Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

E mới vào HAI và QBS cho họp mệnh mộc hi vọng có quà kaja

6 Likes

Haha, chơi hệ tâm linh, ô mà e mệnh thổ, LDG lm mấy vòng chưa bjo e lỗ, thua lỗ trước tết vụ a quýt các mã khác hầu như do e LDG này kéo vào bờ, chắc mình hợp với bds :rofl: , cám ơn bác đã chia sẻ ạ

8 Likes

Mình nhớ bác Oceanfutureman dự đoán cuối tháng 3 ni HST anh QC sẽ chạy một ít. Nên cứ hi vọng đi bác.

3 Likes

tks add

2 Likes

:stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes:
Trưa nay mới đi tiếp khách…híc
Phê…không có time xem bảng luôn! nên nay danh mục mình vẫn như hôm qua nhé!
À có bác hỏi con CTI (qua tin nhắn) mình nhớ là hôm trước mình có nói đã cho em ấy đi rồi nhé! :innocent:
Chúc mn may mắn :smiling_face_with_three_hearts:

8 Likes

Trước tiên là phải tìm được cp tốt ( TA, FA, hưởng lợi…), giá mua tốt ( dưới vùng target trung hạn)…cái này quyết định trên 90%. Sau đó mới lựa chọn trong 1 đóng cp tốt đó vài cp hợp phong thủy với mình (cái này chỉ dựa vào yếu tố may mắn…chỉ chiếm 10% trong tất cả yếu tố). Chứ đừng nhắm mắt mua đại cp chỉ dựa vào phong thủy nhé.

13 Likes

Em mệnh thổ nhé mọi người! Lỡ em có ôm bé nào hệ mộc các bác hú em né phát :star_struck: :star_struck: :star_struck:

6 Likes

Mạng kim thì ưu tiên phải vào cp thuộc hành kim trước như Bank, CK, Bảo hiểm sắt thép kim loại, máy móc . Rồi sau đó mới vào ngành thuộc hành thổ.
( Xem cho vui thấy hay thì thử, đừng tin 100% nhé).

14 Likes

Nếu HAI AMD cp ngành phân bón bđs, vật liệu xây dựng…mà không bị ám khí FLC nó đè thì đã phi ghê lắm rồi.

12 Likes

Hi! Bác Oceanfutureman! vậy mệnh thổ mua cổ phiếu hành nào được Bác! Sao biết cổ nào thuộc hành nào. Thank!

1 Likes

Phong thủy: Đầu tư chứng khoán theo mệnh

Nhà đầu tư mệnh Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ nên lựa chọn cổ phiếu ngành gì để tương sinh trong ngũ hành?

Người xưa đã phát minh ra ngũ hành: Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ đồng thời cho rằng bất kỳ loài nào trong vũ trụ đều có thể dựa vào thuộc tính của nó mà quy vào một trong năm vật chất ngũ hành.

Và trong quá trình đầu tư chứng khoán, nhiều nhà đầu tư cũng yêu thích việc lựa chọn những cổ phiếu hợp mệnh với mình.

Luận theo nguyên tắc của ngũ hành Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc, Mộc sinh Hỏa, Hỏa sinh Thổ, Thổ sinh Kim. Có những nguyên tắc mà nhà đầu tư cần nắm:

• Nhà đầu tư mệnh Kim nên tìm cổ phiếu hành Thổ hoặc hành Kim.
  • Nhà đầu tư mệnh Mộc nên tìm cổ phiếu hành Thủy hoặc hành Mộc.
  • Nhà đầu tư mệnh Thủy nên tìm cổ phiếu hành Kim hoặc hành Thủy.
  • Nhà đầu tư mệnh Hỏa nên tìm cổ phiếu hành Mộc hoặc hành Hỏa.
  • Nhà đầu tư mệnh Thổ nên tìm cổ phiếu hành Hỏa hoặc hành Thổ.

Dựa theo sự phân chia của tử vi khoa học, nhóm ngành theo ngũ hành được phân chia như sau.

Kim là những ngành có liên quan đến tiền tệ: Tiền tệ, tài chính, ngân hàng, bảo hiểm, ủy thác, tín dụng, trái phiếu, cổ phiếu, cầm đồ,… Ngoài ra, hành Kim còn liên quan đến các doanh nghiệp sản xuất sắt thép, vàng bạc, đá quý, đồng hồ, máy móc thiết bị,…

Các ngành thuộc hành KIM. Nguồn: NCĐT tổng hợp.
Các ngành thuộc hành KIM. Nguồn: NCĐT tổng hợp

Mộc trong tiếng Hán có nghĩa là cây, là rừng. Những ngành thuộc hành Mộc là những ngành liên quan đến đồ gỗ, nông nghiệp, lâm nghiệp, dệt may, da giày, dược phẩm, hàng tiêu dùng,…

Các ngành thuộc hành MỘC. Nguồn: NCĐT tổng hợp.
Các ngành thuộc hành MỘC. Nguồn: NCĐT tổng hợp.

Thủy có nghĩa là nước, thường liên quan đến các ngành nghề như thủy sản, hải sản, vận tải, du lịch biển, đồ uống,…

Các ngành thuộc hành THỦY. Nguồn: NCĐT tổng hợp.
Các ngành thuộc hành THỦY. Nguồn: NCĐT tổng hợp.

Hỏa có nghĩa là lửa, mang hình ảnh của sức nóng. Các ngành thuộc hành Hỏa thường là những ngành liên quan đến khai thác, sản xuất dầu khí, năng lượng, điện mặt trời, nhiệt điện,…

Các ngành thuộc hành HỎA. Nguồn: NCĐT tổng hợp.
Các ngành thuộc hành HỎA. Nguồn: NCĐT tổng hợp.

Thổ là hình ảnh của đất, đại diện cho môi trường sống. Các ngành thuộc hành Thổ thường liên quan đến bất động sản, xây dựng, vật liệu xây dựng (cát, đá, xi măng), khai thác khoáng sản,…

Các ngành thuộc hành THỔ. Nguồn: NCĐT tổng hợp.
Các ngành thuộc hành THỔ. Nguồn: NCĐT tổng hợp.

Trong ngũ hành, tương sinh là tốt còn tương khác là xấu. Nếu nhà đầu tư không tìm được những cổ phiếu phù hợp trong nhóm tương sinh với mệnh của mình, thì cũng nên tránh những cổ phiếu tương khắc là Kim khắc Mộc, Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thủy, Thủy khắc Hỏa, Hỏa khắc Kim.

19 Likes

bác là Lộ Bàng Thổ đúng hem :nerd_face:

4 Likes

E thấy từ ngày khơi ra vụ phong thủy, khéo còn hot hơn cả ptkt :slight_smile:

7 Likes

Em mệnh thủy nhưng cũng chơi LDG thấy có vẻ hợp :smiley: Các mã BĐS không thấy bị thua lỗ. Năm ngoái phải cắt lỗ ngân hàng.

4 Likes

Mình xin phép cập nhật lại danh mục nhé!
Như mình nói ở trên thì nay do 1 số lý do…chủ quan…nên các mã cả mình không thanh đổi!
HQC - 60k +1.2% (Giá gốc 7.59)
DLG - 15k +1% (giá gốc 7.4)
POW - 8k +0% (bằng giá gốc mình mua vào là 17.300)
HAI - 8k +3% (giá mình ôm là 6.15 nhé)
Tỷ lệ cp / tiền mặt của mình hiện tại là 45:65! (Học bác Ocean)
Tuần này theo mình phần lớn vẫn đang có dấu hiệu tốt! Các mã penny chưa về mệnh do ảnh hưởng của mr Quýt hay THM sẽ có cơ hội mạnh trong tuần tới! Ngành thép theo mình mặc dù cũng có hưởng lợi trong thời gian vừa qua nhưng có lẽ do phần lớn đã đạt target trung hạn nên hoàn toàn có khả năng có chỉnh để tích lũy nhé! Chúc cả nhà nhiều niềm vui và may mắn! :smiling_face_with_three_hearts:
Cuối tuần vui vẻ nề :kissing_heart: :money_mouth_face:

33 Likes

Đừng nói bằng tuổi chơ :no_mouth: :no_mouth: :no_mouth:

5 Likes

Bác cho e xin nhận định mã APG với ạ ,e cám ơn bác ạ

2 Likes

haha dạ ko, e nhỏ hơn bác rồi :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Likes

Ko liên quan, cơ mà bác thích ăn đậu cô ve hả bác :grin:

2 Likes

Tôi giữ HAI kiên trì bao cp khác tăng gấp đôi gấp 3, tưởng cuối sẽ đc hưởng thành quả của sự kiên trì ai dè bị mr. Chui làm hỏng hết hihi

4 Likes