Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

TCD đang form sideway up và đang trong vùng target trung hạn 28.x-30.x nên có thể xảy ra nhịp chỉnh. Nếu có xảy ra nhịp chỉnh thì vùng hỗ trợ tích lũy TCD trong nhịp chỉnh này là 22.x-24.x
Target dài hạn TCD là 40.x-44.x

5 Likes

image

Nếu đầu tư trung dài hạn thì có thể vào ITA vùng giá 18.x
Target trung dài hạn mới ITA 2022 là 20.x-22.x và 30.x-32.x

6 Likes

image

HHP đang trong vùng hỗ trợ tích lũy 12.x-14.x sau nhịp chỉnh từ vùng target ngắn hạn 14.x-16.x, khi nào tích lũy đủ trong vùng này sẽ hồi và phi trở lại.
Target trung dài hạn HHP là 20.x-22.x và 30.x-32.x

6 Likes

KLF có nên nắm không bác. E đang lãi nhưng sợ nó quay đầu giảm

1 Likes

Dah, ftm vào mới đc ko bác

1 Likes

target của ros 2022 là bao nhiêu ạ

1 Likes

Cám ơn bác chúc bác sức khỏe trading hiệu quả

1 Likes

image

KLF đang form uptrend và đang trên đường tiến về vùng target trung dài hạn 14.x-16.x và 22.x-24.x
Nếu đầu tư cho trung dài hạn thì nên hold tiếp, có thể canh chốt bớt 1 phần khi KLF đạt target trung hạn 14.x-16.x vì dự đoán có nhịp chỉnh rung lắc kha khá khi KLF tới vùng này, nhưng canh mua lại trong vùng hỗ trợ tích lũy 10.x-12.x liền.

7 Likes

image

DAH vẫn đang sideway tích lũy trong vùng target ngắn hạn 10.x-12.x
Target trung dài hạn DAH là 16.x-18.x và 24.x-26.x
Nên mua vào DAH vùng giá này rất OK.

image

FTM về FA thì lỗ 11 quý liên tiếp rồi, nên lỗ thêm quý 4/2021 nữa là sẽ bị vào diện hủy niêm yết bắt buộc trên sàn Hose.

Về TA, thì FTM đang form uptrend và đã vượt đỉnh target ngắn hạn 8.x thành công. Target trung dài hạn FTM là 12.x-14.x và 20.x-22.x
Vì thế mua FTM vùng giá 8.x-9.x cũng rất OK.

5 Likes

Target ngắn trung dài hạn ROS năm 2022 là 12.x-14.x, 20.x-22.x và 28.x-30.x

7 Likes

dạ cảm ơn bác. Hag hôm nay vào được không bác?

1 Likes

giờ vào thêm HQC được không ad?

2 Likes

mình hiện tại đang ôm hqc khá là nhiều! mình mới ôm 2 tuần thôi! và khả năng mình sẽ ôm tiếp!

4 Likes

ad có nhận định gì về con TVC không ad?

1 Likes

Em chào ad Ocean. Nhờ bác cập nhật giúp về target cho mã HAI ạ.

1 Likes

thị trường hôm nay đã chỉnh gần 30 điểm. Theo bác Ocean thì tuần này có khả năng chỉnh tiếp không và có dự đoán về ngày mai như thế nào ko?

3 Likes

Nay có bác nào múc Hag k nhỉ. Ngồi đếm số cây trần trong nhịp này nào. Khả năng đếm lâu phết đấy. HAG NỔI BẬT NHẤT TẾT ÂM. HNAY CÓ PHIÊN VOL KỶ LỤC VÀ VẪN GIỮ ĐƯỢC GIÁ TRẦN CUỐI PHIÊN BẤT CHẤP VNINDEX ĐI VIỆN. Các bác biết chọn cp khỏe rồi đấy.

5 Likes

Bác chủ topic cho nhịp này Hag top 1 topic đi. Nhịp tăng bắt đầu. Ngoài những thông tin các bác đã nghe. KHKD lợi nhuận 1k ty, gã XXX chốt kèo 2x % HAG thì còn giá lợn đã quay đầu đi lên. Vn nhập lợn của Thái Lan mà Thái nó cấm xk 3 tháng thì giá lợn ở vn đi đến đâu trong bối cảnh thông quan trở lại, người nông dân tái đàn thấp ( do giá lợn thâp, chi phí chăn nuôi cao, dịch tả lợn Châu Phí), gã khổng lồ Trung Quốc dự báo năm 2022 nhập khẩu lợn mạnh mẽ. Giá heo sẽ coa dịp tăng mạnh sau tết. HAG sẽ bay mạnh mẽ. Chào mừng các bác mới lên thuyền. E ngồi đây từ …

5 Likes

Nay TT chỉnh bất ngờ quá ạ, bác @Ocean có nhận định mới về TT chung sắp tới ko ạ? Liệu có phiên chỉnh mạnh nào nữa ko ạ?

1 Likes

Bác Ocean ơi cho em hỏi target con DDN với nha, kể từ lúc e mua vào thấy nó toàn thụt lùi ạ :((

1 Likes