 60k giá 9.6! Đang từ lãi 11 % tụt thẳng tới âm 3x%
Gần 600 triệu và bay hơn 200 triệu chỉ trong vòng hơn 1 tuần! Thực sự mà nói thì lúc đó mình gần như không có tâm trạng ăn tết! Và rồi để có thể quyết định trung bình giá tiếp cũng phải nghĩ một quãng thời gian không hề ngắn! Suy nghĩ đến bạc cả đầu chứ đùa :rofl: Gì chứ nửa đêm vợ ngủ ra ban công hút thuốc nhìn trời đêm là kiểu gì cũng có :rofl: :crazy_face:
Cuối cùng thì mình mong các anh chị em trong pic sẽ gặp nhiều may mắn hơn trong năm 2022! Luôn nhớ phải giữ lại ít nhất 25% cash trong bất cứ trường hợp nào! Và nếu muốn bắt đáy trung bình giá thì tốt nhất hãy chờ nó có dấu hiệu đi ngang sau khi sập hãy bắt đầu nhé! Để tránh lại mua phải giá sườn :innocent:

39 Likes

Haiz, câu chuyện này thì chắc là các bác ở cái thị trường máu lửa này chắc ko lạ gì rồi, có nhiều bác cmt e cũng thấy hay hỏi mã penny đang ở vùng rẻ quá so với mặt bằng chung hay chẳng hạn “FLC có gì mà ai nhắc đến cũng né” thì … trải qua đau thương mới có câu trả lời :relieved: :relieved:
Như bác cầm HQC là e còn thấy cp có tiềm năng từ hồi giá 3-4, một ngày thanh khoản của một penny mà mấy triệu, đến lúc lên giá 8-9 thì biết mình đã bỏ qua cơ hội, nhưng e cũng có chị HAI an ủi từ năm ngoái đến năm nay :relaxed:
Cứ như thời điểm ấy chắc ko ai nghĩ TT sập hay vì bất cứ một lí do gì để sàn 10 phiên mất thanh khoản, đúng là “thuyết âm mưu” làm gì cũng phải logic để NDT còn có cái để có cớ để giải thích cho những phiên sập của lái “vô ý cố tình” cả anh Chui và THM đều xảy ra một lúc như vậy.
Thêm một năm tồn tại ở TT này thì càng có thêm kinh nghiệm xương máu và dần hiểu lời khuyên của các “anh lớn” ko thừa xíu nào … “TỒN TẠI TRƯỚC CÁI ĐÃ RỒI HÃY NGHĨ ĐẾN CHUYỆN KIẾM TIỀN” :grin:

14 Likes

Chuẩn bác =]] phải trải qua đau thương mới ngấm đc! :slight_smile:
Mà được cái đau quá thì có khi ngủm :rofl:

11 Likes

Em cầm DLG lúc giá 6 xong đến 10.4 thì bán. Cũng vui. Nhưng thấy mấy phiên trước chỉ sập có 1-2 phiên nên khi xuống 9.5 - 9.2 em nhảy vào luôn :smiley: Ai dè :))
Chỉ chơi tiền đi chợ thôi nên giờ vì tbg mà em đang phải tiết kiệm tiền đi chợ các bác ạ :))
Nhưng em nghĩ nó giúp chúng ta rèn luyện nhiều hơn. Thời gian vừa rồi không có bài học đắt giá này thì f0 như bọn em chắc chắn sẽ liều lĩnh hơn (vay tiền, cắm sổ không biết sợ ấy chứ) và cũng sẽ thấy việc học là không cần thiết.
Bài học từ thị trường nào cũng là cần thiết để những người mới tiết chế lại. Kiếm tiền không bao giờ là dễ, như vậy đồng tiền, kinh nghiệm và kiến thức mới thực sự có giá trị.

13 Likes

Em người mới nhưng có theo dõi pic 1 thời gian. Chào bác Ocean và chào mọi người. Bác Ocean cho em hỏi về con PAN và TNT. Cảm ơn Bác.

2 Likes

Chuẩn bác! Lý thuyết chưa bao giờ thấm bằng kinh nghiệm! Cứ phải ăn hành đã mới lớn được :joy:

5 Likes

haha ngủm là ko kịp gỡ đâu.

Nice day bác nhé, chúc HQC bác nay lại tím, chúc ae trong pic giao dịch thành công :wink:

3 Likes

Bác ơi OGC đang có game gì mà bất chấp thị trường thế nhỉ ? Em thấy nó CE 3 ngày rồi

3 Likes

khả năng này washout không Ad nhỉ,thanks

2 Likes

:joy: Vâng bác, mỗi khi tk xanh em thấy đọc sách nó không ngấm, chỉ nghĩ gom tiền mua thêm =))
Tk đỏ, TT sập em vào đọc cmt của từng bác, không sót phát nào. Đọc đến đâu ngấm đến đấy, đọc đến sáng không buồn ngủ =))

2 Likes

image

Hiện C4G đang sidway trong vùng target trung hạn 20.x-22.x năm 2022. Nếu vượt thành công 22 thì tiếp tục form uptrend lên vùng target dài hạn 2022 là 28.x-30.x thậm chí hơn.
Tuy nhiên C4G cũng có nguy cơ điều chỉnh rung lắc khi đạt target trung hạn này, vùng hỗ trợ nếu có rung lắc trong nhịp này là 16.x-18.x

9 Likes

Động lực 10 phần :joy:

3 Likes

Vâng =)) Có khi đi học bao nhiêu năm cũng không gom được nhiều kiến thức bằng vài ngày như vậy đâu bác =))

2 Likes

image
Cp ngành nông nghiệp, lương thực thực phẩm thủy sản, khoáng sản, kim loại, phân bón, dầu khí…chắc chắn sẽ hưởng lợi lớn từ xung đột Rus- Ucr+ Eu+ USA…
PAN đang form sideway up và hồi trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PAN 2022 là 26.x-28.x
  2. Target ngắn trung dài hạn PAN 2022 là 28.x-30.x, 36.x-38.x và 46.x-50.x

image

Ngành du lịch dịch vụ du lịch khách sạn, bđs nghĩ dưỡng sẽ phục hồi và tăng trưởng sau dịch. Nhưng cũng ảnh hưởng khó khăn từ tình hình căng thẳng Rus-Ucr…
TNT đang form sideway down.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TNT 2022 là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TNT 2022 là 14.x-16.x, 20.x-22.x và 28.x-30.x
9 Likes

Nếu hôm nay Vni giảm trên 20 point thì có khả năng cao đây là phiên washout cuối cùng nhé mọi người.

33 Likes

Em nghe có vẻ là tin vui. Hihi
Cảm ơn bác ạ.

2 Likes

HSG vùng mua 37.5-37.8 được ko bác.

3 Likes

image

OGC tập đoàn đa ngành từ bđs, bđs du lịch đến tài chính…nên sẽ hưởng lợi và phục hồi sau dịch.
OGC đang vào form uptrend trở lại.
Hiện tại chưa biết OGC gmae gì mà coi bộ đánh lớn nên chắc tăng cũng khá mạnh đây. Biết đâu đây là CEO hay DIG thứ 2 thì ghê lắm???

17 Likes

Nếu hôm nay Vni giảm trên 20 point thì khả năng cao đây là phiên washout cuối để bắt đầu vào sóng uptrend.

21 Likes