Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Trưa nay tui chill bài này 2 tiếng luôn đó :crazy_face:

3 Likes

Ôi câu thần chú mà f nào cũng thuộc :rofl::rofl::rofl:
Bác vui tính quá :rofl:

4 Likes

Khả năng bác lại cảm được lời bài hát hoặc đúng tâm trạng rồi :relieved: :relieved: :relieved: :crazy_face: :crazy_face:

4 Likes

Online trên này cũng đủ vui lắm rùi, chứ giờ tui lỡ đang phải lòng bác Ocean :heart_eyes: :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck:, online còn nhắn, tám được chứ offline chắc chân tui đứng ko vững mất. bác Ocean nói vk bác đừng tạt axit tui nha

4 Likes

Chuẩn đó bác

3 Likes

Có ai tìm thấy nút haha ở đâu không ?

4 Likes

Bác nào 2 tháng đầu năm âm cũng đừng buồn nhé, đến quỹ NN còn âm mà. Đây là danh mục của quỹ Global X MSCI Vietnam ETF (VNAM) có tỷ suất lợi nhuận âm 4,98%

10 Likes

Có lẽ có 10% của Phong thủy gánh nên âm nặng chủ yếu 2 con Thép mà về bờ thành công. Khi đó mới chơi ko biết cắt lỗ nên ôm đến hồi thấy nó cứ dập dìu lên xuống nghĩ đến việc mua bán luôn trong phiên vì số lượng mình vẫn giữ nguyên mà số tiền về thì thay đổi. Giá trên app sẽ thay đổi vì mình mua bán trong phiên nên Em ghi sổ ra giá gốc các mã đã mua :))). Rồi lặn lội lang thang khắp các diễn đàn và rồi cập bến ở đây theo Bác Oceanfutureman. Sau 2-3 tháng chọn theo các mã mà Bác ý pt thì Em chưa phải cắt lỗ con nào. lãi ít hay nhiều hoặc hòa vốn thôi.
Có 1 điều nữa là còn phải lì đòn khi mã cổ phiếu mình là công ty tốt mà bị đạp giá.

8 Likes

Bác nói e đc an ủi, NAV của e mới về bờ, vẫn đang gồng bù lỗ con chưa về bờ

4 Likes

Đi quanh nhặt được ở đâu không nhớ. Chia sẻ lên đây luôn cho những người thích nghiên cứu trade T.
Kỹ thuật trade T0 (mua bán trong ngày để hạ giá vốn): Để làm được điều này cần có đủ 3 yếu tố:

1. Có sẵn tiền hoặc sức mua trong tài khoản
  2. Cổ phiếu đã có sẵn trong tài khoản
  3. Nắm đc xu hướng ngắn hạn hoặc nhịp hồi của cp (theo kỹ thuật hoặc tin tức)
    Khi đã đáp ứng đc điều kiện đủ, cách thực hiện như sau:
  • Bán cao trong phiên - mua lại giá thấp hơn
  • Mua thấp trước - rồi chờ nhịp hồi bán sau
    1 phiên giao dịch T0 đc coi là thành công khi chênh lệch giá thực hiện đc từ 5-7% Nói thì dễ, nhưng làm khó. Cần luyện tập nhiều và tâm lý vững. Trong quá trình này mình có thể vướng vào những suy nghĩ:
  1. Chê giảm ít quá mà không thực hiện, đến lúc tăng lại thì mua đuổi → lãi không đc bao nhiêu, thậm chí lỗ khoản phí giao dịch và mất vị thế T+3
  2. Chê tăng ít quá mà không kịp bán → mất vị thế đảo hàng giá cao trong T0.
    Theo Em nghĩ thì dù ai giỏi tới đâu cũng không đánh giá chuẩn hết đc. Khả năng đúng đạt 60-70% là ngon rồi. Em cứ theo Bác Oceanfutureman đánh, có con chậm thì cứ ôm chờ. Con nào tụt thì đánh T. Mà Em vào mã nào cũng tầm 500-1k cổ thôi nên TBG rất dễ. Trong trường hợp Trade T hụt (Bắt trúng dao rơi) thì Em ôm đó coi như tbg.
11 Likes

Cp ngành lương lực thực phẩm thủy sản…cũng hưởng lợi từ căng thẳng Rus-Ucr.
LTG đang form hồi và uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy LTG 2022 ( sau vụ Rus-Ucr) là 26.x-28.x
  2. Target ngắn trung dài hạn LTG 2022 ( sau vụ Rus-Ucr) là 30 x-32.x, 42.x-46.x và 56.x-60.x

SGR đang form sideway tích lũy.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SGR 2022 là 24.x-26.x
  2. Target ngắn trung dài hạn SGR 2022 là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 50.x-54.x
8 Likes

Mua bán mỗi lần 500-1k cổ nên chốt lãi cũng lần lượt tùy kỳ vọng mà 1/5 hay 1/2 số lượng đang cầm.

13 Likes

Bác nắm rõ như thế này thì làm sao tiền rơi khỏi túi được! :kissing_closed_eyes:
Chúc mừng bác với 15% hiện có nhé! Tuần tới chắc sẽ lại tăng :star_struck:

6 Likes

HAI cp thuộc ngành phân bón, nông dược…đáng lẽ cũng hưởng lợi lớn từ căng thẳng Rus-Ucr. Nhưng do là cp thuộc hst Mr. Q ( mr. Chui) nên bị ám.
HAI đang form sideway tích lũy, vượt 6.5 thành công thì vào form sideway up hay sideway uptrend hồi trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HAI 2022 là 5.x-6.x
  2. Target ngắn hạn HAI 2022 là 7.x-8.x, 9 x-10.x và 14.x-16.x
    Nghe tin năm nay HAI có Game PHT nên cần theo dõi quan sát và xác thực khi nào ( nếu chính thức xác nhận có Game PHT thì target dài hạn có thể nâng lên 18.x-20.x).
10 Likes

Thanks Bác. Em cũng mong mọi người cùng tăng. Cả làng cùng vui
À Em có chút may mắn nữa là ngoài việc bị đu đỉnh Thép thì ko dính tới vụ FLC và THM nên vụ FLC + THM và đợt cuối năm TT sập nhưng các mã của Em hồi cũng nhanh.

5 Likes

LDG đang form sideway hồi và up trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn LDG 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x

Ngắn hạn 1-1,5 tháng thì rất khó để LDG trở về vùng đỉnh củ, trung dài hạn từ 2 tháng trở lên thì có khả năng.

13 Likes

Vậy LDG mai muaa tiếp cũng ok hén Bác!

4 Likes

Ở Bắc cũng nói là tương tư mà ad. Ad xem 3A ngắn hạn ổn không? Tôi thấy mấy hôm trước nổ vol.
Tôi thấy ad là người rất thật, rất nhiệt tình hay giúp đỡ người khác. Tôi vào pick ad đầu tiên và rất khâm phục sự nhiệt tình nhận xét tất cả các mã cp cho mọi người căn kẽ và chính xác.

7 Likes

Bác từ TK -30% và giờ lãi 15% là ko đơn giản đâu ạ, bác khiêm tốn thật. Chúc mừng, bác có gì nhiệt tình chia sẻ vs mọi người nhé

4 Likes

May mắn rất rất cần thiết trong thị trường ckvn đó bác :heart_eyes: :star_struck:

6 Likes