Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

STB đang hồi và uptrend trở lại và đã vượt qua vùng target ngắn hạn 26.x-28.x
Target trung dài hạn STB là 36.x-38.x và 48.x-52.x
Nếu đầu tư cho trung và dài hạn thì có thể tích lũy cp Bank ở vùng giá hiện tại nói chung và STB nó riêng.

5 Likes

C69 đang hồi và tăng trở lại sau nhịp chỉnh rung lắc nhẹ từ vùng target trung hạn 20.x-22.x về vùng hỗ trợ tích lũy 16.x-18.x, nếu tăng vượt đỉnh target trung hạn 22.x thành công thì tiến lên vùng target dài hạn 30.x-32.x

5 Likes

Oceanfutureman nói hay nhung cho target dài hạn cao quá, nhất là các cổ phiếu penny, tuy nhiên thấy cũng có lý :@

2 Likes

Nếu đầu tư cho trung và dài hạn thì có thể mua vào HU6 vùng giá target ngắn hạn 10.x-12.x là vùng hỗ trợ tích lũy sau nhịp chỉnh từ vùng giá 14.x-15.x gần sát vùng target trung hạn 16.x-18.x
Target dài hạn HU6 là 26.x-28.x

7 Likes

Cám ơn bác ạ

1 Likes

Cảm ơn anh

1 Likes

KHP có nhiều bác hỏi trước đó 1-2 ngày gì đó. Các bác vào chức năng tìm kiếm như kính lúp, rối gỏ từ khóa KHP, rồi tích dấu xanh vào ô vuông tìm trong chủ đề này là ra các bác nhé.

Sau 5-10 ngày mà 1 cp nào đó trong Pic đã feedback trước đó có biến động lớn thì sẽ xem xét nhận định tiếp.

7 Likes

Bác xem giúp DAG vs ạ liệu tuần tới tăng trở lại sc chưa ạ

1 Likes

Bác xem giúp em Vos và tsc cám ơn bác

1 Likes

Bác xem thêm giúp e PFL thksssssss bac

1 Likes

Bác Ocean ơi, cho em hỏi target con TCD với ạ, em cảm ơn :slight_smile:

1 Likes

Chào bác @Oceanfutureman , ngày mới chúc bác vui vẻ mạnh khỏe nhé!!! :blush:

1 Likes

E cảm ơn bác ạ.

1 Likes

ITA nên vào giá 18 ko ạ?

1 Likes

KHP nó phi từ 15 rùi, nay lái nó chốt hàng, thả rơi tự do.
Đè xuống tầm 17 sẽ cover hàng thôi.
Tránh xa được rùi.

1 Likes

Chứ không phải Thủ tướng ra công điện điều tra, theo dõi chặt chẽ vụ đấu giá đất ở Thủ Thiêm à.
Giỡn với ai , chứ giỡn với pháp luật là đi tong nha.
Ông bà xưa từng nói:
Con nhà nghèo đừng chơi với con nhà giàu.
Con nhà giàu đừng chơi với con nhà quan.
Con nhà quan đừng chơi với Pháp luật nhé.

1 Likes

image

DAG siêu cp 2021 tăng 1 mạch vượt target ngắn hạn 10.x-12.x lên vùng target trung hạn 16.x-18.x mới chỉnh.
Đáng lẽ DAG phải chỉnh về vùng hỗ trợ tích lũy 12.x-14.x thì mới hồi và tăng lại bền vững hơn. Chính vì không chỉnh về vùng hỗ trợ tích lũy và tích lũy chưa đủ nên hồi và tăng hơi yếu. Thị trường ổn thì không sao, thị trường rung lắc mạnh là DAG sẽ rung lắc chỉnh kha khá theo. Target dài hạn DAG là 24.x-26.x
Target

5 Likes

Bác Ocean xem giúp em mã HHP với ạ, em cảm ơn bác

1 Likes

Dạ, em cảm ơn bác. Chúc bác thật nhiều sức khỏe và đầu tư thành công ạ!

1 Likes

image

Cp vận tải biển hưởng lợi lớn trong năm 2021 và vẫn còn hưởng lợi trong năm 2022 và thời gian tới, tuy nhiên sự hưởng lợi đã tạo đỉnh trong năm 2021.
VOS là 1 trong những siêu cp năm 2021, tăng 1 mạch vượt cả target ngắn trung hạn và đạt target dài hạn 24.x-26.x
VOS hiện đang form sideway down và đang trong vùng hỗ trợ tích lũy thứ nhất 16.x-18.x, nếu thủng vùng hỗ trợ này thì vùng hỗ trợ tiếp theo là 13.5x-15.5x
Khi nào tích lũy đủ 1 trong 2 vùng hỗ trợ tích lũy này thì VOS sẽ hồi trở lại gần hoặc trong vùng target dài hạn.

image

TSC đang hồi và tăng trở lại sau nhịp chỉnh từ vùng đỉnh target trung hạn 2021 lần 2 16.x-18.x về vùng hỗ trợ tích lũy 14.x-16.x, nếu vượt thành công đỉnh target trung hạn này thì TSC lên mốc target trung hạn mới 2022 là 22.x-24.x
Target ngắn trung dài hạn mới TSC năm 2022 là 14.x-16.x, 22.x-24.x và 32.x-34.x

7 Likes