Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thời điểm này cứ canh các cp đang hưởng lợi từ căng thẳng Rus -Ucr rung lắc mạnh mà mua bác. Vì căng thẳng còn dài và nếu hết căng thẳng thì Rus cũng bị trừng phạt rất lâu.

10 Likes

bác Ocean ngủ trễ quá ạ, khi nào gần có dấu hiệu thị trường sập mạnh thì bác báo bà con với nhé, hi vọng ko bị mất hết như đợt trước Tết ạ

3 Likes

DLG đang form sideway tích lũy trong vùng giá 7.x, vượt 8 thành công là vào form uptrend trở lại. Tình hình thuận lợi thì có thể tuần sau vượt 8

HAI cũng đang form sideway tích lũy trong vùng giá dưới 6.5, vượt 6.5 thành công là vào form uptrend hồi trở lại. Tình hình thuận lợi thì tuần sau vượt 6.5 thành công ( tín hiệu bắt đầu báo rồi).

13 Likes

Chờ DLG vượt 8 thành công vào form uptrend trở lại thì tôi quay lại. Giờ tập trung sóng ngành hưởng lợi từ vụ Rus-Ucr.

14 Likes

Nếu như bác nói QBS có sx phân bón thì có thể thành siêu cp từ giá này à nha.

QBS vượt 7 thành công là vào form uptrend trở lại nhé.

16 Likes

Hiện giờ còn những mã nào hưởng lợi từ chiến Rus - Ukrai có thể múc tầm này được bác?
Cảm ơn bác nhiều

2 Likes

Cho em :handshake: bác cái, em cũng tình trạng y như bác :joy: cứ chỉnh khớp là y rằng bị giảm.
Nay em đợi mãi nóng ruột nên liều định mua ogc mà ko khớp nên mua ít gvr với ít msb bác ạ. Hy vọng mai tt chưa trở mặt, chứ mấy lần tt hưng phấn đua nhau cởi trần kiểu này khớp lệnh xong hay bị hứng :poop: lắm luôn

2 Likes

E cảm ơn bác nhiều ạ

2 Likes

Cảm ơn bác nhiều!

3 Likes

Đợt trước tết sập vụ BĐS xong, em cơ cấu chuyển qua DAH, HQC CMX và đợt rồi thêm PVT hiện tại tài khoản cũng sắp hồi lại như đợt trước tết, chứ giờ này mà giảm luôn 80 point nữa thì đúng là em trần truồng luôn Bác ạ.

2 Likes

Em mới tìm hiểu về QBS thì thấy lỗ quá có khả năng bị huỷ niêm yết. Mua cũng hơi sợ bác ạ. Bác đầu tư lâu rồi bác có kinh nghiệm về mấy cty bị huỷ niêm yết ko ạ? Bác chia sẻ cho bà con tham khảo với!

3 Likes

Lại thành siêu cổ phiếu bằng DCM thì ối dồi ôi

2 Likes

Bác cho chúng e ăn theo với. Bác vào con gì tụi e bu theo

2 Likes

quay đầu nghĩa là sao bác? từ kém khả quan thành tích cực hở?

3 Likes

Ad cho em xin ít review HVG với ạ

2 Likes

image

HQC đang form sideway tích lũy quanh vùng giá 7.x, vượt 8 thành công là vào form sideway up hay sideway uptrend trở lại. Nếu đầu tư cho trung dài hạn có thể vào vùng giá 7.x ( dưới 7.5 càng tốt).

9 Likes

Văn bản của HOSE về việc QBS có khả năng bị hủy niêm yết đã được thu hồi nhé bạn! yên tâm nhé :grinning_face_with_smiling_eyes:

10 Likes

image

POT đang form sideway tích lũy quanh vùng giá 18.x-20.x, vượt 22 thành công là vào form uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy POT 2022 là 16.x-18.x
  2. Target ngắn trung dài hạn POT 2022 là 20.x-22.x, 28.x-30.x và 38.x-40.x
6 Likes

Cho em hỏi vào ita giá bao nhiêu là hợp lý ạ

2 Likes

Thị trường tuần sau để 2 ngày cuối tuần mình quan sát nghiên cứu tình hình quốc tế trong nước vĩ mô vi mô rồi tối chủ nhật mới có nhận định chuẩn xác hơn bác.

19 Likes