Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

Ngành thủy sản chế biến thủy sản XK đang hưởng lợi từ căng thẳng Rus-Ucr và sau đại dịch.
Về thực tế thì cty HVG cũng được hưởng lợi.
Nhưng trên thị trường niêm yết do HVG đang giao dịch ở upcom và bị hạn chế giao dịch nữa nên dù giá cp thấp cũng không hấp dẫn nhà đầu tư.
Nếu tin tưởng và kỳ vọng HVG ngày nào đó hết bị hạn chế giao dịch hoặc quay trở lại niêm yết Hsx hay Hnx thì có thể đầu tư cp HVG với giá 4.x quá rẻ này.
Do HVG bị hạn chế giao dịch ở upcom nữa nên không thể phân tích tính toán chính xác được.

10 Likes

image

Cp ngành Bđs KCN không thay đổi target theo căng thẳng Rus-Ucr
ITA đang form sideway up. Nếu đầu tư cho trung dài hạn thì có thể mua ITA vùng giá dưới 18, còn ngắn hạn thì mua dưới 17.0 là ok ( mua giá càng thấp càng tốt, mua được giá dưới 16.5 càng ngon)

14 Likes

Các ngành sắt thép, phân bón, dầu khí, thủy sản…mặc dù hưởng lợi từ căng thẳng Rus-Ucr nhưng cũng tăng tương đối nóng. Vì vậy, nếu đầu tư cho trung dài hạn thì có thể mua vùng giá hiện tại, tuy nhiên ngắn hạn thì canh rung lắc chỉnh 5%-10% hãy mua vào.

10 Likes

:grin: em chuyên mua bán theo hệ tâm linh vì là dân không chuyên, tay ngang sang chơi chứng. Em mệnh thuỷ cứ đánh chứng, thép thì được ăn, vào bank, dầu là chết (3 lần cắt lỗ) chứ có ít đâu. Hí hí theo em mọi người nên thử tất cả các dòng, sau đó rút ra kinh nghiệm, dòng nào mình từng chết là phải tránh xa vì không có duyên có cố cũng không ăn được

5 Likes

Mình mệnh kim, mua dòng gì bạn

4 Likes

image

Hiện không có tin tức gì mới về HAR.
HAR đang form sideway up và hồi trở lại. Vượt 10 thành công là vào form uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HAR 2022 là 7.x-8.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HAR 2022 là 9.x-10.x, 12.x-14.x và 18.x-20.x
16 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes: bác xem lại tin bác @Oceanfutureman vừa đưa ở trên í. Còn em là thử tất cả các thể loại và rút ra dòng mình có duyên để chơi thôi

3 Likes

Bác chịu khó lội vài còm men, bác Ocean có nói rất kỹ ở phía trên rồi đó

4 Likes

Từ lúc đầu tư theo phong thủy thấy khả quan hơn. Dĩ nhiên mình phải phân tích tính toán lựa chọn cp tốt, cp hưởng lợi và mua cp vùng giá còn hợp lý. Mình phân tích chọn lựa được 30-40 mã cp tốt mình định đầu tư, xong mình chọn trong 30-40 mã đó có 10-20 mã hợp theo phong thủy mình để đầu tư. Ví dụ, có 2 mã cp tốt như nhau, giá đang hấp dẫn như nhau, hưởng lợi như nhau…thì mình chọn mã hợp với phong thủy của mình.
Đó là tôi nói cách đầu tư cp của tôi hiện nay nhé. Mọi người thấy hay thì xem xét…chứ đừng mù quáng mà làm theo mà không có chính kiến riêng mình nhé.

34 Likes

Em thấy hành của mệnh khắc hành của cổ phiếu cũng đc ấy

2 Likes

Bác @Oceanfutureman nói đúng nè nên trước khi định mua mã gì em hay vào hỏi bác để em biết vùng giá hiện tại có nên vào không. Hihi, vì em không biết ptkt nên toàn ăn ké thông tin của bác :rofl:

4 Likes

Em mệnh mộc chiều bảo sao mua mấy mã ngành kim toàn phải cắt lỗ.thế này em sẽ mua mấy mã nghành thủy sản mới được.năm này đầu tư theo phong thủy cái xem.

4 Likes

Em đây vẫn cầm 50k qcg đây. Tb rồi vẫn 15,3

4 Likes

Haha, e chỉ muốn tìm hiểu thêm xem như nào thôi ạ

3 Likes

e thấy e mạng kim, vào cổ đất là về thổ mà sao cứ bị ra đi k ah bác

2 Likes

haha e thấy mốt bác phân tích xong chắc thêm cái dòng:

Đây là ngành a b c d … phù hợp cho mạng kim mộc thủy hỏa thổ cho ae tâm linh phong thủy luôn quá :laughing: :laughing: :laughing: just kidding :wink:

13 Likes

image

VMI cp ngành khoán sản tuy hưởng lợi từ căng thẳng Rus-Ucr nhưng bị hạn chế giao dịch ở sàn upcom nữa nên không thể phân tích chính xác được bác. Tuy nhiên, nếu bác tìm hiểu kỹ doanh nghiệp và tin chắc rằng nó không có nguy cơ bị phá sản thì có thể đầu tư cho trung dài hạn với giá cp phiếu quá rẻ 2.x này.

8 Likes

Nếu QBS là nông nghiệp nông sản thì là mộc bác.

13 Likes

image

HID năm nay có Game PHT cp nhé.
HID đang form sideway up và hồi trở lại. Vượt 11 thành công là vào form sideway uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HID 2022 là 8.x-9.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HID 2022 là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x
11 Likes

Mọi người có thấy AMD với HAI bên nước ngoài gom nguyên tuần nay luôn. CÁc bác coi chừng 2 em nó sắp chạy đó

8 Likes