Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Các bác ơi đã lên tàu xây cây thông thứ 2 của SJF cho noel 2022 được chưa ạ

4 Likes

Thầy giáo dạy trg đại học e làm giám đốc sjf và hôm ra tết âm mới mua gần 100k sjf giá 12x:))

2 Likes

Nay thấy nổ vol đó ạ

3 Likes

Xuống rồi bác. Chắc không có duyên với cp nhà anh Hạ.

5 Likes

Bác ocean cho e xin nhận định thị trường tuần sau với ạ

2 Likes

Bác ơi cho em hỏi đánh theo phong thuỷ là thế nào ạ? em từ lúc chơi đến giờ toàn lỗ, mỗi HVN, CEO, DRH,…là còn có chút lãi. còn lại tính đến giờ e vẫn đang bị âm NAV ạ.

3 Likes

TTH đang form sideway tích lũy. Vượt 7 thành công là vào form sideway uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TTH 2022 là 5.x-6.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TTH 2022 là 7.x-8.x, 10.x-12.x và 14.x-16.x
4 Likes

image
Mấy mã này thì bác Oceanfutureman rành rồi nhỉ. Bác chọn chuẩn quá.

6 Likes

Một số mã thép như HPG, HSG,NKG, DCM quay đầu…

3 Likes

Ngày mai thị trường chung chỉ sideway tăng giảm nhẹ trong biên độ 5-10 point thôi. Còn các cp riêng lẽ tăng hơi nóng thời gian qua như sắt thép than phân bón dầu khí thủy sản…sẽ có rung lắc chỉnh giảm nhẹ trên 2%. Có vài nhóm ngành khác tăng nhẹ giữ nhịp thị trường như Bank, bất động sản…và có thể cp hst Mr. Chui cùng 1 vài cp liên quan trần.
LMH đang ở vùng giá tay cầm cốc nên có thể có nhịp tăng thời gian tới. Bác cũng có thể chốt nếu thấy cp khác tiềm năng hơn.

18 Likes

Bác đỉnh cao và thức thời thật, chuyển sang dòng thép và Phân bón rất nhanh, chúc mừng Bác.

2 Likes

Chốt LDG tôi cũng tiếc lắm, nhưng nhiều lần đầu tư cp bất động sản cảm giác không có duyên hay sao ấy ( hình như không hợp phong thủy).

13 Likes

Bác chuẩn bị vào em nào mới k bác, cho em đu theo 1 em với ạ

2 Likes

Tôi thì cho rằng lúc này thị trường vẫn đang trong chu kỳ sideway tích lũy 146x-152x.
Tin về Fed tăng Ls và căng thẳng Rus-Ucr đã phản ánh vào những phiên thị trường rung lắc mạnh như hôm thứ 5 tuần trước ngà 24/02/2022 và ngày hôm qua 02/03/2022.
Bảo đảm thị trường năm nay sẽ còn ít nhất 2 lần giảm rất mạnh trên 80 point như trước tết nguyên đán nhưng không phải thời điểm này. Tôi dự đoán thị trường sẽ giảm mạnh vào tháng 4- tháng 5/2022 khi Vni đã vượt 152x vào form uptrend và đang ở vùng 156x-162x lúc mọi người đang hưng phấn thì bổng nhiên thị trường đảo trend giảm đột ngột…và hôm sau và vài hôm sau…media tung tin lý do thị trường giảm mạnh giống như vụ THM và Mr. Chui

24 Likes

Đợt trước mất hết quần áo bên ngoài rồi chỉ còn cái nịt. Chứ đợt này giảm 80 point nữa thì e rằng những thứ còn dính trên cơ thể cũng không còn haha​:rofl::grinning_face_with_smiling_eyes::blush::yum::crazy_face::stuck_out_tongue_winking_eye:

11 Likes

Bác ơi nghỉ ngơi sớm đi ạ, mai lại lên pic với mọi người, chúc bác ngủ ngon

2 Likes

Hôm nay bác có nhậu nữa ko đấy? Em thấy văn phong hơi khác khác ^^

2 Likes

Các cp của các ngành đang có lợi từ căng thẳng Rus-Ucr và Rus bị Eu+ Usa trừng phạt như dầu khí, kim loại sắt thép nhôm khoáng sản, phân bón, thủy sản, thực phẩm xuất khẩu… đều có thay đổi target theo hướng tăng lên sau biến cố bất ngờ từ TG.

IDI vừa nhú form uptrend trở lại. Vượt 18 thành công là chính thức vào form uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy IDI 2022 ( sau vụ Rus-Ucr) là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn IDI 2022( sau vụ R-U) là 16.x-18.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
10 Likes

Bác ơi. Mai OGC còn điểm vào ko bác?

3 Likes

Target cp ngành sắt thép tăng lên nhờ hưởng lợi bất ngờ từ Rus-Ucr

TLH đang form hồi và sideway up trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TLH 2022( sau vụ R-U) là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TLH ( sau vụ R-U) 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 36.x-38.x

POM cũng đang sideway up trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy POM 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn POM 2022 ( sau vụ R-U) là 16.x-18.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
8 Likes